moneytalk@set เสาร์17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

moneytalk@set เสาร์17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

โพสต์ที่ 1

Money Talk @ SET
MegaTrend กับหุ้นไทย
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 3
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถนนรัชดาภิเษก
วันเสาร์ที่ 17 มีนาคม 2555 เวลา 10:00-17:30 น.

10:00-12:00 น. รวยด้วยทอง
นพ. กฤชรัตน์ หิรัณยศิริ ประธานกรรมการ บริษัท MTS Gold Futures จำกัด
คุณธนรัชน์ พสวงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส จำกัด
คุณบุญเลิศ สิริภัทรวณิช ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ออสสิริส ฟิวเจอร์ส จำกัด
คุณอิสรา พุฒตาลศรี ผู้บริหารกองทุน กองทุนผสม บลจ.กสิกรไทย
ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.ถาวร โชติชื่น ดำเนินรายการ

13:00-13:30 น. “3Gกับอนาคตโทรคมนาคมไทย”

13:00-15:00 น. “เส้นทางมืออาชีพการเงิน”
ชนิตร ชาญชัยณรงค์ รองผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
มนตรี ศรไพศาล CEO หลักทรัพย์เมย์แบงค์กิมเอ็ง (ประเทศไทย)
รศ.ดร.กำพล ปัญญาโกเมศ ผอ.โครงการ FIRM นิด้า
ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา นพ.ศุภศักดิ์ หล่อธนวณิชย์ ดำเนินรายการ

15:00-15:15 น. พัก

15:15-17:30 น. ”MegaTrend กับหุ้นไทย”
ดร.สมชาย ภคภาสน์วิวัฒน์ ผู้เชี่ยวชาญเศรษฐกิจการเมือง
วรรวรรณ ธาราภูมิ กรรมการผู้จัดการ บลจ.บัวหลวง
ธันวา เลาหศิริวงศ์ ผู้เชี่ยวชาญการลงทุน
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น

ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.เสน่ห์ ศรีสุวรรณ ดำเนินรายการ

เริ่มสำรองที่นั่ง 1 มีนาคม 2555 02-359-1196 02-359-1255
แยกการสำรองที่นั่งเป็นเช้าและบ่าย
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

Re: moneytalk@set เสารื17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

โพสต์ที่ 2

เฉพาะวันนี้ จันทร์ 27 กพ
สามารถสำรองที่นั่งผ่าน fb ของ moneytalktv ได้ก่อนครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

Re: moneytalk@set เสารื17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

โพสต์ที่ 3

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:เฉพาะวันนี้ จันทร์ 27 กพ
สามารถสำรองที่นั่งผ่าน fb ของ moneytalktv ได้ก่อนครับ

โพสต์ที่ 4

รายการสุดท้าย รุมหลังงาน มีตามปกตินะครับ
รายการนี้ไม่มีจองล่วงหน้าครับ
ใครมาก่อนได้ก่อนครับ
amornd
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

เวรกรรมจริงๆ เพิ่งเห็นกระทู้
ผมไม่มี facebook ซะด้วย พรุ่งนี้ไม่รู้จะโทรทันจองกับเค้ารึเปล่า

โพสต์ที่ 6

ใน facebook/moneytalktv
นอกจากมีสาระต่างๆแล้ว
จะมี update ว่ามีเรื่องอะไรกำลังจะออกอากาศ
มี link ไปดูรายการย้อนหลังที่คุณสรวุฒิทำไว้ และ youtube
มี link ดูรายการสดทาง net
มีมากกว่าที่คิดครับ
ที่ไม่มีคือรูปอาหารที่กินครับ :P
ลองเข้าไปดูครับ
oho2546
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

เป็นไปได้ไหมครับที่จะมี รายการ moneytalk@set เสาร์17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย ถ่ายทอดสดทาง web เหมือนที่เราดู oppday ครับ?

โพสต์ที่ 8

ไม่มีใครทำให้ครับ
อีกอย่าง เป็นการสัมมนาเพื่อบันทึกเทปออกอากาศทางโทรทัศน์ครับ
และตอนออกอากาศและหลังออกอากาศก็ดูทาง web ได้อยู่แล้วครับ
ming1714
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ดูสดสนุกกว่าครับ....แอบเงี่ยหูไปฟังลุงข้างๆใบ้หุ้น :B
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....

