รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ tender ust

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ลูกหมู
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ tender ust

โพสต์ที่ 1

รบกวนสอบถามความเห็นทุกท่านหน่อยครับ ตอนนี้มีหุ้น UST อยู่ไม่มากครับแค่ 200 หุ้น และเห็นมีแจ้งว่าจะ tender ที่ 34 บาท
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินและผมไม่ทำ tender
1. ผมจะยังได้ปันผลอยู่หรือไม่ครับ
2.จะมีจดหมายจากบริษัทเชิญประชุมผู้ถือหุ้นอยู่หรือไม่ครับ
3.จะมีผลดีผลเสียอะไรหรือไม่ครับถ้าไม่ทำ tender
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับที่ช่วยแนะนำ
ลูกหมู
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ tender ust

โพสต์ที่ 2

ลูกหมู เขียน:รบกวนสอบถามความเห็นทุกท่านหน่อยครับ ตอนนี้มีหุ้น UST อยู่ไม่มากครับแค่ 200 หุ้น และเห็นมีแจ้งว่าจะ tender ที่ 34 บาท
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินและผมไม่ทำ tender
1. ผมจะยังได้ปันผลอยู่หรือไม่ครับ
2.จะมีจดหมายจากบริษัทเชิญประชุมผู้ถือหุ้นอยู่หรือไม่ครับ
3.จะมีผลดีผลเสียอะไรหรือไม่ครับถ้าไม่ทำ tender
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับที่ช่วยแนะนำ
โพสต์โพสต์