ประกาศซ่อมบำรุงเวป คืนนี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

ประกาศซ่อมบำรุงเวป คืนนี้ครับ

โพสต์ที่ 1

เนื่องด้วย ไม่ได้ทำ index เวปมาเป็นเวลาช้านาน (ตั้งแต่ มิถุนา 54) เพราะแอดมินมัวตี dotA และโดนธนูปักเข่าอยู่
ส่งผลให้ขณะนี้เวปเริ่มอืดลงเรื่อยๆ

ดังนั้น คืนนี้ตีหนึ่งเป็นต้นไป จะทำการ build index นะครับ เพื่อให้เวปเร็วๆเหมือนก่อน

ท่านสมาชิกอาจจะเข้าไม่ได้สักสองสามชั่วโมง เชื่อว่าเวปจะกลับมาเร็วก่อนตลาดเปิด

ด้วยความเคารพ
แอดมิน
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Re: ประกาศซ่อมบำรุงเวป คืนนี้ครับ

โพสต์ที่ 2

rebuild index แบบ online ก็ทำได้นิ หรือ
exec dbms_stats.gather_schema_Stats... หรือครับ
เพื่อประทังไปก่อนในชั่วระยะเวลาหนึ่ง
:)
airazoc

Re: ประกาศซ่อมบำรุงเวป คืนนี้ครับ

โพสต์ที่ 3

miracle เขียน:rebuild index แบบ online ก็ทำได้นิ หรือ
exec dbms_stats.gather_schema_Stats... หรือครับ
เพื่อประทังไปก่อนในชั่วระยะเวลาหนึ่ง
รอทำคืนนี้ทีเดียวละกันครับ :B จะ ทำอีกหลายอย่างคืนนี้
เพิ่งถอนธนูออกจากเข่า ไม่ได้ดูพอร์ทมาพักนึง วันนี้หุ้นเขียวๆขอนั่งดูให้ชื่นใจก่อน อิ อิ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ น้องเบส

เข้าเวบไม่ได้ซักสองสามชั่วโมง ตอนตีหนึ่ง คงไม่ทำให้ถึงกับลงแดงหรอกนะคุณ miracle
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

admin คุยกันคนนอกวงการอย่างเราได้แต่งง 555
perfectackle
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ยังไงก็ขอบคุณแอดมินนะครับ
ว. วีไอ อดทน
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

admin อย่าเลียนแบบ SET นะ

เดี๋ยวกู้ server ยาก

ธนูปล่อยให้ปัก .... ทีปลั๊กกลับปล่อยให้หลุด :mrgreen:
Highway_Star

โพสต์ที่ 8

ขอให้ทำเวลากด show comment ที่โดนลบเยอะๆ แล้วมันไม่ต้อง load หน้านั้นใหม่ด้วยได้มั้ยครับ
นะนะนะ

ไม่งั้นผม blink ไป stun จริงๆ นะ 5555
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 9

Ii'8N เขียน:admin อย่าเลียนแบบ SET นะ

เดี๋ยวกู้ server ยาก

ธนูปล่อยให้ปัก .... ทีปลั๊กกลับปล่อยให้หลุด :mrgreen:

555 :mrgreen:

ผมรอวันนั้นนอยู่นะ :B

ขอบคุณ เบสท์ครับ

ไม่รู้เกี่ยวกับเวบ ตอนนี้ มันดูอืดๆเล็กน้อยด้วยหรือเปล่า :?:
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

งานหนักไหมครับ หลับนอนให้พอนะครับ สุดท้ายเอาให้เร็วปรื๊ดเลยนะครับ
ทอมมี่

โพสต์ที่ 11

เอาใจช่วยครับ แอดมินสุดหล่อ :B
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณแอดมิน ที่เสียสละเวลากำลังกายกำลังใจ วางแผน ทำเพื่อส่วนรวมครับ
airazoc

โพสต์ที่ 13

ไม่รอด ดีขึ้นหน่อยเดียวเอง สงสัยต้อง normalize database ใหม่เลย
หรือไม่ก็ย้ายไปวางอีกเครื่องแทน

ขอไปคิดก่อนว่าจะแก้ปัญหาด้วยปัญญา (Normalize DB) หรือ กำลัง (CPU)ดี :B
thana99

โพสต์ที่ 14

airazoc เขียน:เนื่องด้วย ไม่ได้ทำ index เวปมาเป็นเวลาช้านาน (ตั้งแต่ มิถุนา 54) เพราะแอดมินมัวตี dotA และโดนธนูปักเข่าอยู่
ส่งผลให้ขณะนี้เวปเริ่มอืดลงเรื่อยๆ

ดังนั้น คืนนี้ตีหนึ่งเป็นต้นไป จะทำการ build index นะครับ เพื่อให้เวปเร็วๆเหมือนก่อน

