สัมมนาmoneytalk at set อาทิตย์ 19 กพ เปิดจองแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

สัมมนาmoneytalk at set อาทิตย์ 19 กพ เปิดจองแล้ว

โพสต์ที่ 1

กำหนดการ จัดรายการ “Moneytalk at SET”
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 3
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถนนรัชดาภิเษก

วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 13:00-17:30 น.

13:00-15:00 น. “สำรวจธุรกิจหลังน้ำลด”

CEO ของ บริษัทจดทะเบียน 4 บริษัท
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ
นพ.ศุภศักดิ์ หล่อธนวณิชย์ ดำเนินรายการ

15:00-15:15 น. พัก

15:15-17:30 น. “ปี55 ลงทุนอย่างไรให้มีความสุข?”
ดร.สุวรรณ วลัยเสถียร ประธานชมรมคนออมเงิน
ดนัย จันทร์เจ้าฉาย ประธานกลุ่ม DMG
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ผู้เชี่ยวชาญหุ้น
ดร.ไพบูลย์ เสรีวิวัฒนา และ
อ.ถาวร โชติชื่น ดำเนินรายการ

สำรองที่นั่งฟรี 02-359-1196 02-359-1255
เริ่มรับจองวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2555

หมายเหตุ
จบแล้ว มีรายการ รุมหลังงาน กับ ดร.นิเวศน์
มีคุณธันวา เลาหศิริวงศ์ ดำเนินรายการครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
inv77
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

รุมหลังงาน กับ ดร. นิเวศน์ นี่ มีผู้ดำเนินรายการด้วยเหรอครับ ปกติเห็นยืนล้อมวงอยู่นอกห้อง แล้วผู้ดำเนินรายการจะดำเนินรายการยังไงกันหละนี่
MaiFuen
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 71

Re: สัมมนาmoneytalk at set อาทิตย์ 19 กพ เปิดจองแล้ว

โพสต์ที่ 3

ไปแน่นอนครับ แล้วเจอกันครับพี่ๆ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
satantuey

Re:

โพสต์ที่ 4

inv77 เขียน:รุมหลังงาน กับ ดร. นิเวศน์ นี่ มีผู้ดำเนินรายการด้วยเหรอครับ ปกติเห็นยืนล้อมวงอยู่นอกห้อง แล้วผู้ดำเนินรายการจะดำเนินรายการยังไงกันหละนี่
แปลว่าไม่เคยไปรุม อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
รอบที่แล้วมีพิธีกรรับเชิญด้วยครับ ก็คุณธันวา นั้นแหละ :wink: :wink:

ปล.ห้องรับรองน่าจะเล็กไปแล้ว คราวหลังก็อยู่รุมต่อในห้องประชุมเลยน่าจะดี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Re: สัมมนาmoneytalk at set อาทิตย์ 19 กพ เปิดจองแล้ว

โพสต์ที่ 5

"รุมหลังงาน" ครั้งนี้จะมีเครื่องขยายเสียงด้วยครับ
หมอเคจะนำไปช่วยงานครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 6

วันที่1กพ รับจองไปแล้วเกือบ300ที่ครับ
วันพฤหัสที่2 น่าจะเต็มครับ
พี่ๆท่านใดยังไม่ได้จอง
ต้องรีบแต่เช้านะครับ

โพสต์ที่ 7

ตอนนี้ปิดรับจองแล้วนะครับ
เต็มเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อวานนี้ครับ
แต่หากพวกเรายังอยากไปอยู่
วันที่19 ก็ walkin ไปได้นะครับ
ไปถึงหน้างานเร็วหน่อยเพราะต้องไปรับบัตรคิวและรอให้คนจองไม่มาหรือมาสาย
คนที่จองไว้กรุณาไปก่อน1245 น.นะครับ
กติกาคือคนที่จองหาถึง 1245 ไม่มา เราก็เปิดให้คน walkin เข้าไปแทนที่นะครับ

โพสต์ที่ 8

วันอาทิตย์นี้
หลังจบสัมมนาประมาณ 1730
ก็จะมีการ "รุมหลังงาน" กับ ดร.นิเวศน์ ซึ่งต้องไปจองที่นั่งหน้าๆกัน
ครั้งนี้จะมีเครื่องขยายเสียงครับ
มีคุณธันวา เป็นผู้ดำเนินรายการ ครับ
ปกติก็อีก 1-2 ชม ครับ
pawattt
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ผมจองไปแล้ว แต่ติดเรียนอะคับ คงได้ตามไปหลัง ๆ
ถ้าผมจำไม่ผิด เหมือนกับว่าถ้าไคจองแล้วไม่ไป จะเป็น black list รึเปล่าคับ :?:
ต้องยกเลิกยังไงบ้างคับพี่ ๆ

