ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 84

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 61

ยินดีกับเพื่อนๆที่มา 25 คนแรกด้วยนะครับ เพราะได้รับหนังสือหายาก New Buffettology พร้อมลายเซ็นต์จากคุณ WEB เรียกว่ามางานนี้คุ้มสุดๆ (คนแรกมาตั้งแต่ 6.00 น.)
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
stock77
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 62

ภาพรวมจัดงานได้ประทับใจครับ
no
ภาพประจำตัวสมาชิก
SawScofield
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 63

ขอบคุณทีมคณะผู้จัดงาน วิทยากร และทุกๆท่านที่มาช่วยเติมเต็มให้งานนี้มีสีสันและมีพลังขึ้นมาครับ ^^ ขอสมัครเป็นแฟนพันธุ์แท้ ThaiVI ไปตลอดนะครับ

.... ทีนี้ผมมีอีกมุมหนึ่งที่อยากจะถ่ายทอดครับ กลับบ้านไปเจอน้องชายน้องดู TOP Secret หนังเกี่ยวกับชีวิตของเถ้าแก่น้อยอะครับ (ไม่ได้เจตนาโฆษณานะครับ) + เพลงประกอบ "แสงสุดท้าย" ที่ต้นฉบับเป็นของ Bodyslam แต่มา cover เป็น ver. ผู้หญิงก็เพราะไปอีกแบบ

..... ประเด็นคือ ทั้งตัวหนังและเพลงเป็นต้นแบบของการให้กำลังใจชั้นยอดเลยครับ ประกอบกับ session สุดท้ายของพี่ chinn ที่จินตนาการร่วมไปแล้วเป็นหนังออกมาเป็นฉากๆ + ประวัติสุดเทพของหลายๆท่านที่ชีวิตโรยกลีบกุหลาบจากหยาดเหงื่อของตนเองทั้งสิ้น เลยมีความคิดว่า อยากจะดูหนังสร้างแรงบันดาลใจจากชีวิตจริงนักลงทุนบ้างอะครับ .....

แค่อยากถ่ายทอดความในใจน่ะครับ ไม่มีปัญญาไปทำให้พี่ๆหรอครับ T.T

สุดท้าย ขอขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งครับ ที่เติมไฟให้เด็กน้อยคนนึง ณ ที่แห่งนี้
Respect, Persistence then Deserve
SS22
Verified User

โพสต์ที่ 64

chatchai เขียน:ยินดีกับเพื่อนๆที่มา 25 คนแรกด้วยนะครับ เพราะได้รับหนังสือหายาก New Buffettology พร้อมลายเซ็นต์จากคุณ WEB เรียกว่ามางานนี้คุ้มสุดๆ (คนแรกมาตั้งแต่ 6.00 น.)
ขอบคุณ คุณ WEB อีกครั้งครับ หนังสือหาซื้อไม่ได้อีกแล้ว ประเมินคุณค่าไม่ได้จริงๆ
warlord

โพสต์ที่ 65

Pathfinder เขียน: ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files
เข้าไป download ได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?m1q7xwx8v20if
เสียงชัดแจ่มเลยครับ ขอบคุณคร๊าบ :D
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 66

SawScofield เขียน:ขอบคุณทีมคณะผู้จัดงาน วิทยากร และทุกๆท่านที่มาช่วยเติมเต็มให้งานนี้มีสีสันและมีพลังขึ้นมาครับ ^^ ขอสมัครเป็นแฟนพันธุ์แท้ ThaiVI ไปตลอดนะครับ

.... ทีนี้ผมมีอีกมุมหนึ่งที่อยากจะถ่ายทอดครับ กลับบ้านไปเจอน้องชายน้องดู TOP Secret หนังเกี่ยวกับชีวิตของเถ้าแก่น้อยอะครับ (ไม่ได้เจตนาโฆษณานะครับ) + เพลงประกอบ "แสงสุดท้าย" ที่ต้นฉบับเป็นของ Bodyslam แต่มา cover เป็น ver. ผู้หญิงก็เพราะไปอีกแบบ

..... ประเด็นคือ ทั้งตัวหนังและเพลงเป็นต้นแบบของการให้กำลังใจชั้นยอดเลยครับ ประกอบกับ session สุดท้ายของพี่ chinn ที่จินตนาการร่วมไปแล้วเป็นหนังออกมาเป็นฉากๆ + ประวัติสุดเทพของหลายๆท่านที่ชีวิตโรยกลีบกุหลาบจากหยาดเหงื่อของตนเองทั้งสิ้น เลยมีความคิดว่า อยากจะดูหนังสร้างแรงบันดาลใจจากชีวิตจริงนักลงทุนบ้างอะครับ .....

