ขายหนังสือลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์ : Beating the Street

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Nell
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขายหนังสือลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์ : Beating the Street

โพสต์ที่ 1

ขายหนังสือลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์ : Beating the Street โดย Peter Lynch และ John Rothchild : แปลและเรียบเรียงโดย พรชัย รัตนนนทชัยสุข : 350 / 250 บาท

หนังสือที่ตีแผ่กลยุทธ์การลงทุนของ ปีเตอร์ ลินช์ ได้ละเอียดลึกซึ้งที่สุด
เป็นหนังสือที่นักลงทุนพันธ์แท้ไม่ควรพลาด

สุดยอดหนังสือการลงทุนที่ขายดีไปทั่วโลก

สนใจติดต่อ Mobile : 0817780451
E-mail : [email protected]
แนบไฟล์

ภาพประจำตัวสมาชิก
marcus147
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ขายหนังสือลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์ : Beating the Street

โพสต์ที่ 2

เสนอครับ
จริงๆเราน่าจะมีห้องให้ซื้อขายหนังสือการลงทุนมือสองนะครับ
เผื่อผมจะได้ไปอุดหนุนบ้าง
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
Nell

Re: ขายหนังสือลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์ : Beating the Street

โพสต์ที่ 3

ขายแล้วค่ะ ขอบคุณที่ให้ความสนใจค่ะ :)
wwwman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

สนใจเล่มนี้เหมือนกันคับ..ได้ข่าวว่าคุณ Web จะพิมพ์มาให้ได้อ่านกันอีกรอบคับ..ผมก้อรอหาซื้ออยู่ครับ..
the_matrix

โพสต์ที่ 5

ผมกำลังหาเล่มนี้อยู่เลย
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
chowbe76

โพสต์ที่ 6

จริงๆแล้วเค้าห้ามโพสในเชิงพาณิชย์นะครับ
แต่ผมว่า กรณีนี้ควรได้รับการยกเว้น(ถ้าพี่WEB ไม่ว่าอะไร)
อย่างไรเว็บมาสเตอร์ช่วยพิจารณาด้วยครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
tidy

โพสต์ที่ 7

ไม่ได้ขัดคอผู้ตั้งกระทู้นะครับ แต่ทราบมาว่าพี่ WEB จะจัดพิมพ์เล่มนี้ใหม่ ไม่ทราบผมเข้าใจถูกมั้ยครับ??
“Heads I win. Tales I don’t lose much.”

- The Dhandho Investor
Nell

โพสต์ที่ 8

สวัสดีค่ะ ผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน

ขอเรียนว่า หนังสือได้ขายไปแล้วค่ะ

จึงไม่มีความจำเป็นต้อง valid on board anymore

ช่วยลบ หรือแนะนำการลบกระทู้ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
rabbitz

โพสต์ที่ 9

เล่มนี้จะมีพิมพ์จำหน่ายอีกรอบครับ

มาพร้อมกับ จิตวิทยาการลงทุน

และกุญแจ 5 ดอกครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
perfectackle

โพสต์ที่ 10

rabbitz เขียน:เล่มนี้จะมีพิมพ์จำหน่ายอีกรอบครับ

มาพร้อมกับ จิตวิทยาการลงทุน

และกุญแจ 5 ดอกครับ
จำหน่ายเมื่อใหร่ก็จัดไปเมื่อนั้นแหละครับ
ว. วีไอ อดทน
chowbe76

โพสต์ที่ 11

ไม่เกี่ยวว่าขายไปแล้วหรือไม่
แต่สิ่งที่คุณทำนั้นผิดกติกาครับ
คุณอาจจะเป็น "ดีเอโก มาราโดนา" ที่ทำประตูด้วยมือแล้วกรรมการไม่ทันเห็น
แต่กรรมการที่บกพร่องคนนั้นก็ต้องรับผิดชอบต่อความผิดพลาด

