อยากอัด opp day เป็นไฟล์ video ทำได้หรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Mr.high
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากอัด opp day เป็นไฟล์ video ทำได้หรือเปล่า

โพสต์ที่ 1

พอดีอยากอัดไฟล์ของ Opp day ให้เป็นไฟล์ video อ่ะครับ จะได้ใส่ smartphone เวลาขึ้นรถเมล์ ก็จะได้เปิดฟังได้ พอทราบมั้ยครับว่าทำยังไง
สิ่งใดที่เกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ
siam1976
Verified User

Re: อยากอัด opp day เป็นไฟล์ video ทำได้หรือเปล่า

โพสต์ที่ 2

ถ้าใช้ FireFox ให้หาส่วนเสริมที่ชื่อ Downloadhelper มาติดตั้ง ผมใช้อยู่ download ยูทูบ ได้
b4solid
ผู้ติดตาม: 74

Re: อยากอัด opp day เป็นไฟล์ video ทำได้หรือเปล่า

โพสต์ที่ 3

ดาวโหลดแบบเป็นวิดีโอ ไม่น่าทำได้ครับ มันเป็นแบบ silverlight streaming
ผมลองใช้หลายโปรแกรม ทำไม่ได้ ใครทำได้บอกด้วย :idea:

แต่ผมใช้โปรแกรม capture คือมันจะจับหนาจอเป็นไฟล์วิดีโอไว้เลย เช่น faststone capture ,snagit
ก็ใช้ได้ดีครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
boong24

โพสต์ที่ 4

คุณ b4solid ครับ แล้วไฟล์ที่ capture ได้ มันใหญ่ไหมครับ ประมาณได้ไหมครับกี่ MB/min or hour
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
b4solid

โพสต์ที่ 5

เรา capture เป็นไฟล์ใหญ่ก่อนนะครับ กับรูปแบบที่เราเลือก เช่น สมตมุติ Oppday ผม capture เฉพาะส่วน ที่เป็น slide ก็ประมาณ 60 MB ส่วนถ้าเป็นรายการ Money talk สัมภาษณ์ผู้บริหาร 4-500 MB นะครับ
เท่าที่ดู มันก็ sync เสียงภาพกันดี

จากนั้นก็ใช้โปรแกรมแปลงวิดีโอ เป็นไฟล์ที่โทรศัพท์ หรือ teblet ของเราอีกที
ปล. เดี่ยว oppday ครั้งนี้ อยากได้บริษัท จะลอง cap ไปให้นะครับ :8)
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

b4solid เขียน:ดาวโหลดแบบเป็นวิดีโอ ไม่น่าทำได้ครับ มันเป็นแบบ silverlight streaming
ผมลองใช้หลายโปรแกรม ทำไม่ได้ ใครทำได้บอกด้วย :idea:

แต่ผมใช้โปรแกรม capture คือมันจะจับหนาจอเป็นไฟล์วิดีโอไว้เลย เช่น faststone capture ,snagit
ก็ใช้ได้ดีครับผม
ผมก้อลองอยู่หลายวิธีอยากทราบเหมือนกัน...
faststone capture จับหน้าจอเป็น video ได้ด้วยเหรอคับ สงสัย version ที่ผมใช้อยู่มันจับได้แต่รูป
ที่มีอยู่เคยใช้ camtasia
ไม่ทราบว่าคุณ b4solid ใช้ faststone capture version ไหนคับ อยากลองดูบ้างคับ
:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

วิธี Download Oppday มาฟังใน Iphone/Ipad/Notebook ครับ
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=34&t=49676

เมื่อตอนที่เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ใหม่ๆ ผมเคยลองใช้ได้
แต่ภาพวิดิโอเล็กไม่ค่อยชัด เลยไปฟังใน web อย่างเดียว
b4solid

โพสต์ที่ 8

เดี่ยวว่าง จะทำขั้นตอน เป็นไฟล์ pdf แจกแล้วกันนะครับ
ขอสัก 4-5 วันนะครับ
birthboro
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

b4solid เขียน:เดี่ยวว่าง จะทำขั้นตอน เป็นไฟล์ pdf แจกแล้วกันนะครับ
ขอสัก 4-5 วันนะครับ
รอ...... ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...
โพสต์โพสต์