แค่อยากถ่ายทอดความในใจน่ะครับ ไม่มีปัญญาไปทำให้พี่ๆหรอครับ T.T

สุดท้าย ขอขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งครับ ที่เติมไฟให้เด็กน้อยคนนึง ณ ที่แห่งนี้
จริงๆแล้ว. จัดงานใหญ่ทีนึง
ก้อเครียดไปเป็นเดือน ก่อนงานเริ่ม
พองานเลิกก้อมานั่งคิดอีกว่า. สมาชิกจะชอบรูปแบบนี้ไหม
เพราะ ผมชอบคิดทดลองอะไรใหม่ๆอยู่ ตลอด

เจอคำชมแบบนี้. ผมว่า ทั้งทีมงาน
และวิทยากรคงมีความสุข. และ คุ้มค่ากับการได้มาเสียสละตรงนี้
(วิทยากรทุกท่านได้รับเพียงแค่ดอกไม้เป็นค่าตอบแทนในการมาถ่ายทอดความรู้ครับ)

พูดตรงๆ ผมคิดว่า หาวิทยากรดีๆ เก่งๆ และประสบความสำเร็จจากการลงทุนจริงๆนั้นยากมากกกกกกกกกก
หลายท่านมาพูดเสร็จ.พอมีคนไปลอกหุ้นแล้วผิดพลาด
กลับถูกต่อว่าเสียๆหายๆ หรือไม่ก้อกลายเป็นความสนุกของสื่อบางกลุ่ม
ทำให้ วิทยากรหลายๆท่านรู้สึกว่าเปลืองตัวเพราะ อาจจะเจ็บตัวมากกว่า ความเสียสละที่ให้มา

ถึงตรงนี้ ใครก้อตามที่ได้ติดตามงานนี้ ทั้งมาร่วมงาน และ ฟังเทปเสียง
ขอเสียงขอบคุณและชื่นชมไปยังวิทยากรทุกท่านด้วยนะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 67

chatchai เขียน:ยินดีกับเพื่อนๆที่มา 25 คนแรกด้วยนะครับ เพราะได้รับหนังสือหายาก New Buffettology พร้อมลายเซ็นต์จากคุณ WEB เรียกว่ามางานนี้คุ้มสุดๆ (คนแรกมาตั้งแต่ 6.00 น.)
ยินดีด้วยกันครับ

สุดยอดจริงๆครับ มา 6 โมงเช้า

อย่างนี้ หมอเค ต้องมีรางวัลเพิ่มมั้ยครับ :mrgreen:

แต่เชื่อว่าความรู้ที่ได้รับไป สุดคุ้มแล้วครับ
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 68

ผมไม่ได้มีโอกาสไปร่วม แต่ได้มีโอกาสฟังบันทึกไฟล์เสียงจากคุณ Pathfinder รู้สึกถึงบรรยากาศที่ดีดีครับ
ขอบคุณคุณ Pathfinder และทีมงานทุกๆท่านมากครับ :D
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
ruggest_vi

โพสต์ที่ 69

ขอบคุณพี่ WEB ด้วยครับ ได้หนังสือมา 2 เล่ม
ตอนที่มาถึง นึกว่าจะมาเป็นคนแรกๆ พี่ฉัตรชัยมาก่อนผมอีก
เด็กชายหนังสือ...http://www.facebook.com/tkpunn
chatchai
ผู้ติดตาม: 84

