อยากทราบประวัติพอร์ตของ ดร.นิเวศน์ ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
the_matrix
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบประวัติพอร์ตของ ดร.นิเวศน์ ครับ

โพสต์ที่ 1

กำลังศึกษาพอร์ตการลงทุนของผู้ประสบความสำเร็จครับ

อยากทราบว่าช่วงที่ ดร.นิเวศน์ ลงทุนเริ่มต้นจาก 10 ล้าน จนงอกเงยเป็นพันล้าน ระหว่างปี 2540 - 2552 นอกจากเงิน เริ่มต้น 10 ล้าน ดร.นิเวศน์ได้ใส่เงินลงทุนเพิ่มเข้าไปในพอร์ตอีกไหมครับ ใส่เพิ่มปีไหน และใส่เพิ่มเท่าไรครับ
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
ภาพประจำตัวสมาชิก
picklife

Re: อยากทราบประวัติพอร์ตของ ดร.นิเวศน์ ครับ

โพสต์ที่ 2

the_matrix เขียน:กำลังศึกษาพอร์ตการลงทุนของผู้ประสบความสำเร็จครับ

อยากทราบว่าช่วงที่ ดร.นิเวศน์ ลงทุนเริ่มต้นจาก 10 ล้าน จนงอกเงยเป็นพันล้าน ระหว่างปี 2540 - 2552 นอกจากเงิน เริ่มต้น 10 ล้าน ดร.นิเวศน์ได้ใส่เงินลงทุนเพิ่มเข้าไปในพอร์ตอีกไหมครับ ใส่เพิ่มปีไหน และใส่เพิ่มเท่าไรครับ
ในหนังสือตีแตก หน้าแรกๆจะมีครับลองหาดูครับ^^
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
rabbitz
Verified User

Re: อยากทราบประวัติพอร์ตของ ดร.นิเวศน์ ครับ

โพสต์ที่ 3

หนังสือ ลงทุนอย่าง ดร.นิเวศน์ ก็มีพูดถึงพอร์ต ดร.นิเวศน์ ครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
the_matrix

โพสต์ที่ 4

ผมดูในหนังสือบางปีพอร์ตเติบโตเป็นเท่าตัวแต่หุ้นหลายตัวขึ้นไม่ถึง 50 % ผมจึงเกิดสงสัยว่า ดร.นิเวศน์ได้ใส่เงินลงทุนเพิ่มหรือเปล่าช่วงนั้น เพื่อศึกษาต่อไปครับ
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
rabbitz
Verified User

โพสต์ที่ 5

มีใส่เพิ่มแน่นอนอยู่แล้วครับ

แต่ไม่รู้ว่าใส่ตอนปีไหนน่ะครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมว่าปันผลของ ดร.อย่างเดียวก้อมีเงินเหลือสำหรับเอามาใส่เพิ่มได้เยอะเลยครับ ผมชอบแนวคิด ดร.ที่ตอนเริ่มออกจากงานแล้วบอกว่าจะทำยังงัยให้เงินงอกเงยออกมา ช่วงตอนนั้นแค่ปันผลอย่างเดียว ช่วงวิกฤต ดร.บอกว่าได้ปันผลเกิน 10% แค่ปันผลก้ออยู่ได้โดยไม่ต้องทำงาน เพราะตอนนั้นอายุ 40 กว่าแล้วจะสมัครงานก้อยาก เพราะเรียนสูงไป อันนี้ผมฟังจากที่ดร.เคยให้สัมภาษณ์ตอนช่วงที่เริ่มลงทุนแนว VI ดร.กำหนดกลยุทธในการลงทุนไว้เป็นขั้นตอน จนถึงตอนนี้ผมว่า port ดร.มากกว่า 2500 ล้านแล้ว ขอแสดงความนับถือ ท่านปรมาจารย์ :D ของชาว Thai VI
โพสต์โพสต์