ท่านสมาชิกอาจจะเข้าไม่ได้สักสองสามชั่วโมง เชื่อว่าเวปจะกลับมาเร็วก่อนตลาดเปิด

ด้วยความเคารพ
แอดมิน
ว่าจะตั้งกระทู้ถามอยู่พอดี ว่าทำไมช่วงหลังเวปอืดมาก
ล่าสุดที่เข้ามาตอนนี้ ก็ยังอืดมากนะครับ
บูรพาไม่แพ้
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ขอขอบคุณแอดมินมากนะครับ ขอให้กุศลนี้จงบรรดาลให้ชีวิตเจริญก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปนะครับ
forward

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับ เวปจะได้ลื่นปรู๊ด ๆ
aiitee
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

คุณแอดมิน น่ารักมากครับ คอยอับเดทสถานะเวปอยู่ตลอด ขอบคุณมาก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณน้องเบสครับ
เข้าเว่ไม่ได้ครึ่งวัน
เกือบลงแดงไปเหมือนกันครับ
ยิ่งมี pm เข้ามาแต่เข้าไปเช็คไม่ได้
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 19

สู้ๆครับท่านเบส. (หมายถึงซ่อมเวปนะครับไม่ใช่ ติdotA ). ;)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 20

สู้ๆครับท่านเบส. (หมายถึงซ่อมเวปนะครับไม่ใช่ ติdotA ). ;)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Ii'8N

โพสต์ที่ 21

airazoc เขียน:ไม่รอด ดีขึ้นหน่อยเดียวเอง สงสัยต้อง normalize database ใหม่เลย
หรือไม่ก็ย้ายไปวางอีกเครื่องแทน

ขอไปคิดก่อนว่าจะแก้ปัญหาด้วยปัญญา (Normalize DB) หรือ กำลัง (CPU)ดี :B

สู้ต่อไป กำลังใจมีคนให้เยอะ ... (เพราะน่าจะมีคนจะลแดงเยอะ) :B
อยู่ใกล้ๆ จะหอมแก้มซักฟ๊อด เป็นกำลังเจย ....อึ๋ย....

รูปภาพ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 22

อันนี้นอกเรื่องละ
General Error
SQL ERROR [ mysqli ]

Can't create a new thread (errno 12); if you are not out of available memory, you can consult the manual for a possible OS-dependent bug [1135]

An sql error occurred while fetching this page. Please contact an administrator if this problem persists.

อยู่ดีๆก็เจอ

ในเรื่อง
Admin เป็นงานที่ต้อง weight ระหว่าง คนใช้งานกับประสิทธิภาพเสมอ
เมื่อปิดแล้วได้ประสิทธิภาพที่ดี ก็ยินดีที่ทำละ ทำให้ดีกว่าเดิม
แต่สิ่งที่ดีที่สุด คือคนใช้งานได้ และ ปรับปรุงประสิทธิภาพไปด้วย
airazoc

โพสต์ที่ 23

miracle เขียน:อันนี้นอกเรื่องละ
General Error
SQL ERROR [ mysqli ]

Can't create a new thread (errno 12); if you are not out of available memory, you can consult the manual for a possible OS-dependent bug [1135]

An sql error occurred while fetching this page. Please contact an administrator if this problem persists.

อยู่ดีๆก็เจอ

ในเรื่อง
Admin เป็นงานที่ต้อง weight ระหว่าง คนใช้งานกับประสิทธิภาพเสมอ
เมื่อปิดแล้วได้ประสิทธิภาพที่ดี ก็ยินดีที่ทำละ ทำให้ดีกว่าเดิม
แต่สิ่งที่ดีที่สุด คือคนใช้งานได้ และ ปรับปรุงประสิทธิภาพไปด้วย

ตอนแก้ database ลืม disable บอร์ดน่ะครับ ขอโทษทีครับ
ตอนนี้น่าจะดีขึ้นมากแล้ว แก้ด้วยปัญญาแล้วถ้ายังกลับไปอืดหนักอีก อาจจะต้องหันไปแก้ด้วยกำลังบ้าง
:B
Factor_9

โพสต์ที่ 24

อ่านเวปได้ลื่นไหลดีมากเลยครับ ขอบคุณ admin มากเลยครับ :D
stay calm stay invest
airazoc

โพสต์ที่ 25

สรุปว่ามี table แอบ crash เวลา insert หรือ query เลยนานผิดปกติ
กับมี index ไม่ได้ build อยู่ table นึง ...

ตอนนี้บอร์ดน่าจะลื่นขึ้นเยอะ index ก็ build ใหม่แล้วด้วย
ขอขอบคุณ sosueme หนึ่งในทีมงาน ที่ช่วยหาสาเหตุจนเจอ
simpleBE

โพสต์ที่ 26

เยี่ยมไปเลยครับ
ลื่นปื๊ดๆ
:mrgreen: :B :mrgreen:
Ii'8N

โพสต์ที่ 27

simpleBE เขียน:เยี่ยมไปเลยครับ
ลื่นปื๊ดๆ
:mrgreen: :B :mrgreen:

ใช่เลย เร็วผิดกะเมื่อวานเลย

รูปภาพ
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณ admin และ ทีมครับ

เร็วขึ้นมากครับ :D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
โพสต์โพสต์