ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 31

มี Clip ของคุณ Chinn ที่ นำเสนอวิธีการเลือกบริษัทว่าเลือกอย่างไง

แต่ดึงออกจาก iphone ไม่ได้ล่ะ
โหลดขึ้นที่อื่นก็ไม่ได้ เพราะยาว 33 นาที

ใครรู้บอกด้วยครับ

:)
miracle

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 32

ได้โปรแกรมดึงข้อมูลแล้ว isunbox
แต่ต้องใช้เวลาหน่อย เพราะเป็น File MOV ขนาด 5 GB เอง
ใหญ่กว่าแผ่น DVD 5 ซักอีก

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการแปลง File มิน่า Facebook เอาขึ้นไม่ได้
Tlk
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 33

เพิ่มเติมครับ
แนบไฟล์

ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 34

รูปสุดท้าย นึกว่า ฉาก เจ้าบ่าว หอม เจ้าสาว ซะอีก
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Tlk

โพสต์ที่ 35

อีกครับ
แนบไฟล์

crazyrisk

โพสต์ที่ 36

สังเกตได้ว่า งานวีไอ มีพัฒนาขึ้นมากๆ

มีสาวๆ หน้าตา จิ้มลิ้ม หน้าตา สวยๆ เพิ่มขึ้นมา อย่างมีนัยยะ เลยนะครับ

กล้องพี่ตี่เล็ก เนี่ย ก็ใช่ย่อยครับ.... :ep:

แซว รูป พี่ มี่ นิดนึง
เอารูปนี้ ไป ทำป้ายหาเสียงได้เลยนะครับ

ตาดูดาว เท้าติดดอย

แซวเล่นค้าบ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Tlk

โพสต์ที่ 37

อีกครับ
แนบไฟล์

miracle

โพสต์ที่ 38

สังเกตงานนี้เริ่มมีสาวๆเพิ่มขึ้น
แต่ไม่ได้คุยเลย น่าเสียดาย
ฮิฮิ
crazyrisk

โพสต์ที่ 39

รูป พี่แบงค์ กับ โต๊ะ หมอฝน นี่ เอาจริง เอาจัง มากนะครับ

แต่ อย่างว่าแหละ

คนคำนวณ หรือจะ สู้ ฟ้าลิขิต...

:wall: :wall:
Tlk

โพสต์ที่ 40

อีกครับ
แนบไฟล์

Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 41

ผมมีรูปมาฝากเหมือนกันครับ

ถ่ายจากมือถือครับ ไม่ค่อยชัดเลย ขออภัย :oops:

ตั้งโฟกัสที่ ดร. กับ พี่บู

ดันไปชัดที่ หมอเค กับ น้องจ่า :mrgreen:
แนบไฟล์

Tlk

โพสต์ที่ 42

เอ่อคือว่า รูปสุดท้ายผมแถมให้ครับ
แนบไฟล์

Tlk

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณ ทุกท่านที่แวะเข้ามาครับ
และดร.นิเวศน์,พี่ลูกอีสาน,พี่วีไอจูเนี่ยร์ ซึ่งเป็นแรงผลักดันผมในการเริ่มต้นแนวทางที่ดีแก่ผมและอีกหลายๆท่านที่ผมไม่ได้เอ่ยนามครับ
ขอบคุณงานดีๆแบบนี้เบื้องหลังมีอุปสรรคมากมายแต่ก็ยังเสียสละจัดงานนี้ขึ้นมาครับ
มากันแล้วเก็บเกี่ยวความรู้ไปให้คุ้มครับ
dinnummun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 44

miracle เขียน:ได้โปรแกรมดึงข้อมูลแล้ว isunbox
แต่ต้องใช้เวลาหน่อย เพราะเป็น File MOV ขนาด 5 GB เอง
ใหญ่กว่าแผ่น DVD 5 ซักอีก

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการแปลง File มิน่า Facebook เอาขึ้นไม่ได้
รอลุ้นเอาใจช่วยคุณ miracle อย่างใจจดใจจ่อครับ ช่วงคุณ chinn เป็นช่วงที่น่าจะได้ฟังหลายๆรอบ
เพราะเป็นช่วงสร้างแรงบันดาลใจสุดๆ