โพสต์ที่ 10

รายการนี้ไม่มี blacklist ครับ
เพราะหากติดภาระกิจจริงๆก็ไม่ว่ากันครับ
ตามไปก็ดีครับ
เดือนหน้าไปใหม่ก็ได้ครับ
pawattt

โพสต์ที่ 11

อ่อ ขอบคุณครับผม จะรีบตามไปคับ :mrgreen:
เอ แล้วอันไหนที่มีนะคับ เหมือนผมเคยอ่านเจอผ่าน ๆ อะคับ
hunter_kidz

โพสต์ที่ 12

ถ้าผมไม่ได้ลงทะเบียนไว้จะไปได้มั้ยครับ
" ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงที่จุดหมาย โปรดจงมั่นใจที่ทำลงไปน่ะถูกแล้ว
อย่าฟังคำคนอย่าสนใจใครอย่าเปลี่ยนแนว คนแน่แน่วเท่านั้นผู้ชนะ "

โพสต์ที่ 13

ไม่ได้จอง walkin ได้ครับ
หากจะไปทั้ง 2 ช่วง ให้ไปก่อน 1230 น. อาจจะต้องเข้าคิวรอ
หากจะฟังช่วงหลัง ไปตอนหลังได้ครับ
แต่คงไม่มีที่นั่ง ต้องยืนหรือนั่งพื้นครับ
Linzhi
ผู้ติดตาม: 222

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณดร. อ.ไพบูลย์ พี่ธันวาและทีมงานด้วยครับ ดูเป็นระบบและคนเยอะจริงๆ
ถามได้ดีตอบเยี่ยมครับ ฟังเพลินเลย คราวหน้าจะแวะไปอีกครับ :D เป็นสองชม.ที่เร็วมาก
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
rerkit
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 15

Linzhi เขียน:ขอบคุณดร. อ.ไพบูลย์ พี่ธันวาและทีมงานด้วยครับ ดูเป็นระบบและคนเยอะจริงๆ
ถามได้ดีตอบเยี่ยมครับ ฟังเพลินเลย คราวหน้าจะแวะไปอีกครับ :D เป็นสองชม.ที่เร็วมาก
ช่วงรุมหลังงานใช่มั๊ยคับ เล่าหน่อยได้มั๊ยคับ คนล้นมาก ผมเข้าไปฟังไม่ถึง จนต้องยอมตัดใจกลับบ้านเลยคับ
Keep It Simple and Stupid.

โพสต์ที่ 16

รุมหลังงาน
ขออภัยที่ห้องเล็กไปจริงๆ
ครั้งนี้คนมากกว่าครั้งอื่นๆ พยายามช่วยกันจัดที่แล้ว ก็ได้เท่าที่เห็นกันเมื่อวานครับ
เดือนหน้าจะปรับใหม่ครับ
จะใช้ห้องโถง หน้าห้องประชุมใหญ่เลยครับ
เก้าอี้บ้าง แต่นั่งพื้นหรือยืนได้เป็นร้อยครับ
เอาเครื่องขยายเสียงเหมือนเมื่อวานนี้ก็ฟังได้ยินเต็มที่ครับ

ขอบคุณพี่ธันวาครับ เมื่อวานนี้
ทำให้งาน รุม เป็นไปอย่างเรียบร้อยที่สุดครับ

โพสต์ที่ 17

งานเมื่อวานนี้
ทีมงานฝากขอบคุณหลายๆคนอย่างมากครับ
ตั้งแต่พวกเรา thaivi ที่ไปกันแยะมาก
พี่ๆหลายคนไปช่วยงานกันทั้งๆที่ไม่ต้องทำก็ได้
พี่เวปบริจาคหนังสือแจก
พี่หมอเคและหวานใจไปช่วยงานเต็มที่
ผู้ดำเนินรายการ moneytalk เกิดใหม่อีกคนอย่างชัดเจนเมื่องานนี้
คนนั่งพื้นดูหน้าแล้วเป็น thaivi เกือบทั้งนั้น นำทีมโดยพี่เชาว์ เหมือนเคย
รุมหลังงาน ช่วยกันจัดห้อง และจัดกลับ โดยพวกเราเหมือนกัน
ขอบคุณสันติ ไม่รู้ว่า login อะไร แต่ประสานงานทำให้งานลื่นไหลมาก
เสียดายน้อง champ ที่เคยจดมาเล่า กำลังตะลุยเรียนหนังสือ ทำให้ทำได้ไม่เต็มที่
พี่ธันวาที่ทำให้ห้อง รุม เป็นสัมมนาที่มีค่าอย่างยิ่ง
และพี่ๆอีกมากมายครับ
ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆ
:bow: :bow: :bow:
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 18

