โบรกคนอื่น ต้อง maintainace ระบบ ตอนดึกๆบ่อยไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โบรกคนอื่น ต้อง maintainace ระบบ ตอนดึกๆบ่อยไหมครับ

โพสต์ที่ 1

หลังๆสังเกตว่า maybank ke ของผม
มักจะต้อง maintenance ระบบ บ่อยๆ (ประมาณ เที่ยงคืนเป็นต้นไป)

เริ่มเป็นประมาณต้นปีมานี้ เข้าไปดูข้อมูลผ่าน efinance ก็ไม่ได้ครับ
โบรกอื่นมีปัญหาบ้างไหมครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
sipoonya
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: โบรกคนอื่น ต้อง maintainace ระบบ ตอนดึกๆบ่อยไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ฺบัวหลวง จะมีจดหมายบอกมาครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเสาร์อาทิตย์ คร่าวๆนะครับ
Sixth Sense Investor
MrRobot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: โบรกคนอื่น ต้อง maintainace ระบบ ตอนดึกๆบ่อยไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ไม่บ่อยครับ ส่วนใหญ่เสาร์หรืออาทิตย์ครับ
VI Robot The Great
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

ให้เขาทำเถอะครับ
ระบบเดี๋ยวนี้มัน Online 24x7 ตลอดเวลา
Admin อยากจะซ่อมใจจะขาดก็ซ่อมไม่ได้ อยากจะเปลี่ยนอะไร
ก็ต้องรอให้ไม่ใช้งาน ยิ่งเดี๋ยวนี้ต้องการ Zero Down time ด้วยแล้ว
ก็ยิ่งยากมากๆที่หาเวลาซ่อมบำรุงกัน

บ้างระบบนี้ เวลาในการปิดเครื่อง 15 นาทีต่อปีก็มี หรือไม่มีการปิดเครื่องเลย
ไม่ restart ระบบเลย ทำให้ admin นั่งตาปริมๆ สวดภาวนาว่า ระบบอย่างเป็นอะไรละกัน
เพราะไม่มีเวลาซ่อมแซมระบบกันเลย
บ้างคนบอกว่า มี Backup site หรือ Dark site ก็ตาม แต่ว่ามีซักกี่แห่ง กี่บริษัทที่ได้ทดสอบ
แบบเต็มๆที่ว่ารองรับได้ขนาดไหน

:)
:)
arica
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ASP main ทุก เสาร์ครับ
โพสต์โพสต์