ขออนุญาตนอกประเด็น : หลักสูตรการประเมินราคาทรัพย์สิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นาย อนุสรณ์ สวัสดี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขออนุญาตนอกประเด็น : หลักสูตรการประเมินราคาทรัพย์สิน

โพสต์ที่ 1

1. ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่าหลักสูตรประกาศนียบัตรการประเมินราคาทรัพย์สิน รุ่นที่ 8
ของ ม.ธรรมศาสตร์ น่าเรียนหรือไม่ เพราะผมสนใจ ( สูงกว่าตรี 2 ปี : โบรชัวว่างั้น )

2. ราคา 143,700 บาท ( 10 วิชา 30 หน่วย 2 เทอม เทอมละ 5 วิชา เรียนเย็น ๆ กับวันเสาร์ )
ถือว่าคุ้มค่าหรือไม่ ( เคยจ่ายแต่เทอมละ 15,000 )
จบแล้วทำงานกี่ปีจึงจะหาได้ 143,000 บาท

3. อีก 1 ปีข้างหน้า ตลาดงานด้านประเมินราคาทรัพย์สินจะเป็นอย่างไร

4. สมมติว่า ถ้าเข้าไปเรียนแล้ว ผลการเรียนอยู่ระดับกลาง ๆ คือ มีคนครึ่งหนึ่งคะแนนสูงกว่าเรา ต้องใช้เวลานานเท่าใดกว่าจะหางานได้

5. ชีวิตการทำงานเป็นอย่างไร ใครพอจะทราบบ้างครับ

6. ลักษณะนิสัยของคนที่จะทำงานด้านนี้เป็นอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อนุสรณ์

ปล. ขอบคุณคุณดูดาวสำหรับกระทู้ที่แล้วครับ

โพสต์ที่ 2

เพิ่มเติม รับรุ่นละ 70-80 คน รับทุกสาขา
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมว่าก็น่าจะหาลานได้ไม่ยากนะครับ เพราะอย่างเพื่อนผมที่จบตรีด้านนี้ที่ABACก็ได้งานที่ cb richard ellis หมดทั้งคู่ ผมว่าตลาดยังต้องการอีกเยอะ เห็น ป้ายcb กับ john slangติดเต็มบ้านเต็มเมือง

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับคุณ genie

ผมไปงาน Open House แนะนำหลักสูตร เมื่อวันที่ 1 ก.ค. 46 (4 วันที่แล้ว)
ฟังดูอะไร ๆ ก็ดีหมด ก็เลยสงสัย ต้องหาข้อมูล พอคุณ genie บอกมาอย่างนี้
ผมจะลองหาข้อมูลหลักสูตรที่ ABAC ด้วย ถ้าถูกกว่าก็ดีเลย

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
อนุสรณ์
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

คือที่ABACเป็นคณะที่เปิดสอนใน ป.ตรี ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีหลักสูตรต่างหากรึเปล่า แต่ที่เห็นมีแน่ๆก้จะเป็นพวก ISO9000 อะไรประมาณนี้ครับ
ล็อคหัวข้อ