บริษัท อสังหา รับรู้รายได้อย่างไร??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pinakorn
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

บริษัท อสังหา รับรู้รายได้อย่างไร??

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า การรับรู้รายได้ของบริษัทอสังหาริมทรัพย์ ที่ทำโครงการขายบ้าน คอนโด ต่างๆ รับรู้รายได้เหมือนกันมั๊ยครับ

เช่น ปีนี้มีโครงการ หนึ่งหมื่นล้าน สมมติว่าขายไ้ด้หมด จะบันทึกเป็นรายได้อย่างไรครับ หรือว่าดูยอดโอนเป็นไตรมาสต่อไตรมาสไป

ขอบคุณมากครับ
o-bo-ja-ma
Verified User

Re: บริษัท อสังหา รับรู้รายได้อย่างไร??

โพสต์ที่ 2

รับรู้รายได้เมื่อโอน ครับลองดูหน้าเก่าของหุ้นได้ เช่น noble, A จำพวกนี้เพราะมีการพูดถึงการรับรู้รายได้ไว้มากทีเดียว
pinakorn

Re: บริษัท อสังหา รับรู้รายได้อย่างไร??

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ นึกว่าจะไม่มีคนตอบซะแล้ว
Stock lover
Verified User

โพสต์ที่ 4

รับรู้เมื่อโอนครับ แต่ผมว่าเขาเน้นดูpresaleกันนะ ถ้าpresale ยิ่งโต โตต่อเนื่องทุกปี ก็แปลว่ารายได้มีแนวโน้มจะโตเพิ่มขึ้นทุกปีครับ ผมตอบตามความเข้าใจของผมนะครับ
ชอบศึกษาหุ้นเชิงวิชาการมาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
khwannaret

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณผุ้ให้ความรู้ครับ.
โพสต์โพสต์