กำไรในอนาคต ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
poy055
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำไรในอนาคต ?

โพสต์ที่ 1

เค้าว่าให้ดูราคาปัจจุบัน กับ การทำกำไรในอนาคต แล้วดูว่ามีส่วนต่างให้ทำกำไรหรือเปล่า ถ้ามี ซื้อได้

ราคาปัจจุบันพอรู้ครับ แต่ปัญหา คือ

การคาดการณ์ กำไรในอนาคต เราจะหายังไง ? เดายังไงครับ ?

ช่วยบอกหลักการของ การเดากำไรไหนอนาคตและช่องทางไหนการหาข้อมูลที่จะเดากำไรในอนาคต

ขอบคุณมากครับ
poy055
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: กำไรในอนาคต ?

โพสต์ที่ 2

เท่าที่ผมรู้นะครับ กำไรของบริษัทจะเพิ่มขึ้นจาก

1.ยอดขายเพิ่ม

2. ราคาขายเพิ่ม

3. ต้นทุนขายลด

มีอีกไหมครับ แต่เราจะรู้ได้ยังไงครับ

ขอบคุณที่ช่วยแชร์ความรู้
โพสต์โพสต์