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:งานเมื่อวานนี้
ทีมงานฝากขอบคุณหลายๆคนอย่างมากครับ
ตั้งแต่พวกเรา thaivi ที่ไปกันแยะมาก
พี่ๆหลายคนไปช่วยงานกันทั้งๆที่ไม่ต้องทำก็ได้
พี่เวปบริจาคหนังสือแจก
พี่หมอเคและหวานใจไปช่วยงานเต็มที่
ผู้ดำเนินรายการ moneytalk เกิดใหม่อีกคนอย่างชัดเจนเมื่องานนี้
คนนั่งพื้นดูหน้าแล้วเป็น thaivi เกือบทั้งนั้น นำทีมโดยพี่เชาว์ เหมือนเคย
รุมหลังงาน ช่วยกันจัดห้อง และจัดกลับ โดยพวกเราเหมือนกัน
ขอบคุณสันติ ไม่รู้ว่า login อะไร แต่ประสานงานทำให้งานลื่นไหลมาก
เสียดายน้อง champ ที่เคยจดมาเล่า กำลังตะลุยเรียนหนังสือ ทำให้ทำได้ไม่เต็มที่
พี่ธันวาที่ทำให้ห้อง รุม เป็นสัมมนาที่มีค่าอย่างยิ่ง
และพี่ๆอีกมากมายครับ
ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆ

จริงๆ งานแบบนี้ ผมไม่ได้ไปบ่อยมากนัก เพราะมักจะติดเวรประจำครับ
ผมว่า งานแบบนี้ คนที่ทำหน้าที่หลักๆ น่าจะเป็น อ.ไพบูลย์
ที่ต้องคอย ประสานสิบทิศ หาทั้งทีมงาน
หาทั้ง sponsor (เพราะได้ทราบมาว่า ทางทีมงานไม่ได้รับการอัดฉีดเหมือนที่ผ่านๆมาจากตลท)

ผมขออนุญาตยืมคำพูดที่อ.ไพบูลย์ แซว อ.สุวรรณ บนเวทีว่า
"หากทำงานประจำที่ทำ อยู่ ก็ไม่ต้องมาพูดถึงงานตรงนี้เลย
เพราะรายได้ที่ได้ กับ งานอาสา มันต่างกันมากมาย แต่ที่ต้องเหน็ดเหนื่อย
เพราะมีวิญญาณของความเป็นครูอยู่"
มาใช้กับอ.ไพบูลย์ด้วยเช่นกันครับ

แถม ลำพัง อาจารย์ ต้องนั่งบนเวทีตั้งแต่ เช้ายันค่ำ
ผมว่า งานแบบนี้ ต้องใช้พลังสมาธิมหาศาล
ถ้าเทียบระหว่าง ช่วงอายุ กับ การทำงานหนักขนาดนี้
คงต้องเรียกว่า very young at heart จริงๆครับ

ฝากทีมงานขอบพระคุณ อ.ไพบูลย์ ที่ยอมเหน็ดเหนื่อย
เพื่อความสุขของสมาชิกไทยวีไอทุกๆท่านด้วยนะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 19

ลำพัง อาจารย์ ต้องนั่งบนเวทีตั้งแต่ เช้ายันค่ำ
ผมว่า งานแบบนี้ ต้องใช้พลังสมาธิมหาศาล
ถ้าเทียบระหว่าง ช่วงอายุ กับ การทำงานหนักขนาดนี้
คงต้องเรียกว่า very young at heart จริงๆครับ

ฝากทีมงานขอบพระคุณ อ.ไพบูลย์ ที่ยอมเหน็ดเหนื่อย
เพื่อความสุขของสมาชิกไทยวีไอทุกๆท่านด้วยนะครับ

ไม่มีคำกล่าวอื่นใด ณ ตอนนี้ นอกจากคำว่า "ขอบพระคุณ" ในความเสียสละครับ

sc26

โพสต์ที่ 20

ผมว่าแค่ได้ไปฟังการลงทุนอย่างพอเพียงต้องมีหลักอะไรบ้าง ตามที่ อ. ไพบูลย์พูด ผมว่าแค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ :D และขอบคุณ ทีมงานที่เหน็ดเหนื่อย และ เสียสละทุกคนด้่วยครับ
oatty

โพสต์ที่ 21

ผมมีโอกาสไปฟังช่วงที่สอง อดดูหมอเคเป็นพิธีกรเลย :cry:

ดีใจที่ได้ฟังแนวทางลงทุนอย่างพอเพียงแบบ อ.ไพบูลย์ และก็คติธรรมจากคุณดนัย นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ

ช่วงรุมอาจารย์นี่ผมยอมแพ้เลย มิสามารถแทรกตัวเข้าไปได้ จึงไม่รู้ว่าบรรยากาศเป็นเยี่ยงไร
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
WEB
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 22

ช่วงรุมหลังงานนี่คนเยอะมากจริงๆ โชคดีที่ผมรูปร่างเล็กหุ่นดีเลยสอดแทรกเข้าไปได้
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
The Kop 71

โพสต์ที่ 23

Paul VI เขียน:
ลำพัง อาจารย์ ต้องนั่งบนเวทีตั้งแต่ เช้ายันค่ำ

ไม่มีคำกล่าวอื่นใด ณ ตอนนี้ นอกจากคำว่า "ขอบพระคุณ" ในความเสียสละครับ

เสียดายไม่ได้มีโอกาสสัมผัสบรรยากาศงาน โอกาสหน้าจะต้องไปให้ได้ แค่ได้ฟังบรรยายความมีจิตอาสาของทุกท่านแล้ว ขออนุโมทนาให้กับทุกน้ำใจครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 24

นานมากแล้วที่ผมไม่ได้ฟัง MoneyTalk แบบสดๆ ครั้งนี้ประจวบเหมาะพอดี

ต้องขอขอบคุณท่านอาจารย์ไพบูลย์มากครับที่จัดงานสัมนาดีๆแบบนี้ขึ้นมา

ผมไม่ได้หัวเราะแบบนี้มานานแล้ว สนุกสนานเป็นกันเองมากครับ

เสียดายเหมือนกันครับที่ไม่สามารถเข้ารุมหลังงานกับท่าน ดร นิเวศน์ได้ น้องๆเยอะมาก

ผมดีใจที่เห็นน้องๆ ยังหนุ่ม ยังสาว ให้ความสนใจในการลงทุน ตั้งหน้าตั้งตาฟัง และ จดรายละเอียดกัน

เมื่อประชาชนมั่งคั่ง เศรษฐกิจไทยก็จะแข็งแรง
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน

โพสต์ที่ 25

รุมหลังงานคราวหน้า
ปรับสถานที่แน่นอนครับ
เพื่อให้โอกาสทุกคน
จะไปจัดที่ห้องโถงนอกห้องประชุมครับ
ใช้เครื่องขยายเสียง
จะรับได้เป็นร้อยครับ
รอเจอกันนะครับ
baggio
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 26

อยากฟัง "รุมหลังงาน" ครับ พอดีคนเยอะมาก ๆ แทรกตัวเข้าไปไม่ได้เลยจริง ๆ ไม่ทราบพอจะมีใครได้บันทึกเสียงไว้บ้างรึเปล่าครับ ส่งเป็น file หรือหลังไมค์ก็ได้ครับ เป็นวิทยาทานแก่คนที่ไม่ได้ฟังครับ
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 27

baggio เขียน:อยากฟัง "รุมหลังงาน" ครับ พอดีคนเยอะมาก ๆ แทรกตัวเข้าไปไม่ได้เลยจริง ๆ ไม่ทราบพอจะมีใครได้บันทึกเสียงไว้บ้างรึเปล่าครับ ส่งเป็น file หรือหลังไมค์ก็ได้ครับ เป็นวิทยาทานแก่คนที่ไม่ได้ฟังครับ

อ. ได้ขอไว้ ว่าไม่ให้บันทึกไว้ครับ
เพราะบางเรื่อง อาจจะพาดพิง ไปยังบุคคล หรือ บริษัทอื่น
ซึ่งตรงนี้ คงต้องขอให้ off record กันครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
amornd

โพสต์ที่ 28

ผมติดงานเยอะ ไม่ได้ไปฟังเหมือนสมัยก่อน คิดถึงความสุขที่ได้ไปฟัง ได้แง่คิดครับ
ไม่แน่ใจว่า รายการ “Moneytalk at SET” จะมีจัดทุกเดือน เหมือนเมื่อก่อนหรือไม่ครับ ?
แล้ว จะเปิดจองทุกๆ วันที่เท่าไรของเดือน จะได้เตรียมตัว ขอบคุณครับ
always24
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 29

มีจัดไม่ทุกเดือนค่ะ. เห็นว่าปีนี้มีจัด8-9ครั้ง. เดือนเมษายน.และเดือนสิงหาคมจะไม่ได้จัดค่ะ
เดือนมีนาคม จัดวันที่17/3/55. จองวันที่1/3/55ค่ะที่เบอร์ของทางสมาคม. 02-3591196
โพสต์โพสต์