สงสัยเรื่องงบการเงิน มันไม่ตรงกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
konkanglang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สงสัยเรื่องงบการเงิน มันไม่ตรงกัน

โพสต์ที่ 1

ผมสงสัยว่าทำไมตัวเลขไม่ตรงกัน เช่น

งบไตรมาส 4 ของปี 2009 พวก....เอ่อ รายการสินทรัพย์ หรือ...ดอกเบี้ยจ่าย อะไรเงี้ยครับ ผมก็จำไม่ได้ว่าอันไหน

มันจะไม่ตรงกับ

เวลาดูงบของปี 2010 ที่เค้าเอาไปเทียบกับเวลาเดียวกันของปีที่แล้ว คือปี 2009 เนี่ยครับ มันจะไม่ตรงกัน

เป็นเพราะอะไรหรอครับ :?: :roll:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

Re: สงสัยเรื่องงบการเงิน มันไม่ตรงกัน

โพสต์ที่ 2

อาจมีการแก้ไขมาตรฐานทางบัญชีบางข้อ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
โพสต์โพสต์