โพสต์ที่ 10

เปิดจองทางโทรศํพท์วันนี้แล้วนะครับ
02-359-1196 02-359-1255

หากโทรไปจอง ระบุด้วยนะครับว่า จองรอบเช้า หรือรอบบ่าย หรือทั้งสองรอบ

ส่วนรุมหลังงานไม่ต้องจองนะครับ ไม่มีอยู่ในกำหนดการที่เป็นทางการครับ
opanayigoe

โพสต์ที่ 11

คลิปเสียงรุมหลังงานครั้งที่ 2 มีให้ฟังรึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 12

รุมหลังงาน จะไม่มี clip หรือการจดบันทึกมาเผยแพร่ครับ
เพราะสุ่มเสี่ยงเกินไปครับ
opanayigoe

โพสต์ที่ 13

อ้าววว.... อดเลย พอดีครั้งแรกผมหาโหลดมาฟังได้จากเนทครับ
* โทรไปจองสายไม่ว่างตลอดเลยตั้งแต่เช้าจนบัดนี้
amornd

Re: moneytalk@set เสาร์17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

โพสต์ที่ 14

ผมโทรตั้งแต่ 8 โมง ติดหลายที แต่ไม่มีคนรับสาย จนบัดนี้ยังไม่ได้จองเลย :cry:
ยอมแพ้แล้วครับ เพราะต้องทำงานอื่นด้วย
amornd

Re: moneytalk@set เสาร์17มีค MegaTrend กับหุ้นไทย

โพสต์ที่ 15

จองได้ละครับ เหอๆ :twisted:
opanayigoe

โพสต์ที่ 16

จองได้ตะกี้เองครับ สุดยอดเลย...กว่าจะได้
แต่ก็อยากฟังช่วงบ่ายสามที่สุดเลย Mega trend แต่กลัวว่าหุ้น Mega trend
มันวิ่งมาไกลมาก ๆ แล้วนี่ซิครับจะทำยังไงดีอ่ะ

โพสต์ที่ 17

เฉพาะวันนี้ จันทร์ 27 กพ
ความจริงจองผ่าน fb ง่ายกว่ามากเลยครับ
opanayigoe

โพสต์ที่ 18

พอดี fb ปิดจองไปก่อนแล้วอ่ะเลยต้องมาดิ้นรนวันนี้แทนครับผม :D

โพสต์ที่ 19

เย็นวันศุกร์
ยังเหลือที่นั่งตอนบ่ายประมาณ 20 ที่
เช้าวันจันทร์ยังโทรไปได้ครับ
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 20

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:Money Talk @ SET
MegaTrend กับหุ้นไทย
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 3
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถนนรัชดาภิเษก
วันเสาร์ที่ 17 มีนาคม 2555 เวลา 10:00-17:30 น.

10:00-12:00 น. รวยด้วยทอง
นพ. กฤชรัตน์ หิรัณยศิริ ประธานกรรมการ บริษัท MTS Gold Futures จำกัด
คุณธนรัชน์ พสวงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส จำกัด
คุณบุญเลิศ สิริภัทรวณิช ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ออสสิริส ฟิวเจอร์ส จำกัด
คุณอิสรา พุฒตาลศรี ผู้บริหารกองทุน กองทุนผสม บลจ.กสิกรไทย
ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.ถาวร โชติชื่น ดำเนินรายการ

13:00-13:30 น. “3Gกับอนาคตโทรคมนาคมไทย”

13:00-15:00 น. “เส้นทางมืออาชีพการเงิน”
ชนิตร ชาญชัยณรงค์ รองผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
มนตรี ศรไพศาล CEO หลักทรัพย์เมย์แบงค์กิมเอ็ง (ประเทศไทย)
รศ.ดร.กำพล ปัญญาโกเมศ ผอ.โครงการ FIRM นิด้า
ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา นพ.ศุภศักดิ์ หล่อธนวณิชย์ ดำเนินรายการ

