หุ้นใน mai จะมาอยู่ใน set ได้ไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
marcus147
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นใน mai จะมาอยู่ใน set ได้ไหม

โพสต์ที่ 1

หุ้นที่อยู่ในตลาด mai
จะเข้ามาอยู่ใน set ได้ไหม

ถ้าได้ มีหลักเกนณ์ยังไงครับ
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
plasmid
Verified User

Re: หุ้นใน mai จะมาอยู่ใน set ได้ไหม

โพสต์ที่ 2

ได้ครับ
น่าจะต้องเพิ่มทุนจดทะเบียนครับ ถ้าจำไม่ผิดเข้า Mai ที่ 40 ล้าน เข้า Set ที่ 200 ล้าน แต่มีอย่างอื่นอีกหรือเปล่านี่ไม่ทราบครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
arjin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: หุ้นใน mai จะมาอยู่ใน set ได้ไหม

โพสต์ที่ 3

ย้ายได้ครับแต่บริษัทต้องเพิ่มทุนจดทะเบียนชำระแล้วเป็น 200 ล้านบาทอย่างต่ำก่อนตามเงื่อนไขของ SET (mai 20 ล้าน) ซึ่งส่วนใหญ่ใช้วิธีการเรียกเพิ่มทุนเอาครับ

นอกจากนี้บริษัทยังสามารถย้ายจาก SET มาอยู่ mai ก็ได้นะ :shock:
อะไรก็ได้ ...
โพสต์โพสต์