แนะนำหนังสือการตลาดดี ๆ ให้หน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
khwannaret
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำหนังสือการตลาดดี ๆ ให้หน่อย

โพสต์ที่ 1

จะขอบคุณมากครับ. ไม่รู้ว่าเล่มไหนของใคร.
ที่เป็นที่นิยมครับ.
Guiman
Verified User

Re: แนะนำหนังสือการตลาดดี ๆ ให้หน่อย

โพสต์ที่ 2

ฟาสฟู้ดธุรกิจ ของ หนุ่มเมืองจันทร์ ครับ เล่มแรกๆดีมาก เล่มหลังๆระวังหน่อย เพราะคนเขียนเขาเริ่มบ้าเฟซบุคครับ แฟนๆด่าตรึม

คนพลิกแบรนด์ แบรนด์พลิกคน จำคนเขียนไม่ได้ แต่เป็นกรณีของ happy ที่พลิกวิกฤตเป็นโอกาส ใช้กลยุทธ์มวยรอง มันส์ดี

:twisted:
http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

Re: แนะนำหนังสือการตลาดดี ๆ ให้หน่อย

โพสต์ที่ 3

วิถีไม่ตัน, ชีวิตไม่มีทางตัน, ...

นึกไม่ออกละ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
ส.สลึง

โพสต์ที่ 4

ขอแก้ครับ "ชีวิตไม่มีทางตัน" แก้เป็น "ชีวิตนี้ไม่มีทางตัน" ครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
ส.สลึง

โพสต์ที่ 5

อย่างหนังสือ ที่ไปสัมภาษณ์ หรือเรียบเรียงประวัติเศรษฐี, หรือ CEO หลายคน
ผมว่าก็มีกลิ่น Marketing แฝงอยู่เยอะนะครับ ลองหามาอ่านดูแล้วกันครับ

อ้อ.. นึกออกอีกก็หนังสือชุด เครือสหพัฒน์ ครับ
marcus147

โพสต์ที่ 6

ส.สลึง เขียน:ขอแก้ครับ "ชีวิตไม่มีทางตัน" แก้เป็น "ชีวิตนี้ไม่มีทางตัน" ครับ
แนะนำสองเล่มนี้เช่นกันครับ
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
pinakorn

โพสต์ที่ 7

พุทธธรรม พระพรหมคุณาภรณ์ ( ป. อ. ปยุตฺโต)
chyapol

โพสต์ที่ 8

Marketing management ของ phillip kotlor น่าจะมีแปลเป็นไทยด้วยนะครับ
โพสต์โพสต์