15:00-15:15 น. พัก

15:15-17:30 น. ”MegaTrend กับหุ้นไทย”
ดร.สมชาย ภคภาสน์วิวัฒน์ ผู้เชี่ยวชาญเศรษฐกิจการเมือง
วรรวรรณ ธาราภูมิ กรรมการผู้จัดการ บลจ.บัวหลวง
ธันวา เลาหศิริวงศ์ ผู้เชี่ยวชาญการลงทุน
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น

ดร. ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ อ.เสน่ห์ ศรีสุวรรณ ดำเนินรายการ

เริ่มสำรองที่นั่ง 1 มีนาคม 2555 02-359-1196 02-359-1255
แยกการสำรองที่นั่งเป็นเช้าและบ่าย
^
^
Session นี้ ไม่น่าพลาดอย่างยิ่งครับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."

โพสต์ที่ 21

วันนี้แล้วนะครับ
ครั้งนี้ ผู้ที่จองล่วงหน้า มีกาแฟเย็นหรือน้ำส้มจาก Amazon บริการครับ
pawattt

โพสต์ที่ 22

ได้ความรู้เยอะมากคับ รวมทั้งฮาแบบกรามค้าง เกือบชี่วโมงจากอาจารย์เสน่ 5555555 มุขเยอะมากคับ
ขอบคุณอาจารย์และพี่ๆ ทุกท่านคราบบบบ :mrgreen: :mrgreen:
itnas

โพสต์ที่ 23

ไปสัมมนามาก็หลายครั้ง ครั้งนี้ฮาแตกสุดแล้วครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 24

ตอนนี้ต้องไปด้ามขากรรไกรก่อน
เนื่องจากหัวเราะมากไปกับช่วง Mega trend
จากการทำการบ้านของอ.เสน่ห์ แบบทำมาดีเกินไป
จนขาฮาไม่หยุด

ไล่ตั้งแต่ มุกสีตกของพี่วรวรรณ ตามมาด้วยมุกบริจาคเงิน 1 ล้านบาท
ที่เด็ดสุดคือ อัญเชิญกลับวัดไร่ขิง
ฮาจนต้องไปด้ามขากรรไกรเลยละครับ
:)
:)
patongpa

โพสต์ที่ 25

ผมว่าจัดมันนี่ทอคโชว์วันนี้แข่งกับเดี่ยวของโน๊ตได้เลยนะครับ จัดแบบนี้ก็ดีครับขำดี งวดหน้าอยากเสนออาจารย์เชิญมาให้ครบทีมเวทีวาทีเลยนะครับ เก็บตังค่าเข้าชมคนละหนึ่งร้อยบาทก็ได้ครับ 500คนก็ได้เงินห้าหมื่นจะได้ไว้เป็นทุนรอนในการจัดงานต่อๆไป ขอตินิดครับว่าเก้าอี้ที่ห้องนั่งนานๆปวดหลังมากๆเลยครับ. ระดับอาจารย์ไพบูลย์ผมว่าน่าจะขอยืมใช้ห้องประชุมที่ใหญ่แล้วเก้าอี้ก็นั่งสบายได้แน่(ถ้ายอมเอ่ยปาก).
batah

โพสต์ที่ 26

เสียดายไม่ได้ไป งานนี้มีการถ่ายทอดย้อนหลังไหมครับ

โพสต์ที่ 27

เราเคยไปจัดงานที่ห้องประชุมใหญ่ของ tmb ระยะหนึ่งสัก 2 ปีก่อน ตอนที่ไฟไหม้ตลาดหลักทรัพย์ ใช้อยู่ 3-4 เดือน ห้องใหญ่ดีมากครับ
ครั้งนี้ ทาง tmb ไม่สะดวกครับ
ส่วนที่อื่นๆ บางที่ก็เป็นห่วงพวกเราเดินทางไม่สะดวก
บางที่ก็ค่าเช่าแพงมากครับ นับเป็นชั่วโมงเลยครับ
ตลาดหลักทรัพย์เหมาะทุกอย่างครับ ยกเว้นเล็กไปอย่างเดียว
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Kop 71

