ไต้หวันเปิดโครงการนำร่อง เรียนผ่านคอม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sakkaphan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ไต้หวันเปิดโครงการนำร่อง เรียนผ่านคอม

โพสต์ที่ 1

เมื่อกี้พึ่งดูข่าวช่อง 3 ไต้หวันเปิดโครงการนำร่อง เรียนสอน ผ่านคอมพิวเตอร์หรือtablet ทั้งหมด ไม่ต้องมีหนังสือสักเล่ม โดยไต้หวันมองว่าในอนาคตtrend การเรียนการสอนจะผ่านอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคเหล่านี้ทั้งหมด ไม่ต้องมีหนังสือ ไม่ต้องเปลืองกระดาษ

ฟังแล้วคิดยังไงกันบ้างครับ ผมว่า แค่ผมนั่งหน้าคอมทำงานวันละ4-5 ชม ก็ปวดหัวตุบๆแล้ว นี่นั่งเรียนทุกวันทั้งวัน แล้วอีกอย่าง ถ้าผมเป็นนักเรียนนะ เรียนผ่านtabletทุกวัน ไม่เป็นอันเรียนแน่ เล่นเกมเล่นเนตรัวๆ :P
ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง
โพสต์โพสต์