มีใครเคยซื้อหุ้นโดยโอนจาก KECASH (กิมเอ็ง) บ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
doikham
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครเคยซื้อหุ้นโดยโอนจาก KECASH (กิมเอ็ง) บ้าง

โพสต์ที่ 1

เพิ่งเปิด account กับกิมเอ็งค่ะ แต่ marketing จะให้เปิด account ซื้อกองทุนรวม KECASH ด้วย บอกว่าเงินที่ได้รับจากการขายหุ้นจะถูกโอน auto ไปซื้อกองทุนรวมนี้และถ้าเราจะซื้อหุ้นก็สามารถใช้มูลค่าที่เหลือในกองทุนจ่ายค่าหุ้นได้ด้วย ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้บริการแบบนี้บ้างมั้ยคะ อยากทราบความเห็นว่าเป็นยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pathfinder

Re: มีใครเคยซื้อหุ้นโดยโอนจาก KECASH (กิมเอ็ง) บ้าง

โพสต์ที่ 2

เคยเปิดแต่ Stock2Fund ของกสิกรครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร ผมเข้าใจว่าหลักการเดียวกัน...ผมคิดว่าถ้าซื้อขายบ่อย หรือพักเงินไม่นาน วิธีนี้จะสะดวกดีและคิดว่าได้ผลตอบแทนของการพักเงินใน KECASH ดีกว่าการพักเงินในบัญชีออมทรัพย์ แต่ถ้าต้องพักเงินนานๆเนื่องจากยังหาหุ้นไม่ได้ ก็ต้องพิจารณากันเป็นกรณีไปครับ ถ้าีมีทางเลือกที่ดีกว่า KECASH ยอมเสียเวลาไม่มากนักทำแบบ manual แล้วนำเงินไปพักไว้ที่ผลตอบแทนสูงกว่าจะดีกว่า
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
doikham

Re: มีใครเคยซื้อหุ้นโดยโอนจาก KECASH (กิมเอ็ง) บ้าง

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากค่ะ
Factor_9
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ถามหน่อยครับ ถ้ากรณีที่เราพักเงินไว้ในกองทุนแล้วเกิดราคากองทุนลงเงินเราจะหายไปด้วยไหมครับ มันจะเสี่ยกว่าฝากแบงค์แล้วเอาไปลงทุนเพิ่มไหมครับ :D
stay calm stay invest
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

sovlfly เขียน:ถามหน่อยครับ ถ้ากรณีที่เราพักเงินไว้ในกองทุนแล้วเกิดราคากองทุนลงเงินเราจะหายไปด้วยไหมครับ มันจะเสี่ยกว่าฝากแบงค์แล้วเอาไปลงทุนเพิ่มไหมครับ :D
ลองดูสิว่ากองทุนลงในอะไรบ้าง
ผมดูแล้วคิดไม่น่ากังวลครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
โพสต์โพสต์