จดบางส่วนมาจาก presentation

"ไม่ลงทุน เพียงเพื่อเอากำไร
แต่ลงทุน เพื่อเปลี่ยนฐานะ
จึงต้องหาหุ้นที่กำไรทีละมากๆ
และอย่าเชื่อว่าใครจะเก่งกว่าเรา"
โดนสุดๆ :D

"เมื่อมีความรู้ความสามารถ เงินทองจะตามมา"

"อย่าเชื่อเพราะผู้อื่นบอกว่าดี และอย่าลงทุนด้วยความโลภ"

"หุ้นดีต้องมีประเด็น"
Pathfinder

โพสต์ที่ 45

crazyrisk เขียน:
picatos เขียน:
crazyrisk เขียน:...
-ใครมี clip อะไร ก้อมาฝากในนี้ได้เลยนะครับ
...
ขอด้วยครับ ในนี้ไม่ได้ pm มาก็ได้ครับ

:ep: :ep:

เห็นมีคนอัดเสียงอยู่ครับ
เผอิญ ผมไม่ใช่เจ้าของไฟล์
เลยต้องขอรบกวน ใครมีไฟล์ก็มาแบ่งเพื่อนๆได้นะครับ
ผมตัดต่อเรียบร้อย แต่ใช้เวลา upload นานหน่อย เสร็จเมื่อไรจะเอา link มาแชร์ครับ
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
bluemax

โพสต์ที่ 46

Pathfinder เขียน:ผมตัดต่อเรียบร้อย แต่ใช้เวลา upload นานหน่อย เสร็จเมื่อไรจะเอา link มาแชร์ครับ
เอาใจช่วยครับ ปูเสื่อรอ link กันเลย :D
เราใช้เวลาส่วนใหญ่วันๆ ไปกับเรื่องที่ไม่สำคัญ และให้เวลาน้อยเกินไปกับเรื่องที่สำคัญที่สุด
Pathfinder

โพสต์ที่ 47

ต้องขอขอบคุณ ทั้งคุณ crazyrisk และทีมงานเบื้องหน้า และเบื้องหลัง และแขกรับเชิญทุกท่าน ที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ และต้องขอชื่นชมว่างานนี้จัดได้ประทับใจมาก แต่ละช่วงของรายการอัดแน่นไปด้วยสาระและความรู้ บรรยากาศสนุกสนานเป็นกันเอง สถานที่ก็เดินทางสะดวก...วันนี้ได้พบกับ VI ในตำนานที่ผมชื่นชอบหลายท่านมาก รวมทั้งได้พบกับเพื่อนใหม่ที่มีแนวคิดชอบเรืืองการลงทุนเหมือนๆกัน เสียดายอยู่อย่างหนึ่งคือเวลาน้อยไปหน่อย ถ้าได้ซักสามวันสองคืนคงจะดีไม่ใช่น้อย :D

ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files โดยมีลำดับตามช่วงเวลาของงานดังนี้
1. พี่ Boo ประธานของเรา กล่าวเปิดงาน
2. อาจารย์ ดร. นิเวศน์ ตอบคำถามและแบ่งบันแนวคิดจากบทความที่ท่านเคยเขียนไว้
3. คุณโจ ลูกอิสาน แบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น
4. คุณหมอ Rieter แบ่งปันแนวคิดเรื่องแนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต โดยได้จากการสังเกตุและวิเคราะห์จากการที่ได้ไปอยู่ที่อเมริกา
5. คุณ Chinn เล่าถึงประวิติย่อของตัวเอง และแบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น

เข้าไป download ได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?m1q7xwx8v20if
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
crazyrisk

โพสต์ที่ 48

จริงๆ แล้ว ในงาน ของเรา ไม่ได้อยากให้มี link เสียงการบรรยาย
เพราะอยากให้สิทธิพิเศษสำหรับคนที่เข้ามาฟังในงานจริงๆมากกว่า
และอีกอย่าง เนื้อหาบางส่วนในการบรรยายแบบกลุ่มปิด
ทำให้ เราสามารถคุยกันได้สะดวกใจมากกว่า

