ขอถามเรื่องเอกสารการซื้อหุ้นคืนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Pari
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ขอถามเรื่องเอกสารการซื้อหุ้นคืนครับ

โพสต์ที่ 1

คือ อยากสอบถามว่าจะขายหุ้น LEE คืนบริษัท
ข้อ 1)เอกสาร A.1 ต้องได้ตอนไหนหรือครับ? ผมยังไม่เห็นได้เลยครับ
2) พอได้เอกสารแล้วก็ติดต่อ มาร์ เพื่อจัดการขายหรือครับ? ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ?

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ :?

(2) กรณีไร้ใบหุ้น (Scripless)
ในกรณีที่ผู้แสดงเจตนาขายมีหลักทรัพย์ฝากไว้กับศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ ผ่านบริษัท
หลักทรัพย์ที่เป็นนายหน้าซื้อขายหลักทรัพย์ที่ผู้แสดงเจตนาขายเปิดบัญชีซื้อขาย
หลักทรัพย์ไว้นั้น ให้บริษัทหลักทรัพย์นั้น เป็นผู้ให้บริการรวบรวมและนำส่งแบบตอบ
รับคำเสนอซื้อหลักทรัพย์ โดยผู้แสดงเจตนาขายสามารถส่งแบบตอบรับคำเสนอซื้อหลัก
ทรัพย์ พร้อมเอกสารประกอบได้ที่บริษัทหลักทรัพย์ดังกล่าวข้างต้น ภายในวันที่ 23
มีนาคม 2555 ถึงวันที่ 4 เมษายน 2555 เวลา 9:30 น. ถึง 16:30 น. เฉพาะวันทำการ
โพสต์โพสต์