กรณีนี้เช่นกันครับ
สมาชิกโพสขายของโจ๋งครึ่ม จะโทษผู้ดูแลเว็บก็คงไม่ได้ เพราะมีเวลาไม่พอจะตรวจสอบทุกกระทู้
ผมจึงเขียนขึ้นมาว่าอยากให้มีการเปลี่ยนแปลงกติกาบางข้อ ดังที่ได้กล่าวไปแต่ต้นนั้นเองครับ

(คือ...ผมเองก้อมีหนังสืออยากขายเยอะอ่ะ เพราะอ่านจบแล้ว สรุป ทำ Mind Mapping ไว้เเล้ว
กะๆดูว่าถ้าผมขายครึ่งราคาปกทุกเล่มที่มี คงได้ตังไปเทคโอเวอร์การบินไทยได้ 555)
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Nell

โพสต์ที่ 12

คือดิฉันไม่ทราบว่ามีกติกาว่าห้ามโพสขายหนังสือ โดยที่ได้มีโอกาสไปอ่านบางกระทู้ ก็มีสมาชิกบางท่านแสดงความจำนงว่าต้องการ ซื้อ หนังสือเล่มนั้นเล่มนี้อยู่ ซึ่งเป็นหนังสือที่ค่อนข้างหายาก ณ ขณะนั้น

ดิฉันคิดว่าดิฉันมีเจตนาดี และคิดว่าสามารถแบ่งปันกันได้

ซึ่งราคาหนังสือก็ไม่ได้มากมายอะไร และไม่ได้ทำให้ดิฉันรวยขึ้นเพราะขายหนังสือหรอกค่ะ

ps. ดูได้จาก counter ที่ทำการโพส --> 1

ถ้าจะมา blame กันอย่างรุนแรงด้วยเรื่องแค่นี้ สามารถ show ถึงความใจแคบ และกีดกันทางเพศ ได้เป็นอย่างดี

และดิฉันเคย เคยเข้าใจว่าสถานที่แห่งนี้เป็นสถานที่สำหรับ share และเกื้อกูลกัน

perception นั้น ก็กำลังจะเปลี่ยนไป ด้วยเหตุจากคนใจแคบบางคน ซึ่งไม่ใช่ทั้งหมดค่ะ

และก็มีหนังสือที่อยากจะ share อีก ซึ่งได้ทราบมาว่า มีหลายท่านหาอยู่

"คัมภีร์สุดยอดนักลงทุน : THE LITTLE BOOK THAT BEATS THE MARKET"
Nell

โพสต์ที่ 13

ถ้าคุณอยากจะเอาหนังสือไปขาย

อ้างคำพูดจาก --> " (คือ...ผมเองก้อมีหนังสืออยากขายเยอะอ่ะ เพราะอ่านจบแล้ว สรุป ทำ Mind Mapping ไว้เเล้ว
กะๆดูว่าถ้าผมขายครึ่งราคาปกทุกเล่มที่มี คงได้ตังไปเทคโอเวอร์การบินไทยได้ 555)"

แนะนำ อย่างเช่นเวปบอร์ดอันดับ 1 ของ ไทย : www.pantip.com ค่ะ

in case u do not know
chowbe76

โพสต์ที่ 14

ผมใจแคบครับ
แต่...
กฏ คือกฏ
ระเบียบ คือระเบียบ
ประเทศชาติบ้านเมืองวุ่นวายเพราะคนไม่เข้าใจสองบรรทัดบนนั้นแหละครับ