โพสต์ที่ 28

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:เราเคยไปจัดงานที่ห้องประชุมใหญ่ของ tmb ระยะหนึ่งสัก 2 ปีก่อน ตอนที่ไฟไหม้ตลาดหลักทรัพย์ ใช้อยู่ 3-4 เดือน ห้องใหญ่ดีมากครับ
ครั้งนี้ ทาง tmb ไม่สะดวกครับ
ส่วนที่อื่นๆ บางที่ก็เป็นห่วงพวกเราเดินทางไม่สะดวก
บางที่ก็ค่าเช่าแพงมากครับ นับเป็นชั่วโมงเลยครับ
ตลาดหลักทรัพย์เหมาะทุกอย่างครับ ยกเว้นเล็กไปอย่างเดียว
ในห้องประชุมคนเยอะมาก ผมไม่แน่ใจเรื่องอากาศถ่ายเทหรือระบบปรับอากาศ หายใจไม่ค่อยสะดวก แต่ไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ

ส่วนรุมหลังงาน ถ้านานกว่านี้สงสัยจะแย่ ทั้งผู้พูดและผู้ฟัง พื้นที่กับจำนวนคนไม่สมดุลกัน อีกทั้งทางอาคารปิดเครื่องปรับอากาศอีกอากาศถ่ายเทน้อยลงเรื่อยๆ ก็เข้าใจทางอาคารครับเพราะใช้พื้นที่ฟรี ยังใช้ไฟฟรีอีก ผมว่าครั้งหน้าทางเราเองถ้าจะจัดรูปแบบนี้ควรจะจัดเช่าพัดลมสัก 2-3 ตัว(ค่าเช่าประมาณ 5-600 บาท/ตัวครับ)
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 29

ตอนรุมหลังงานคนเยอะมาก ไม่มีแอร์
คนฟังว่าร้อน แต่ผมว่าคนพูดคือพี่ธันวากับอาจารย์ร้อนกว่าเยอะ
เห็นเสื้ออาจารย์เปียกเลย ผมยืนอยู่ด้านหลังอาจารย์ได้แต่ฮัมเพลง

"คราวนี้หายใจลำบาก เหลือเกิน ลำบาก
คราวนี้ไม่มีอากาศ เสียจน
กว่าที่สมองคนจะรับไหว
ทำแล้ว ก็ทำทุกอย่าง ทุกทาง
ก็ยังหายใจไม่ได้"
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 30

WEB เขียน:ตอนรุมหลังงานคนเยอะมาก ไม่มีแอร์
คนฟังว่าร้อน แต่ผมว่าคนพูดคือพี่ธันวากับอาจารย์ร้อนกว่าเยอะ
เห็นเสื้ออาจารย์เปียกเลย ผมยืนอยู่ด้านหลังอาจารย์ได้แต่ฮัมเพลง

"คราวนี้หายใจลำบาก เหลือเกิน ลำบาก
คราวนี้ไม่มีอากาศ เสียจน
กว่าที่สมองคนจะรับไหว
ทำแล้ว ก็ทำทุกอย่าง ทุกทาง
ก็ยังหายใจไม่ได้"

เพลงรุ่นนี้ ผมเกิดไม่ทันเลยครับพี่เวป แอร้ยย....

แต่เห็นด้วยมากๆเลยครับ

หวนคิดถึงตอนสมัยผมเรียน มหาลัย class ไหนแอร์เสีย
ไม่มีทางหรอกครับ ที่จะนั่งฟังจนจบ

นี่ อะไรก็ไม่รู้ นั่งก็นั่งกับพื้น... คนฟังเกือบ 300
นั่งกัน 2 ชั่วโมง โดยแทบจะไม่มีใครลุกออกไปเลย
ผมนั่งดูแต่ละคน ใจจดจ่อใจจ่อฟังเนื้อหาแบบนี้กัน
รู้สึกทึ่งมากๆ ในการพยายาม ใฝ่หาความรู้ที่ได้