โพสต์ที่ 70

Paul VI เขียน:
ยินดีด้วยกันครับ

สุดยอดจริงๆครับ มา 6 โมงเช้า

อย่างนี้ หมอเค ต้องมีรางวัลเพิ่มมั้ยครับ :mrgreen:

แต่เชื่อว่าความรู้ที่ได้รับไป สุดคุ้มแล้วครับ
นั่งรถตู้มาจากสระบุรีเลยนะ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 71

warlord เขียน:
Pathfinder เขียน: ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files
เข้าไป download ได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?m1q7xwx8v20if
เสียงชัดแจ่มเลยครับ ขอบคุณคร๊าบ :D
ขอบคุณคับ เสียงชัดเจนมากและขนาดไฟล์ก็กำลังดีด้วยคับ :P

รูปสาวในหน้าแรกมีสาวคนหนึ่งได้คะแนนบวกเยอะมากๆคับ พอๆกับรูปท่านอ.เลย :oops:
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
BANDITJOE

โพสต์ที่ 72

เพิ่งมาครั้งแรกครับ ปกติใช้ technical เป็นหลัก รู้สึกชอบบรรยากาศงานมากครับ กันเองและมีความรู้ดี
ขอขอบคุณทีมงานและวิทยากรทุกท่านครับ
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 73

ไม่ได้ไปร่วมแต่ขอขอบคุณทีมงานและผู้ที่มาให้ความรู้ทุกท่านครับ
nanaejoy

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณมากค่ะ
iscssn

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณผู้จัดและวิทยากร พร้อมทั้งผู้ลงไฟล์ mp3 ให้ผู้อยู่ทางไกลได้ฟังครับ

:bow: :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
sirimethagul

โพสต์ที่ 76

ขับรถจากสุรินทร์ตั้งแต่ ตี 3 มาถึงได้รับหนังสือจากพี่ WEB :bow: ได้พบพี่ๆ น้องๆ หลายคนตัวเป็นๆ
หลังจากเห็นเพียงข้อความผ่านหน้าจอ เห็นแล้วอึ้งเลยครับมีแต่คนอายุน้อยๆ กันทั้งนั้นเลยที่ประสพผลสำเร็จ
ยังคิดเลยเราไปมุดท่อที่ไหนมาหนอ ทำไมเพิ่งมารู้จักหุ้น ได้นั่งฟังไอเดียการลงทุนทั้งในห้องและนอกห้อง
รู้สึกประทับใจมากครับ เป็นหลักสูตรการเรียนที่ใช้ระยะสั้นได้ได้ความรู้มากมายครับ
:bow: :bow: ขอบคุณผู้จัดงานมากเลยนะครับ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเข​า…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมื​อนใค­ร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ :)
ANDREPETER

โพสต์ที่ 77

ไม่ได้ไป แต่ได้ฟังไฟล์เสียงแทน

ขอขอบคุณนำ้ใจทุกท่านครับ

ขอให้รำ่รวย สุขภาพดี ทุกท่านครับ

หมอติดดิน
Read Read Read
trangteam

โพสต์ที่ 78

ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจครับ

ขอบXครับ
LOVER
Tungkung

โพสต์ที่ 79

ขอบคุณสำหรับคลิปนะครับ ถ้ามีโอกาาสก็คงจะได้ไปสัมผัสบรรยากาศของงานด้วยตัวเองบ้าง :D
Factor_9

โพสต์ที่ 80

ผมเป็นคนที่2ครับ^^
:bow: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเล็กๆน้อยๆ แต่เป็นประโยชน์มากสำหรับผมนะครับ
stay calm stay invest
Nirusl
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 81

เป็นมือใหม่เก็บอะไรไม่ได้มากเท่าไหร่ แต่สร้างแรงบันดาลใจได้มากครับ
wanna

โพสต์ที่ 82

Pathfinder เขียน:ต้องขอขอบคุณ ทั้งคุณ crazyrisk และทีมงานเบื้องหน้า และเบื้องหลัง และแขกรับเชิญทุกท่าน ที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ และต้องขอชื่นชมว่างานนี้จัดได้ประทับใจมาก แต่ละช่วงของรายการอัดแน่นไปด้วยสาระและความรู้ บรรยากาศสนุกสนานเป็นกันเอง สถานที่ก็เดินทางสะดวก...วันนี้ได้พบกับ VI ในตำนานที่ผมชื่นชอบหลายท่านมาก รวมทั้งได้พบกับเพื่อนใหม่ที่มีแนวคิดชอบเรืืองการลงทุนเหมือนๆกัน เสียดายอยู่อย่างหนึ่งคือเวลาน้อยไปหน่อย ถ้าได้ซักสามวันสองคืนคงจะดีไม่ใช่น้อย :D

ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files โดยมีลำดับตามช่วงเวลาของงานดังนี้
1. พี่ Boo ประธานของเรา กล่าวเปิดงาน
2. อาจารย์ ดร. นิเวศน์ ตอบคำถามและแบ่งบันแนวคิดจากบทความที่ท่านเคยเขียนไว้
3. คุณโจ ลูกอิสาน แบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น
4. คุณหมอ Rieter แบ่งปันแนวคิดเรื่องแนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต โดยได้จากการสังเกตุและวิเคราะห์จากการที่ได้ไปอยู่ที่อเมริกา
5. คุณ Chinn เล่าถึงประวิติย่อของตัวเอง และแบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น

wanna

โพสต์ที่ 83

wanna เขียน:
Pathfinder เขียน:ต้องขอขอบคุณ ทั้งคุณ crazyrisk และทีมงานเบื้องหน้า และเบื้องหลัง และแขกรับเชิญทุกท่าน ที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ และต้องขอชื่นชมว่างานนี้จัดได้ประทับใจมาก แต่ละช่วงของรายการอัดแน่นไปด้วยสาระและความรู้ บรรยากาศสนุกสนานเป็นกันเอง สถานที่ก็เดินทางสะดวก...วันนี้ได้พบกับ VI ในตำนานที่ผมชื่นชอบหลายท่านมาก รวมทั้งได้พบกับเพื่อนใหม่ที่มีแนวคิดชอบเรืืองการลงทุนเหมือนๆกัน เสียดายอยู่อย่างหนึ่งคือเวลาน้อยไปหน่อย ถ้าได้ซักสามวันสองคืนคงจะดีไม่ใช่น้อย :D

ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files โดยมีลำดับตามช่วงเวลาของงานดังนี้
1. พี่ Boo ประธานของเรา กล่าวเปิดงาน
2. อาจารย์ ดร. นิเวศน์ ตอบคำถามและแบ่งบันแนวคิดจากบทความที่ท่านเคยเขียนไว้
3. คุณโจ ลูกอิสาน แบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น
4. คุณหมอ Rieter แบ่งปันแนวคิดเรื่องแนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต โดยได้จากการสังเกตุและวิเคราะห์จากการที่ได้ไปอยู่ที่อเมริกา
5. คุณ Chinn เล่าถึงประวิติย่อของตัวเอง และแบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น

-----------------
สวัสดี และขอบคุณทีมงาน ที่ได้จัดงาน meeting ขึ้นมา
หนนี้ไม่ได้ไปร่วมงานค่ะ
ขอบคุณคุณ pathfinder ที่ได้แชร์คลิปเสียง ฟังแล้วคลิก like ให้เลย
รบกวนถามหน่อยนะคะ
ไฟล์เสียงคุณ Chinn มีคำว่า interrupt เกิดจากอะไรคะ
ได้ยินแค่เสียงขอ หมอเค ตอนเกริ่นนำเท่านั้น
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
wanna

โพสต์ที่ 84

เข้าไป download ได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?m1q7xwx8v20if[/quote][/quote]
-----------------
ขอโทษค่ะ เขียนผิดค่ะ เสียงของพิธีกร นะคะ
monsoon
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 85

ขอบคุณมากเลยครับ รู้สึกอบอุ่นกับความเอื้อเฟื้อมีน้ำใจแบ่งปันในสังคมนักลงทุนvi ที่ได้เห็นจากทุกๆท่านเลยครับ

ได้อะไรกลับมาคิดต่อยอดเยอะ งานมีทติ้งครั้งนี้ ทำให้ผมเปลี่ยนไปจริงๆ ^ ^

Keep up the good work, cheer!!
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
taovi

