แบ่งปันโปรแกรมสำหรับดูหุ้นบน Android ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
peacedev
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: แบ่งปันโปรแกรมสำหรับดูหุ้นบน Android ครับ

โพสต์ที่ 31

matee เขียน:WM 7 มีปัญหาใช้ สตีมมิ่ง ไม่ได้
เพราะว่าไม่รองรับ flash
พอมีวิธีไหมครับ
คงต้องใช้ Text mode ไปก่อนครับ
http://www.settrade.com/pda/

ปกติผมก็ไม่ค่อยใช้ Flash บน Mobile ครับ
มันหน่วง ๆ อืด ๆ น่ะครับ
matee
ผู้ติดตาม: 0

Re: แบ่งปันโปรแกรมสำหรับดูหุ้นบน Android ครับ

โพสต์ที่ 32

ครับ ตอนนี้ก็ใช้แบบที่ท่านบอกนั่นแหละ
จริงๆ อยากใช้แบบจัดเต็มครับ

windowns 8 เหมือนกันไม่รองรับ flash

เปิด streaming ไม่ได้เหมือนกัน

ผมเล่นตัว windows 8 ผมว่าม้น OK น่ะ

อยากให้ ตัวนี้ใช้ streaming ได้เร็วๆจัง

ทั้งในโหมด desktop หรือ โหมด metro style
peacedev

โพสต์ที่ 33

จัดการ รวมปุ่ม Edit/Delete ไว้ในที่เดียวกันแล้วนะครับ
สามารถ update ได้เลยครับ

ใน Version 1.06 นี้วิธีการใช้งานจะเปลี่ยนไปเล็กน้อย

โค้ด: เลือกทั้งหมด

วิธีใช้งาน
1. ติดตั้งโปรแกรมหุ้นไทย "Peace Portfolio Manager"  ได้ที่ https://play.google.com/store/apps/details?id=com.peacedeveloper.PeacePortfolioManager
2. พิมพ์ชื่อย่อหุ้นเข้าไปในกล่อง input แล้วกดปุ่ม Add
3. กดปุ่ม ">>" บรรทัดเดียวกับชื่อหุ้นที่ทำการเพิ่มเข้าไป เลือก "Edit" เพื่อเพิ่ม หรือ เปลี่ยนแปลงจำนวนหุ้นที่ถืออยู่
4. พิมพ์จำนวนหุ้นที่คุณถืออยู่แล้วกด OK
5. ทำซ้ำจากขั้นตอนที่ 2 ได้เรื่อย ๆ 
6. หากต้องการลบรายการให้กดปุ่ม ">>" บรรทัดเดียวกับชื่อหุ้นที่ต้องการลบ เลือก "Delete" แล้วกดปุ่ม Yes
7. กดปุ่ม menu แล้วกด "Share" เพื่อแบ่งปันภาพหน้าจอกับเพื่อน ๆ ผ่านทาง Social Network หรือ Email ของคุณ

simpleBE

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณสำหรับ app ดีๆ ครับ
:mrgreen:

แนะนำอีกตัวคู่กันไปเลยสำหรับติดตามข่าว

Peace Stock News

ของเค้าดีจริง
:cool:
peacedev

โพสต์ที่ 35

simpleBE เขียน:ขอบคุณสำหรับ app ดีๆ ครับ
:mrgreen:

แนะนำอีกตัวคู่กันไปเลยสำหรับติดตามข่าว

Peace Stock News

ของเค้าดีจริง
:cool:
ขอบคุณคับ แหะ ๆ :mrgreen:
peacedev

โพสต์ที่ 36

Surprise :idea: :idea:

ตอนนี้ version 1.08 ดูกราฟ ได้แล้วครับ :)
whiteknight_p
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

Thank you krub. Thanks for sharing good app.
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
peacedev

โพสต์ที่ 38

whiteknight_p เขียน:Thank you krub. Thanks for sharing good app.

