ถ้าเราเดินดุ่มๆเข้าไปในบริษัทนี่จะได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
taekenny
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าเราเดินดุ่มๆเข้าไปในบริษัทนี่จะได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ผมอยากให้เขาลองพาเราไปแนะนำจุดเด่นของบริษัทที่เราจะเข้าไปลงทุนน่ะครับ

มีใครเคยทำไหมครับ ผมอยากรู้ว่าเข้าไปแล้วเขาจะว่างพาเราเดินชมไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
TBJTBT
Verified User

Re: ถ้าเราเดินดุ่มๆเข้าไปในบริษัทนี่จะได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 2

taekenny เขียน:ผมอยากให้เขาลองพาเราไปแนะนำจุดเด่นของบริษัทที่เราจะเข้าไปลงทุนน่ะครับ

มีใครเคยทำไหมครับ ผมอยากรู้ว่าเข้าไปแล้วเขาจะว่างพาเราเดินชมไหมครับ

กรณีนี้คงต้องรองาน Company visit ละครับ
ต้องลองติดตามดูว่าบริษัทที่เราสนใจจะมีหรือไม่ และมีเมื่อไหร่
Hughes

Re: ถ้าเราเดินดุ่มๆเข้าไปในบริษัทนี่จะได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ต้องโทรไปนัดกับ IR แล้วจัด company visit ครับ
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
a4430410700

โพสต์ที่ 4

เกรงว่า ร.ป.ภ. จะไม่ให้เข้านะครับ 555
ิแต่ถ้าเจรจาดีอาจจะได้ก็ำได้มั้งครับ

ชัวร์สุดคงต้องรอ company visit ครับ
:) :) :)
Jazzman

โพสต์ที่ 5

ไม่น่าจะได้ครับ ^^ ถ้าถามว่าทำไม ลองคิด ใจเขาใจเราดู

1. เป็นใคร มาจากไหน มาทำอะไร
2. มาสืบข้อมูลรึเปล่า หวังดี หวังร้าย
3. มีการติดต่อ มารึเปล่า ถ้า walk in มาเลยนี่ รปภ. คงห้ามไว้หน้าประตู เลยครับ หุหุ
4. ทั้งนี้ทั้งนั้น แล้วแต่บริษัท ส่วนตัวของผมก็คงห้าม ครับ ถ้าเข้ามาขอดู สอบถามข้อมูลดื้อๆ
ลงทุนในสิ่งที่เพิ่ม " ค่า " ไปเรื่อยๆ
narakon
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

เหมือนอยู่ดีๆผมไปเข้าบ้านคุณอะ ยอมปะละ
AleAle
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

เคยเดินเข้าพวก Big C , Makro , HomePro , 7eleven
untrataro25
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 8

เดินมั่วๆเข้าไป โดนหิ้วออกมาแน่ๆครับ :mrgreen:
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

คิดว่าต้องไป Company Visit ถ้าต้องการไปสถานที่จริง เหมือนที่เพื่อนตอบกันมา ส่วนตัวก้อไม่เคยได้ไปนะ เบื้องต้นถ้าผมจะหาข้อมูลเกี่ยวกับบริษัทที่เราสนใจ ถ้าเรารู้จักสินค้าหรือบริการของบ.ที่เราสนใจจะทำให้รุ้จักได้เบื้องต้น อีกส่วนก้อคือการหาข้อมูลใน Internet ถ้ามี web site บ.ก้อลองเข้าไปดูก่อน...ว่าบริษัท มีสินค้าและบริการอะไรบ้าง และมีใครเป็นผู้บริหาร ผู้ถือหุ้นใหญ่ ซึ่งดูได้จาก web Settrade.com ถ้าสนใจมากๆ ก้อต้องไปอ่าน 56-1.. :D
โพสต์โพสต์