โพสต์ที่ 86

-ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกเสียใจที่จองไม่ทัน แต่ตอนนี้รู้สึกขอบคุณผู้ upload มากค่ะ หนูอยากฟังคลิป ดร.นิเวศน์ เต็มๆ จังเลย VI ใจดี ช่วยอัพให้อีกรอบจะขอบคุณมากค่ะ-
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 87

ไม่ได้ไปร่วมงานด้วย เนื่องจากติดประชุมสำคัญที่ทำงานอ่ะนะครับ
ได้ดูภาพถ่าย ได้ฟังไฟล์เสียงแล้ว ก็แอบอิจฉาคนที่ได้ไปร่วมงานนะครับ
มันคงเหมือนการดูคอนเสริตมั้งครับ คือ คำว่า Live หรือบรรยากาศร่วม คือสิ่งที่สำคัญที่สุด

งวดนี้ ผมเองเปิดไฟล์เสียงดังกล่าวให้คุณพ่อคุณแม่ฟังไปด้วยกัน
เพราะท่านก็เป็นนักลงทุนเหมือนกัน
คุณแม่กับคุณพ่อฝากมาบอกว่า คุณลูกอิสาน และคุณชิน เป็นคนเก่งทั้งคู่
พอฟังจบแล้วก็รู้เลยว่า นักลงทุนที่จะสำเร็จนั้น ต้องมีแนวคิดของคำว่า "การลงทุน"
หมั่นศึกษาหาความรู้ และมั่นคงในแนวทางการลงทุนของตนเอง

ขอบคุณทีมทุกๆท่านที่ร่วมกันแชร์บรรยากาศ, คำชี้แนะติชม และแชร์ข้อมูลทุกๆท่านนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ _/\_
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
Pathfinder

โพสต์ที่ 88

wanna เขียน:ไฟล์เสียงคุณ Chinn มีคำว่า interrupt เกิดจากอะไรคะ
file ปกตินะครับ คุณ wanna ลองdownload ใหม่นะครับ อาจมีปัญหาระหว่าง download ก็ได้
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
thanadee

โพสต์ที่ 89

ขอขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ สำหรับคลิปเสียงที่ชัดมาก
ขอให้น้ำใจที่ทุกท่านแ่บ่งมา ความดีครั้งนี้จะได้รับผลตอบแทนเป็นมูลค่ามหาศาลต่อไป
_/\_
ขอบคุณครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 90

มาขอบคุณด้วยอีกคนครับ :bow: ทั้งทีมงานจัดงาน พิธีกร (สุดหล่อสมนามสกุล) วิทยากรทุกท่าน และเจ้าของไฟล์เสียง (คุณ pathfinder) สำหรับคนอยู่ไกลอย่างผมได้มีโอกาสร่วมงานด้วยการฟังเสียงก็ยังดี
เพิ่งฟังไปได้ 2 ท่าน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะฟังต่อ download เก็บไว้หมดแล้ว

เลยเสนอว่า ตอนหลังเก็บวิดีโอไว้ทุกครั้ง (ไม่แน่ใจว่าในงานมีด้วยรึเปล่า) เพราะเป็นเหมือนข้อมูลที่มีคุณค่าเหตุการณ์หนึ่งเหมือนกัน
...เหมือนข้อมูลทั้งหลายในกระทู้ สักพักมีคนขุดขึ้นมา เรื่องมันเกิดซ้ำๆ สอนได้เสมอ ทั้งที่หลายเรื่องมันหลายปีมาแล้ว

จะเป็นอัลบั้ม/CD ทีหลัง คิดว่าคนส่วนใหญ่เต็มใจสนับสนุน เพราะถือว่าเกินคุ้มค่าสำหรับนักลงทุน
(...อาจจะออกขายคนภายนอกที่อยากศึกษาด้วยก็ได้ ผมว่ามีคนซื้อนะ เป็นสินทรัพย์ที่ยากจะมีค่าเสื่อมอย่างหนึ่งของ ThaiVI ได้)