แต่ก็น่าเห็นใจ หลายท่าน ที่ อยู่ไกล และไม่สามารถเดินทางมาฟัง
เนื้อหาดีๆได้ครับ เอาเป็นว่า จะลองให้โพสต์ link ดูก่อน
แต่ คงต้องมีข้อแม้สักเล็กน้อยครับ

สำหรับใครที่จะมาโพสต์ link ขอให้ ใส่เฉพาะช่วงที่มีเนื้อหาการบรรยายนะครับ

เพราะว่า บางตอน ของ การเล่นเกมส์ อาจจะมีพาดพิงไปยังบุคคลอื่น

ซึ่งในงาน คิดว่า เป็นเรื่อง sensitive พอสมควร หากถูก public ออกด้านนอกไปครับ

เอาเป็นว่า ถ้า มีใครโพสต์ link นอกจากช่วงเนื้อหาในการบรรยาย
ผมและทีมงานขออนุญาต ลบ link นั้นแล้วกันนะครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 49

Pathfinder เขียน:ต้องขอขอบคุณ ทั้งคุณ crazyrisk และทีมงานเบื้องหน้า และเบื้องหลัง และแขกรับเชิญทุกท่าน ที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ และต้องขอชื่นชมว่างานนี้จัดได้ประทับใจมาก แต่ละช่วงของรายการอัดแน่นไปด้วยสาระและความรู้ บรรยากาศสนุกสนานเป็นกันเอง สถานที่ก็เดินทางสะดวก...วันนี้ได้พบกับ VI ในตำนานที่ผมชื่นชอบหลายท่านมาก รวมทั้งได้พบกับเพื่อนใหม่ที่มีแนวคิดชอบเรืืองการลงทุนเหมือนๆกัน เสียดายอยู่อย่างหนึ่งคือเวลาน้อยไปหน่อย ถ้าได้ซักสามวันสองคืนคงจะดีไม่ใช่น้อย :D

ผมขออนุญาติ upload files เสียงที่ได้ทำการบันทึกไว้ให้เพื่อนได้ฟังหรือทบทวนกัน โดยแบ่งเป็น 5 files โดยมีลำดับตามช่วงเวลาของงานดังนี้
1. พี่ Boo ประธานของเรา กล่าวเปิดงาน
2. อาจารย์ ดร. นิเวศน์ ตอบคำถามและแบ่งบันแนวคิดจากบทความที่ท่านเคยเขียนไว้
3. คุณโจ ลูกอิสาน แบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น
4. คุณหมอ Rieter แบ่งปันแนวคิดเรื่องแนวโน้มที่จะเกิดขึ้นในอนาคต โดยได้จากการสังเกตุและวิเคราะห์จากการที่ได้ไปอยู่ที่อเมริกา
5. คุณ Chinn เล่าถึงประวิติย่อของตัวเอง และแบ่งปันแนวคิดและประสบการการในการลงทุน รวมถึงการตีแตกหุ้น

เข้าไป download ได้ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?m1q7xwx8v20if

คุณ pathfinder ครับ อันนี้ มีแต่เนื้อๆเน้นๆ อย่างเดียวใช่ไหมครับ

:P
Pathfinder

โพสต์ที่ 50

crazyrisk เขียน: คุณ pathfinder ครับ อันนี้ มีแต่เนื้อๆเน้นๆ อย่างเดียวใช่ไหมครับ
:P
ใช่ครับ ผมตัดเหลือเฉพาะเนื้อหาเน้นๆของแต่ละช่วง...อาจมีบ้างที่เป็นการแซวแขกรับเชิญในช่วงท้ายของ file ซึ่งผมไม่ได้่ตัดออก...หากต้องการให้ตัดตรงไหนออก..บอกผมได้ครับเดี๋ยวผมตัดให้ :D
alberto

โพสต์ที่ 51

ฮามากครับ ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ให้เพื่อนๆดูนะครับ :mrgreen:
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 52

สัญญาว่าครั้งหน้าจะไม่พลาดเด็ดขาด...ดูจากรูปภาพที่แสดงแล้ว..บรรยากาศเป็นกันเอง..อยากเจอตัวเป็นๆท่านนักลงทุนท่านอื่นๆ ครับ โดยเฉพาะนักลงทุนในดวงใจท่าน ดร.นิเวศน์ ดร.ไพบูลย์ คุณลูกอิสาน พี่ฉัตรชัย และท่านอื่นๆ ครับ
nanoVI