ขอบคุณเช่นกันครับ

ผมเห็นคุณ whiteknight_p เข้าไปรีวิวใน GooglePlay ด้วย ขอบคุณมากครับ :)
whiteknight_p

โพสต์ที่ 39

peacedev เขียน:
whiteknight_p เขียน:Thank you krub. Thanks for sharing good app.

ขอบคุณเช่นกันครับ

ผมเห็นคุณ whiteknight_p เข้าไปรีวิวใน GooglePlay ด้วย ขอบคุณมากครับ :)

ของดีต้องช่วยvote ครับ :D
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
ท่านพุทธทาสภิกขุ
Arpieaw

โพสต์ที่ 40

peacedev เขียน:
ซุนเซ็ก เขียน:ขอติชมเล็กน้อยนะครับ
- เห็นว่ามีช่องให้กรอกจำนวนหุ้น น่าจะเพิ่มช่องให้กรอกต้นทุนลงไปได้ด้วยนะครับ
- แบนเนอร์โฆษณา...อยากให้เอาออกครับ
เพราะโปรแกรมนี้คุณ peacedev คงไม่มองว่าเป็น commercial app ใช่มั้ยครับ
จะได้ไม่พลาดไปกด และ สบายตากว่าเยอะ หรืออย่างน้อยที่สุดก็ย้ายแบนเนอร์ลงมา bottom ดีกว่าครับ
รับทราบครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
แบนเนอร์บ้างก็ได้นะครับ ไม่งั้นจะเอาอะไรซื้อขนมกินครับ ช่วยๆกัน
peacedev

โพสต์ที่ 41

ขออนุญาตแนะนำน้องใหม่ครับ :D

"Peace Thai Currency" (ค่าเงิน บาท) เป็นแอพสำหรับใช้ดูค่าเงินแบบเรียลไทม์ บนอุปกรณ์แอนดรอยด์ของคุณ

- เหนือชั้นกว่า ด้วยสกุลเงินหลักที่มากและหลากหลายกว่า
- ด้วยเทคโนโลยี Streaming ทำให้คุณได้รับข้อมูลของสกุลเงินได้อย่างแม่นยำแบบ Real Time ไม่ค่อยหงุดหงิดกับการกดปุ่ม "Refresh"
- ด้วยขนาดที่เล็กกระทัดรัดที่ออกแบบโดยสถาปัตยกรรม software ที่ยอดเยี่ยม ทำให้คุณสามารถใช้พื้นที่หน่วยความจำบนโทรศัพท์ได้อย่างคุ้มค่า

วิธีใช้งาน
1. ติดตั้งโปรแกรมค่าเงินบาท "Peace Thai Currency" ได้ที่ https://play.google.com/store/apps/deta ... aicurrency
2. เปิดใช้งานเพิ่อดูอัตตราแลกเปลี่ยนได้ทันทีที่ต้องการ ไม่ต้องยุ่งยากกับการตั้งค่าใด ๆ

เหมาะสำหรับ นักลงทุน ผู้ค้าเงิน Forex trader หรือผู้สนใจทั่วไป

** อัตราแลกเปลี่ยนที่นำมาแสดง จะเป็นราคากลางที่มีการซื้อขายอยู่จริงตามตลาดโลก หากคุณเป็นผู้ซื้อขายรายย่อย จะต้องเพิ่ม/ลบ ราคาซื้อขายตามค่า คอมมิชชั่น ที่ธนาคารกำหนด

https://play.google.com/store/apps/deta ... aicurrency
vanjeng

โพสต์ที่ 42

ขอบคุณมากครับ พัฒนาต่อไปครับ

แต่ขอนอกเรื่องนิดนึงผมว่า Page Anti ซัมซุงนี้
www.google.co.th/search?q=anti+ ... =firefox-a
เข้าไปดูแล้ว มันอคติเกินไปครับ
การเติบโตคือส่วนหนึ่งของคุณค่า
วอร์เรน บัฟเฟต
jittapat