ซึ่งเมื่อวาน ผมยอมรับว่า เนื้อหาที่ ดร.พูดมาแต่ละอัน
ไม่ว่าจะเป็นการถามที่เฉียบคม ของ พี่ธันวา
ที่ลงไปล้วงถึงเหตุผลที่ ดร. ตีแตก แต่ละตัว
ดร. ก็เล่าออกมาแบบไม่ปกปิด
BIGC MATI ฯลฯ ผมฟังไปพัดเหงื่อไป

แต่จริงๆ คนที่เป็น superman สุดๆ
คงต้องไม่พ้น อ.ไพบูลย์ครับ อยากให้ทุกท่านได้ระลึกถึง
บุคคลผู้ปิดทองหลังพระ ตัวจริง
แกอยู่ตั้งแต่ 10 โมงเช้า ถึง 19.00 น.
คอยให้ความรู้เพื่อนๆสมาชิก ผมมาถึงงานตอนเที่ยงๆ
เห็นแกเดินเข้าๆออกๆ หลายรอบ (ไม่กินข้าวเที่ยง)
ยังคงนึกๆอยู่ว่า แกเครียดเรื่องวิทยากรมาไม่ครบหรือไม่

แกบ่นว่า กลัวสมาชิกจะได้กาแฟ amazon กันไม่ครบ.... !!!

ช่วงรุมหลังงาน
ก็เริ่มจากความคิดของ อ. เนี่ยแหละครับ
ที่อยากให้คนได้ฟัง สิ่งที่ได้ถามดร.กันแบบทั่วถึง
แล้ว อ. ก็ยังนั่งฟัง ในงานจนเลิก
แถมยังบ่นตลอดเวลาว่า ทำไงให้คนไม่ต้องเดือดร้อน
นั่งฟังสัมภาษณ์กันแบบ ตากเหงื่อตากน้ำ หิวก็หิวแบบนี้

นั่งคิดหาวิธีกันตลอด เพราะ รอบก่อน จัดในห้องแอร์ ก็แน่นซะจน
แอร์ไม่เย็น แถมต้องย้าย เก้าอี้ อะไรกันวุ่นวาย
พอรอบนี้ เลยใช้โถงทางเดิน แต่ก็ไม่คิดว่า พอคนอัดกันเยอะมัน
จะร้อนขนาดนี้ (หากลุกขึ้นยืน จะเห็นไอร้อน ที่โพยพุ่งมาอย่างชัดเจน)

ปัจจุบัน แกก็ยังคงคิดหาวิธีที่จะทำให้เพื่อนๆสมาชิก
ได้รับความรู้กันให้สบายที่สุด มีหลายท่านเสนอไอเดีย
จะจัดพัดลมมาให้ หรือ มีหลายคนเสนอว่าให้ไปใช้ห้องประชุมที่อื่น

หากใครมีไอเดียอะไร จะเสนอแนะ หรือ จะบริจาค ประการใด
ก็จะ post บอก หรือว่า PM ในชื่อผมมาได้เลยครับ

แต่อย่างว่าแหละครับ งานแบบนี้ ประโยชน์ก็เยอะ
แต่โทษก็ตามมาค่อนข้างน่ากลัวเหมือนกัน

กติกาง่ายๆ ที่ อ. ได้ขอร้องให้ทุกคนร่วมมือ
คือ ขอให้ทุกคนในงานร่วมมือกัน ฟัง และ อย่าเผยแพร่ออกมาในที่กว้าง
เพราะข้อมูลบางอัน มันรั่วออกไป คนพูดก็อันตรายได้
เช่นการวิจารณ์หุ้นบางตัว หรือการวิจารณ์ผู้บริหาร บางบริษัท
เพราะ อะไรมันก็ต้องแลกกันครับ หากอยากรู้กว้าง ก็พูดได้สบายๆ
แต่ถ้า เอาแบบรู้ลึก ก็คงต้องช่วยกันทำตามกติกา

เพราะถ้าไม่ร่วมมือกัน สุดท้าย ก็คงกลับมาสู่รูปแบบเดิม
ยืนมุงกันตรงบันไดหน้าตลท. ฟังกันได้แค่ 20-30 คน

หากเป็นเช่นนั้น คงต้องร้องเพลง ทำใจลำบาก ของพี่เวปอีกหลายๆรอบแหงๆ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
โพสต์โพสต์