มีใคร ได้เงินภาษีคืนหรือ ขอหลักฐานบ้างครับ กี่วันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ndd_new
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใคร ได้เงินภาษีคืนหรือ ขอหลักฐานบ้างครับ กี่วันครับ

โพสต์ที่ 1

เวปสรรพากร บอกว่า ขออภัย ขอให้ท่านตรวจสอบผลการพิจารณา คืนเงินภาษี 3 วันทำการ
นับถัดจากวันที่ ท่านได้ยื่นแบบฯ เสร็จสมบูรณ์แล้ว

...ของผม 5 วันแล้ว ยังไม่มีการ update
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

Re: มีใคร ได้เงินภาษีคืนหรือ ขอหลักฐานบ้างครับ กี่วันครับ

โพสต์ที่ 2

เชื่อว่าคนไทยเกินล้าน ที่อุตส่าห์กรอกข้อมูลแต่ไก่โห่ ยังไม่ได้รับภาษีคืน

เพราะผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยเหมือนกับคุณ ndd_new :mrgreen:
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

Re: มีใคร ได้เงินภาษีคืนหรือ ขอหลักฐานบ้างครับ กี่วันครับ

โพสต์ที่ 3

ลืมบอก ว่าเป็นข้อความเดียวกันเลย
Quantum of Solace

โพสต์ที่ 4

ผมก็รออยู่ครับ ยื่นวันที่ 8 เช็ควันนี้ บอกยังไม่ได้รับแบบเลย พอจะลองยื่นใหม่บอกเรายื่นไปแล้ว พอลองเข้าไป ตรง "ส่งเอกสาร-ตรวจสอบผล" เค้าบอกว่า

ขออภัย ระบบการส่งหรือตรวจสอบผลการส่งเอกสารประกอบการพิจารณาคืนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา ยังไม่เปิดให้บริการ

แย่จังครับ ปีนี้
ซากคน

โพสต์ที่ 5

วันนี้โทรไปหาสรรพากร เค้าบอกว่า ปีนี้ มีการปรับปรุงฐาน โดยเพิ่มข้อมูลการลดหย่อนประเภทใหม่ๆเข้าไป คาดว่า จะเสร็จเกือบๆๆสิ้นเดือนนี้ :wall: แล้วบอกให้ค่อยมาเช็คอีกทีว่า แต่ละรายที่ยื่นมา ต้องยื่นเอกสารเพิ่ม หรือ จะได้รับปันผลเมื่อไร ประมาณนี้ครับ

แย่เนอะ :evil:
ไม่ต้องไปโทรหาพวกเค้าอีกแล้วนะครับ
เสียเวลา
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
Mote_VI

โพสต์ที่ 6

ผมโทรไปถามกรมสรรพกรมา เขาบอกว่าใครที่ยื่นแล้วให้เขาไปเช็คโดยการล็อคอิน ถ้ายื่นแล้วระบบจะแจ้งว่า ท่านยื่นแล้วจะยื่นเพิ่มไหม แสดงว่าเราได้ยื่นแล้ว แต่ที่เช็คแล้วไม่เจอระบบบอกว่าให้เช็คหลังยื่นสามวันเพราะว่าระบบยังไม่ลิ้งค์เข้าไปในระบบนั้น เห็นเขาบอกว่าต้องแก้ไขระบบอยู่ น่าจะประมาณอาทิตย์หน้าน่าจะเช็คได้ครับ
gainer

โพสต์ที่ 7

ดีที่ยังไม่ได้ยื่นใหม่ ไหน ๆ ปีนี้สรรพากรก็ช้าแล้วก็เลยรอหนังสือรับรองของดอกเบี้ยด้วยเลย อยากช้าดีนักยื่นขอคืนให้หมดทุกอย่างเลย
patto_kung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ผมเป็นเหมือนคุณ Quantum of Solace เลย แสดงว่า ต้องมาตรวจสอบใหม่ตอนปลายเดือนล่ะซิเนี่ย :(
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

ผมคำนวณเรียบร้อยแล้วครับ
ตั้งแต่ไก่โห่เหมือนกัน
แต่ยังไม่ยื่นครับ
รอเอกสารครบก่อน
จะได้ confirm พวกตัวเลขต่างๆ ครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
satantuey

โพสต์ที่ 10

ผมยื่นไป 3 รอบ เซ็งเป็ด!!! :twisted: :twisted: :twisted:

รอบแรกยื่นวันที่ 2 ม.ค. โปรแกรมที่ยื่นเป็นรูปแบบใหม่ ที่หลายคนบอกว่ามันเอ๋อๆ... :roll: :roll:

รอบสองยื่นวันที่ 10 ที่ยื่นใหม่เพราะสรรพากรกลับมาใช้โปรแกรมยื่นภาษีแบบเดิมปีที่แล้ว ไปเช็คผลการยื่นไป ก็บอกว่า "ข้อมูลของท่านไม่ถูกต้อง ขอให้ตรวจสอบและกรอกข้อมูลใหม่" งามไส้!!!!! :evil: :evil: :evil:

รอบสามเพิ่งยื่นเมื่อวันที่ 13 นี้ เดี๋ยวรอ 3 วันทำการไปเช็คผลอีกที ไม่รู้จะได้ผลเหมือนเพื่อนๆรึป่าว เซ็งจิต!!!! :cry: :cry: :cry: หวังว่าจะไม่มีรอบที่ 4

ปล.จริงๆสรรพากรถ้ายังไม่พร้อม โปรแกรมมีปัญหาน่าจะบอกหน้าเวป แล้วยังไม่ต้องเปิดให้ยื่น ไปแก้ไขให้เรียบร้อยซะก่อน มีปัญหาแบบนี้ คนที่ยื่นไปแล้วก็กังวล คงที่ยังไม่ได้ยื่นก็ไม่มีความชัดเจน... :twisted: :twisted:
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 11

ผมว่าปัญหาแบบนี้
เกิดขึ้นแทบจะทุกปีเลยครับ
คนแรกๆ เหมือนช่วยเจ้าหน้าที่เช็คระบบ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
rinomi

โพสต์ที่ 12

ผมยื่นไปวันที่ 12/01/2012 เดี๋ยวรอตรวจสอบวันพุทธหน้า
ซากคน

โพสต์ที่ 13

รูปภาพ

ซากบังเอิญแวะอีกที ก่อนที่จะปิดจอคืนนี้ ผลเป็นดังรูปครับ :8)
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
ndd_new

โพสต์ที่ 14

ยื่นไปวันที่ 7 มค. วันนี้วันที่ 17 มค. ผ่านไป 7 วันทำการ(ไม่ใช่ 3 วันทำการ) ผมได้ ข้อความตามข้างล่างแล้ว

กรมสรรพากรได้รับแบบแสดงรายการของท่านแล้ว
หากมีการขอเอกสารเพิ่มเติม
จะจัดส่งหนังสือแจ้งความคืบหน้าไปตามที่อยู่ของท่านที่ได้ระบุไว้ต่อไป
aloneman25

โพสต์ที่ 15

เช็คคืนภาษีของท่าน ได้ดำเนินการนำส่งไปรษณีย์แล้ว
เมื่อวันที่ 16/01/2555 หากยังไม่ได้รับ โปรดติดต่อ
สำนักงานสรรพากรพื้นที่กรุงเทพมหานคร 23
หมายเลขโทรศัพท์ 02-294-6900, 02-294-6729,02-294-6731 ต่อ 770- 773,02-294-6392, 02-294-6400

ของผมขึ้นแบบนี้แว้ว อีกกี่วันจะได้เช็คหว่า
thalucoz

โพสต์ที่ 16

aloneman25 เขียน:เช็คคืนภาษีของท่าน ได้ดำเนินการนำส่งไปรษณีย์แล้ว
เมื่อวันที่ 16/01/2555 หากยังไม่ได้รับ โปรดติดต่อ
สำนักงานสรรพากรพื้นที่กรุงเทพมหานคร 23
หมายเลขโทรศัพท์ 02-294-6900, 02-294-6729,02-294-6731 ต่อ 770- 773,02-294-6392, 02-294-6400

ของผมขึ้นแบบนี้แว้ว อีกกี่วันจะได้เช็คหว่า
ของพี่วันที่ยื่นแบบวันไหนครับ เผื่อว่าผมจะได้กะเวลาของตัวเองถูกครับ ขอบคุณครับ
FREEDOM ---------- HOLD MY HAND
gainer

โพสต์ที่ 17

ยื่นวันที่ 1 พอวันที่ 16 บอกว่าได้รับแบบ ล่าสุดวันนี้บอกว่าได้รับอนุมัติแล้วอยู่ระหว่างพิมพ์เช็ค

ขอบ่นกิมเอ็งหน่อยเหอะ จนป่านนี้ยังไม่ส่งหนังสือรับรองภาษีหัก ณ ที่จ่าย ดอกเบี้ย มาให้เลย ทำงานช้ากว่าสรรพากรอีก ปีที่แล้วก็รอไม่ไหวไม่ได้เอามายื่น ปีนี้ก็ยังเหมือนเดิม
satantuey

โพสต์ที่ 18

ซวยเลย...หลังจากที่ยื่นไปแล้ว 3 ครั้ง (ดังที่เคยโพสไว้) :wink: :wink:

วันนี้ครบกำหนดยื่นไปแล้ว 3 วันทำการครั้งที่ยื่นล่าสุด เมื่อเช้าได้ข้อความส่งมาทางโทรศัพท์ให้เข้าไปเช็คผล....ปลาดุก...ว่า!!!!! :!: :!: :!: :!:
สรรพากรได้รับเรื่องที่เรายื่นไปครบทั้ง 3 ครั้ง พอโปรแกรมหายเอ๋อ กลายเป็นเราจัดเต็มยื่นไป 3 ครั้งเลย สงสัยปีนี้ท่าทางจะได้คืนช้าแน่ๆ เพราะเสียเวลาตรวจแบบ 3 ฉบับ :twisted: :twisted: :twisted:
แนบไฟล์

