มีหุ้นอะไรที่เกี่ยวข้องกับกีฬาแบบเยอะๆบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Guiman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีหุ้นอะไรที่เกี่ยวข้องกับกีฬาแบบเยอะๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เท่าที่ผมรู้มี sport
นอกนั้นไม่รู้อะครับ

เป็นสัดส่วนเยอะๆนะครับ ไ่ม่ใช่แค่ส่วนหนึ่งอะครับ

ขอบคุณครับ :)
http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
kabu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: มีหุ้นอะไรที่เกี่ยวข้องกับกีฬาแบบเยอะๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

Guiman เขียน:เท่าที่ผมรู้มี sport
นอกนั้นไม่รู้อะครับ

เป็นสัดส่วนเยอะๆนะครับ ไ่ม่ใช่แค่ส่วนหนึ่งอะครับ

ขอบคุณครับ :)
ADAM ครับ
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
Guiman

Re: มีหุ้นอะไรที่เกี่ยวข้องกับกีฬาแบบเยอะๆบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับพี่ kabu

พึ่งเคยเห็น ADAM อย่างเน่าเลย 55

มีอีกอ๊ะป่าวครับ
http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
Tungkung

โพสต์ที่ 4

GRAMMY กำลังจะมีช่องกีฬาถ่ายบอลยูโร บุนเดสลีกา NFL
RS มีบอลโลก กำลังจะถ่ายลาลีกา สเปน
TRUE มีTRUE VISIONS ถ่าย บอลพรีเมียร์ลีก บอลไทย
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 5

ขอเพิ่มเติมครับ
-ลิขสิทธิ์บอลโลก 2014 ยังไม่ประมูลครับ

-Sportมีลิขสิทธิ์บอลดิวิชั่น 1, ลิขสิทธ์ Vollay Thailegue, บริหารลิขสิทธ์ให้สมาคมฟุตบอลเเห่งประเทศไทย, เปิดตัวธุรกิจMotor Sport กำลังจะจัดMotor Show รถเเต่ง"Bangkok Auto Salon 2012" เดือนมิถุนายนนี้ อันนี้ได้ลิขสิทธ์จาก Tokyo Auto Salon, บริหารสนามThunder DOME, บริษัทย่อยมีชื่อในการเป็นFIFA Agent สามารถเป็นตัวเเทนซื้อขายนักเตะได้อย่างถูกกฎหมาย
http://www.fifa.com/aboutfifa/organisat ... n=tha.html
ทำธุรกิจสอนฟุตบอลCrover Coaching, ทัวร์ดูบอล บริษัทเช่าVIP BOXรายปีไว้ที่Old traffordและStamford bridge

-นอกจากนี้มี SCC เป็นเจ้าของทีมเมืองทอง united 30%

-grammyเป็นพันธมิตรทีมชลบุรี FC อีกด้วย

-ADAM เป็นเจ้าของลิขสิทธ์บอลโลกหญิง บอลเยาชนโลกของFIFA เเต่ผมจำไม่ได้เเล้วว่าได้ลิขสิทธ์ถึงปีไหน?, บริหารช่อง T-sport ให้ กกท.ถ้าจำไม่ผิดนะ
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 6

ขอโทษทีครับบอกบางตัวที่มีสัดส่วนเป็นกีฬาน้อยๆไปด้วย...ไม่ตรงกับที่ จขกท. ต้องการ :D
-SMM เป็นเจ้าของSport Radio 96.5, Website Thailegueonline, หนังสือพิมพ์กีฬาOnline
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
Dekfaifah

โพสต์ที่ 7

นอกจากนี้มี SCC เป็นเจ้าของทีมเมืองทอง united 30%
เอสซีจีเมืองทอง : กานต์ ตระกูลฮุน ประธาน บ.เอสซีจี จำกัด (มหาชน) และ ระวิ โหลทอง ประธานที่ปรึกษาสโมสรเมืองทอง หนองจอกยูไนเต็ด ร่วมลงนามในสัญญาร่วมทุน 600 ล้านบาท เมื่อวันที่ 16 ก.พ.ที่ผ่านมา

นายพงษ์ศักดิ์ ผลอนันต์ ประธานสโมสร กิเลนผยอง เมืองทองฯ ยูไนเต็ด พร้อมด้วย นายปราโมทย์ เตชะสุพัฒน์กุล กรรมการ ผู้จัดการใหญ่ เอสซีจี ซีเมนต์ ร่วมกันแถลงข่าว พิธีลงนามพันธมิตรระหว่าง เอสซีจี กับ สโมสรเมืองทองฯ ยูไนเต็ด ที่โรงแรมสวิสโซเทล ปาร์คนายเลิศ เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2555

โดย นายปราโมทย์กล่าวว่า เอสซีจี ได้ตัดสินใจเข้าร่วมทุนกับสโมสรเมืองทองฯ ยูไนเต็ด ในสัดส่วนการถือหุ้นร้อยละ 30 พร้อมเป็น ไตเติล สปอนเซอร์ เป็นระยะเวลา 5 ปี ด้วยงบประมาณ 600 ล้านบาท โดยมุ่งหวังว่าการสนับสนุน เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ครั้งนี้จะช่วยยกระดับมาตรฐานวงการฟุตบอลของประเทศไทยและช่วยเผยแพร่แบรนด์เอสซีจีให้เป็นที่รู้จักทั้งในและต่างประเทศมากขึ้น พร้อมกันนี้ ในฤดูกาล 2012 เมืองทองฯ จะทำการเปลี่ยนชื่อสนามจาก ยามาฮ่า สเตเดี้ยม เป็น เอสซีจี สเตเดี้ยม และจะติดโลโก้เอสซีจี บนหน้าอกเสื้อ ด้วย

ขณะเดียวกัน ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง ประธานบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก จำกัด ทนกระแสต่อต้านไม่ไหว ยอมเปลี่ยนใจให้นักเตะสัญชาติออสเตรเลียจัดอยู่รวมในผู้เล่นโควตาเอเชีย ตามกฎนักเตะต่างชาติ 5 ลง 3 บวก 1 คน ในฤดูกาล 2012 แล้วหลังโดนกระแสวิจารณ์ อย่างหนักจากแฟนบอลและบรรดาสโมสรสมาชิก

ก่อนหน้านี้ บิ๊กทีพีแอล เพิ่งจะคิดกฎใหม่ขึ้นมาได้โดยไม่ยึดระเบียบเอเอฟซีแต่ไปใช้หลักการภูมิศาสตร์กับเอเชี่ยนเกมส์แทนโดยบอกว่านักเตะชาวออสเตรเลียจัดอยู่ในผู้เล่นนอกโควตาเอเชียทำให้หลายสโมสรไม่พอใจเพราะได้เซ็นสัญญามาร่วมทีมเรียบร้อยแล้วทั้งที่ไม่เคยรับรู้กฎข้อนี้มาก่อน อย่างไรก็ตาม ล่าสุด ดร.วิชิต ได้เผยว่า ถึงเวลานี้เราก็คงต้องยึดตามหลักของเอเอฟซี คงจะไม่มีประโยชน์อะไรที่ต้องไปขัด เราเองก็ไม่อยากมีปัญหากับสโมสร เพราะฉะนั้น นักเตะออสเตรเลียก็จะถูกจัดอยู่ในโควตาเอเชียไป

ต่อไปก็คงเพิ่มเงินลงทุนอีกราวๆ ปีละ 100 ล้านบาทด้วยครับ
โพสต์โพสต์