ทำเวปฟันธงแนะนำหุ้นเก็บค่าสมาชิก ต้องมี license ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
mashura
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำเวปฟันธงแนะนำหุ้นเก็บค่าสมาชิก ต้องมี license ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเราทำเวปฟันธงแนะนำหุ้นเก็บค่าสมาชิกรายปีเหมือนกับเวปข้างล่างนี้ เราต้องมี license ที่ได้รับรองจากทางการไหมครับ

ผมลอง search ดูใน google.com ก็เจอ license เหล่านี้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าบริษัทที่ทำเวปแนะนำหุ้นข้างบน ต้องมีเจ้าหรือพนักงานสักคนที่ต้องมี license ข้างล่างนี้อันใดอันหนึ่งไหมครับ

TSI's Single License
TSI's CISA
CFA
อาจไม่จริงไม่จังเรื่องราวของความฝัน แต่โลกนี้เริ่มต้นที่จุดนั้น...
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: ทำเวปฟันธงแนะนำหุ้นเก็บค่าสมาชิก ต้องมี license ไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ผมว่าโฆษณาแอบแฝงนะ ลบลิงค์ออกไปดีกว่า
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
mashura

Re: ทำเวปฟันธงแนะนำหุ้นเก็บค่าสมาชิก ต้องมี license ไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณที่ช่วยลบลิงค์ครับ :D ผมยกตัวอย่างเพื่อให้เห็นภาพชัดเจนน่ะครับ
อาจไม่จริงไม่จังเรื่องราวของความฝัน แต่โลกนี้เริ่มต้นที่จุดนั้น...
BHT

โพสต์ที่ 4

ลองสอบถาม กลต ดูครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 5

คุณต้องมี license ของนักวิเคราะห์ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
mashura

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ดีมากๆเลย ผมจะไปศึกษาเรื่องนี้ต่อครับ
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ลองไปขอใบอนุญาตประกอบธุรกิจหลักทรัพย์ประเภทการเป็นที่ปรึกษาการลงทุนดูครับ ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่

http://www.sec.or.th/view/faq.jsp?categ ... top0000024
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
mashura

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณคุณ pat4310 ด้วยครับ

อ่านๆดูแล้ว ถ้าเราทำเองไม่กี่คนแบบไม่เป็นบริษัทนี่ ยังไงก็น่าจะต้องมีสักคนที่ผ่านการสอบมาสักอย่างเช่น CISA1 หรือ Single License แล้วก็ต้องเอาผลสอบไปขอใบอนุญาตประกอบธุรกิจหลักทรัพย์ประเภทการเป็นที่ปรึกษาการลงทุนอีกทีนึง

เดี๋ยวจะโทรไป confirm กับ TSI แล้วจะเอามาแชร์กันนะครับๆ
โพสต์โพสต์