สอบถามเรื่องนิตยสารครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
niwit_m
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องนิตยสารครับ

โพสต์ที่ 1

อยากถามเพื่อนๆครับว่า ส่วนใหญ่อ่าน นิตยสาร ที่เพื่อนๆ ติดตามเกี่ยวกับเศรษฐกิจ ธุรกิจ มีเล่นไหนบ้างครับ แล้ว ถ้าจะต้องซื้อซัก 1 เล่ม เพื่อนๆคิดว่าเล่มไหนคุ้มค่าที่สุดในการซื้อครับ
tigerroad197
Verified User

Re: สอบถามเรื่องนิตยสารครับ

โพสต์ที่ 2

เมื่อก่อนอ่าน การเงิน การธนาคาร ครับ

แต่หลัง ๆ มานี่ไม่ได้อ่านแล้วครับ เพราะติดตามจาก นสพ.ธุรกิจ หรือ ในอินเตอร์เน็ต ข้อมูลจะเร็วกว่าครับ
wwwman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวผมชอบ นิตยสาร money & wealth แต่ไม่ได้ซื้อประจำนะคับ เคยคิดจะสมัครเป็นสมาชิกเหมือนกัน
แต่ตอนนี้จะอ่านหนังสือแปลและของดร.นิเวศน์เป็นส่วนใหญ่ ที่ติดตามเป็นประจำก้อใน นสพ.กรุงเทพธุรกิจนะคับ
:D
a4430410700

โพสต์ที่ 4

เป็นหนังสือพิมพ์นะครับ ที่ติดตามประจำ , กรุงเทพธุรกิจครับ
:) :) :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 5

ปกติไม่ได้ใช้ประโยชน์จากความไวของข้อมูล
ส่วนใหญ่จะอ่านข่าวย้อนหลังจาก internet ครับ
ระยะหลังโหลด app ที่อ่าน นสพ. ได้หลายๆ ฉบับ
มาใส่ไว้ในมือถือ สะดวก + ประหยัด ดีครับ

สำหรับนักเขียนดัง ผมจะเก็บเงินไว้ซื้อตอนที่พิมพ์รวมเล่มครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

คุณ ส.สลึง ใช้ App ตัวไหนคับที่ Load หนังสือพิมพ์หลายฉบับ มาไว้ในมือถือได้คับ อ่านได้โดยไม่ต้องออนไลน์หรือเปล่าคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ เพราะปกติผมใช้ เปิด browser ทิ้งไว้แต่มีข้อจำกัดคือเปิดได้เท่าจำนวนหน้าของ window ที่เปิดได้นะคับ
ถ้ามี app ที่เก็บได้เยอะก้อดีคับ :D
โพสต์โพสต์