โพสต์ที่ 43

ผมก็ android เหมือนกัน ขอบคุณมากครับ

ปล.คุณ vanjeng ผมเข้าดูไม่ได้อ่ะครับ
peacedev

โพสต์ที่ 44

ตอนนี้ผมทดลองปรับระบบให้เร็วขึ้น ด้วยเทคโนโลยีใหม่ Cloud Computing ครับ

ทีนี่ผู้ใช้จากทั่วทุกมุมโลก ก็จะได้รับประสิทธิภาพและความเร็วกันสูงสุดเลยครับ

มีใน version ใหม่ 1.14 ครับ
Khunchat

โพสต์ที่ 45

ผมใช้Nokia lumai 520 ดูงาน oppday ไม่ได้เลยครับ
ต้องใช้โปรแกรม silverlight ดู ช่วยแนะนำให้ดูได้ด้วยครับ
peacedev

โพสต์ที่ 46

Nokia ผมใช้ถึงสมัย symbian เองครับ

รอทั่นอื่นมาช่วยตอบนะคับ
peacedev

โพสต์ที่ 47

กราฟที่เสียไป ผมแก้ไขให้ใช้ได้แล้วนะครับ

กราฟตัวใหม่ เร็วแรง และดีกว่าเดิมครับ

อีกสองชม ใช้ได้ครับ ใน version 1.15
Highway_Star

โพสต์ที่ 48

เห้ยยยยยยย
:bow: :bow: :bow:
ผมใช้โปรแกรมนี้มานานมากครับ ผมชอบมาก
เพราะสิ่งที่ผมต้องการคือแค่ อยากรู้ราคาหุ้นบางตัวเท่านั้น
แล้วโปรแกรมโหลดไวดีครับ
ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนใน thaivi ทำ
เยี่ยมครับ
BalsamiC

โพสต์ที่ 49

ลอง update เป็น version ล่าสุดแล้วครับ เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณมากครับ :bow:
peacedev

โพสต์ที่ 50

ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การตอบรับกันเป็นอย่างดีนะครับ
สำหรับแอปดูหุ้นบน Android

ในวันนี้ผมมีความจำเป็นต้องระงับการเผยแพร่ App ทุกตัวที่เกี่ยวข้องกับหุ้นไทยแล้วนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เรียนทีมงาน Peace Developer

เนื่องด้วยตลาดหลักทรัพย์ฯ ตรวจพบว่าทีมงาน Peace Developer มีการพัฒนา Application ที่มีการเผยแพร่ข้อมูลราคาหลักทรัพย์แบบ Real time และ End-of-Day ได้แก่

“หุ้น ไทย / Portfolio Manager”  https://play.google.com/store/apps/details?id=com.peacedeveloper.PeacePortfolioManager&hl=th
“Stock Chart/ กราฟ เทคนิค ไทย”  https://play.google.com/store/apps/details?id=com.peacedeveloper.PeaceStockChart

ทางตลาดหลักทรัพย์ฯ จึงขอให้ทางผู้ให้บริการฯ ชี้แจงถึงแหล่งที่มาของข้อมูลที่แสดงบน application โดยท่านสามารถตอบกลับผ่านทาง E-mail: [email protected]  หรือติดต่อ 02-229-2489-91
ทั้งนี้ตลาดหลักทรัพย์ฯ ขอชี้แจงว่าสิทธิ์ในการเผยแพร่ข้อมูลดังกล่าวนั้นจำเป็นจะต้องได้รับอนุญาตจากทางตลาดหลักทรัพย์ฯ เสียก่อน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
______________________________________________________________________________________________________________________________
เชษฐวัส ญาโนภาส
เจ้าหน้าที่ ฝ่ายขายธุรกิจข้อมูล
ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย 

Chattawat Yanopas
Officer-Information Services Department
The Stock Exchange of Thailand

Tel: + 66 (0) 2229 2490
Fax:+ 66 (0) 2654 5762
E-mail: [email protected]

Visit us at www.set.or.th