โพสต์ที่ 53

:D :D ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านมากครับ...เสียดายที่ติดงานช่วงเช้า...
แต่ก็ยังมาทันช่วงพี่โจ คุณหมอแป๊ะ และคุณchinn เป็นประโยชน์มากๆ ครับ :D :D
Notelio
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 54

สำหรับผมงานนี้เหมือนงานเลี้ยงรุ่นมาก ได้เจอเพื่อนนักลงทุนที่คุยใน facebook ที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนหลายคน ได้ไอเดียการลงทุนดีๆหลายเรื่อง ได้ร่วมกับเืพื่อนในโต๊ะเล่นเกมส์ชิงเสื้อ GEICO (คำถามแต่ละข้อคิดได้ไง) สนุกมากครับ

ขอบคุณ หมอเค และทีมงานทุกคน สำหรับงานดีๆ อย่างนี้ครับ
miracle

โพสต์ที่ 55

ท่าทางลงไม่ได้ครับ
เพราะ แปลงแล้วยังขนาดใหญ่อย่างแรงคือ 1.7 GB
ไม่สามารถเอาขึ้น Youtube หรือ Facebook ได้ครับ
อันนี้ต้องขอประทานอภัยจริงๆ

เดี๋ยวถ้าว่างๆส่งให้หมอเคละกัน
เอาไว้เ็ป็นทุนในการจัดหารายได้ของ Web แทนละกัน เพราะใหญ่มากจริงๆครับ

ติดปัญหาเรื่องเทคนิคจริงๆ
เพราะ ตัด File ไปก็ไม่คุ้มค่า ทำให้ความละเอียดลดลงไป ก็ทำให้อ่านตัว Side ที่ทำมาไม่ได้อีกต่างหาก
เลยต้องตัดใจดีกว่า ว่างานนี้มอบให้แก่ทางผู้จัดก็แล้วกัน
sakkaphan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 56

crazyrisk เขียน:สังเกตได้ว่า งานวีไอ มีพัฒนาขึ้นมากๆ

มีสาวๆ หน้าตา จิ้มลิ้ม หน้าตา สวยๆ เพิ่มขึ้นมา อย่างมีนัยยะ เลยนะครับ

กล้องพี่ตี่เล็ก เนี่ย ก็ใช่ย่อยครับ.... :ep:

แซว รูป พี่ มี่ นิดนึง
เอารูปนี้ ไป ทำป้ายหาเสียงได้เลยนะครับ

ตาดูดาว เท้าติดดอย

แซวเล่นค้าบ
ผมพึ่งมาเป็นครั้งแรก ตอนแรกคิดเหมือนกันว่าจะเจอแต่พี่ๆผู้ชาย ผู้หญิงคงไม่ค่อยมีมั้ง พอมาจริงๆแล้วผิดคาดอย่างแรง ผู้หญิงน้อยก็จริง แต่เต็มไปด้วยคุณภาพ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง
ajk

โพสต์ที่ 57

ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆครับ
แน่นด้วยคุณภาพ
เวลาน่าจะเยอะกว่านี้ครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 58

ajk เขียน:ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆครับ
แน่นด้วยคุณภาพ
เวลาน่าจะเยอะกว่านี้ครับ

จริงๆ เคยคิดว่า จะจัด meeting แบบ

2 วัน 1 คืน เลยนะครับ....

ไม่รู้จะไหวกันหรือเปล่า.... แต่ผมไม่ไหวแน่คนนึง .. 55
chamnan028

โพสต์ที่ 59

ขอบคุณสำหรับไฟล์เสียงนะครับ

สำหรับคนที่อยู่ไกล ๆ อย่างผมจะได้มีโอกาสฟังบ้างครับ

ขอบคุณครับ
RONNAPUM

โพสต์ที่ 60

Tlk เขียน:เอ่อคือว่า รูปสุดท้ายผมแถมให้ครับ
ผมชอบมาก รูปสุดท้ายของพี่ตี๋เล็ก เนี้ย :ep: :ep: :ep:
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..