สำหรับผม ไม่มีการกีดกันทางเพศครับ
และ ผมโพส เพื่อเรียกร้องการเปลี่ยนแปลงเว็บธรรมนูญเล็กๆน้อยๆครับ
ยินดีที่ได้ทะเลาะด้วยครับคุณผู้หญิง
vim
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 15

marcus147 เขียน:เสนอครับ
จริงๆเราน่าจะมีห้องให้ซื้อขายหนังสือการลงทุนมือสองนะครับ
เผื่อผมจะได้ไปอุดหนุนบ้าง
น่าสนใจนะครับ ถ้ามีหมวดหมู่แยกออกไปอนาคตถ้ามีโพสท์ประมาณนี้อีกจะได้ย้ายไปรวมกันได้ เข้าใจว่าการปล่อยให้ใช้เว็บบอร์ดเพื่อการค้ามันอาจมีปัญหาจึงต้องมีกฎนี้ แต่สมาชิกบางท่านก็อาจจะสนใจหนังสือบางเล่มที่หาลำบากมาก น่าลำบากใจแทนผู้ดูแลครับ
Vi IMrovised
oatty

โพสต์ที่ 16

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=20&t=47023

ลิงค์ข้างบนคือกฏ กติกา มารยาท ครับ
ทีม mod ก็ไม่ค่อยมีเวลามาดูได้ทั่วถึงหรอก มีอะไรก็ว่ากันไป ผิดไปก็อภัยกัน คราวหน้าก็ทำให้ถูกต้อง

ที่นี่พยายามอยู่กันด้วยความเข้าใจกัน พี่หมวด chowbe76 ทักท้วงตามที่เห็นสมควรนะครับ อย่าผิดใจกันซะเปล่า
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
trap

โพสต์ที่ 17

อันนี้แบ่งปันกันนะครับ อย่าโกรธผมเลย

สำหรับผมถ้าไปที่ไหนก็ต้องเคารพกฏของที่นั่นครับ
สมมุตินะครับ ถ้าผมไป เมืองเวนิส ประเทศอิตาลี (อยากไปซักครั้งจัง)
แล้วบังเอิญผมสงสารนกพิราบเลยให้อาหารมัน ทีนี้มีคนท้องถิ่นมาดุผมว่ามันผิดกฏของที่นี่นะ

สิ่งที่ผมจะทำคือ ขอบคุณเค้า เพราะผมอาจจะไม่ทราบว่ามีกฏห้ามให้อาหารนกพิราบ
แต่ถ้าตำรวจที่นั่นเห็นก็คงต้องทำตามกฏ คือปรับเงินผม
แต่คนที่เตือนผมทำให้ผมไม่ต้องเสียเงินค่าปรับ ผมไม่ถือว่าเค้าใจแคบหลอกครับ

กลับกันถ้าคนท้องถิ่นเห็นผมซึ่งเป็นนักท่องเที่ยวให้อาหารนกพิราบ แล้วไปตามตำรวจมาปรับเงินผม อันนี้อาจมีเคือง
แต่สุดท้ายผมก็คงต้องเสียค่าปรับตามกฏของที่นั่น เพราะมันเป็นกฏครับ เราเข้าไปหาความสำราญในประเทศเค้า
ก็ต้องไม่ทำให้ คนที่นั่นเดือดร้อน เช่น ผมไปแล้วก็กลับ แต่คนที่นั่นต้องดมมูลนกพิราบทุกวัน มันก็ไม่สมควรนะครับ

แม้แต่เวปบอร์ดอันดับ 1 ของไทย ที่อ้างถึง ผมก็เข้าใจว่าไม่สามารถโพสขายของได้ทุกหน้านะครับ
เค้าจัดที่เฉพาะสำหรับ "ซื้อ-ขาย-แลก-แจก" ถ้าคุณไปโพสผิดหน้าก็ระวังมีคนมาว่านะครับ(อันนี้ผมเตือนโดยสุจริตใจนะ อย่าโกรธกันเลย)
"Don't look for profits; look for sources of profits" Rakesh Jhunjhunwala
trap

โพสต์ที่ 18

http://www.oknation.net/blog/supawan/2011/12/12/entry-1

อันนี้กฏหมายแปลกๆครับ
"Don't look for profits; look for sources of profits" Rakesh Jhunjhunwala
โพสต์โพสต์