ซากคน

โพสต์ที่ 19

โทรไปคุยกับเค้าตรงๆ ถึงสาเหตุที่แท้จริง แล้วให้เค้ายกเลิกชุดที่เราไม่ต้องการซิครับ
คุณ satantey
mosaj

โพสต์ที่ 20

ผมยื่นวันที่8 วันนี้วันที่20 สรรพากรแจ้งให้ยื่นหลักฐานตามได้แล้วครับ :D

นั่งรอเช็คอย่างใจจดจอ :oops:
"Imagination is more important than knowledge"
-- Albert Einstein --
AS965
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 21

ผมยื่นต้นปี ตอนนี้คอยเช็คอยู่
Ramy

โพสต์ที่ 22

ได้แล้วครับ ยื่นวันที่ 7 ได้วันที่ 20
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 23

Ramy เขียน:ได้แล้วครับ ยื่นวันที่ 7 ได้วันที่ 20
ยื่นทางเน็ต หรือไปยื่นที่สรรพากรเลยครับ
:D
Ramy

โพสต์ที่ 24

simpleBE เขียน:
Ramy เขียน:ได้แล้วครับ ยื่นวันที่ 7 ได้วันที่ 20
ยื่นทางเน็ต หรือไปยื่นที่สรรพากรเลยครับ
ยื่นทางเน็ตครับ
ndd_new

โพสต์ที่ 25

Ramy เขียน:
ระวังหน่อยครับ ระบบยื่นมีปัญหามาก ผมยื่น 24 ต้องยื่นอีกที 26 แล้วยังต้อง fax วันที่ 27 ยังบอกว่าข้อความfax ไม่ชัด ต้องโหลดใหม่เผื่อใช้ได้ ถ้าไม่ได้ ส่งจม.หรือต้องเอาเอกสารไปให้ วันนี้โทรไปตามอีกที ไม่วางบอกจะโทรกลับ นี่ยังไม่โทรเลย สรุปว่า ระบบยื่นหลักฐานทางเน็ตมีปัญหา ได้มั่งไม่ได้มั่ง และ อีกข้อคือ ราชการบอกจะโทรกลับอย่าเชื่อครับ ในรอบ 2 เดือนผมเจอ สองครั้ง บอกจะโทรกลับไม่โทรหรอกครับ คนเดือดร้อนคือเรา ต้องดิ้นรนกันเอง
ndd_new

โพสต์ที่ 26

ndd_new เขียน:
Ramy เขียน:
ระวังหน่อยครับ ระบบยื่นมีปัญหามาก ผมยื่น 24 ต้องยื่นอีกที 26 แล้วยังต้อง fax วันที่ 27 ยังบอกว่าข้อความfax ไม่ชัด ต้องโหลดใหม่เผื่อใช้ได้ ถ้าไม่ได้ ส่งจม.หรือต้องเอาเอกสารไปให้ วันนี้โทรไปตามอีกที ไม่วางบอกจะโทรกลับ นี่ยังไม่โทรเลย สรุปว่า ระบบยื่นหลักฐานทางเน็ตมีปัญหา ได้มั่งไม่ได้มั่ง และ อีกข้อคือ ราชการบอกจะโทรกลับอย่าเชื่อครับ ในรอบ 2 เดือนผมเจอ สองครั้ง บอกจะโทรกลับไม่โทรหรอกครับ คนเดือดร้อนคือเรา ต้องดิ้นรนกันเอง
โทษครับ Qoute ผิดคน จะสื่อว่า ขอหลักฐานทางเน็ต ระบบก็ยังมีปัญหา
tum_H

โพสต์ที่ 27

ยื่นไปวันที่ 25 มกรา วันนี้เข้าไปดู มีข้อความบอกว่า
" อยู่ระหว่างพิมพ์เช็ค "

สงสัยอานิสงค์ ฐานข้อมูลของปีที่แล้ว

คริ คริ

:B
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
SOIVEGA

โพสต์ที่ 28

เราก็ยื่นขอคืนภาษี 2 ครั้ง นึกว่าจะได้พิจารณาช้ามาก แต่ของเราก็ไม่นะ เพราะเขาขอเอกสารหลักฐานแล้วคะ
real-art

โพสต์ที่ 29

ผมยื่นไปช่วง 1สัปดาห์ที่แล้วครับ ได้รับเช็คเมื่อวานครับผม

อยากจะบอกว่ายื่นไป ไม่โดนเรียกหลักฐานสักอย่างครับ แปลกมากรอบนี้
pntrang

โพสต์ที่ 30

ยังไม่ได้เลยครับ

ยื่นไปเมื่อ 13 เดือนนี้ :oops:
โพสต์โพสต์