ขอรายชื่อหุ้นที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจากน้ำท่วมหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ZEII
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ขอรายชื่อหุ้นที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจากน้ำท่วมหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากในทุกวิกฤตย่อมมีโอกาส
ผมเลยคิดว่าหุ้นที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจากน้ำท่วมในช่วงนี้
ซึ่งผลชัดเจนคงจะออกมาในตอนประกาศงบไตรมาส 4
คงจะเป็นอีกโอกาสที่อาจจะมาถึง
หากเราเลือกหุ้นที่แข็งแกร่ง อนาคตดี
แต่ประสบปัญหาจากน้ำท่วมอย่างหนัก

ก็เลยมารบกวนขอรายชื่อหุ้นที่ได้รับผลจากน้ำท่วมจากพี่ๆ หน่อยครับ
ยิ่งกระทบหนักๆ แบบหน้ามือเป็นหลังมือเลย ยิ่งดีครับ :shock:
(แต่คาดว่าต้องกลับมาได้ด้วยนะครับ 555)

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
"อย่าพยายามซื้อหุ้นที่ราคาต่ำสุดและขายที่ราคาสูงสุด
เพราะมีแต่คนโกหกเท่านั้นที่สามารถทำได้"
คนอุดร
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอรายชื่อหุ้นที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจากน้ำท่วมหน่อยครั

โพสต์ที่ 2

เอาเฉพาะที่ท่วมจริงๆ และก็นึกออกนะครับ
ROJNA , NNCL , TTW , KCE , AH , SMT , SVI , HANA นึกได้แค่นี้นะครับ ส่วนจะกระทบยังไงก็พิจารณาเองนะครับ :D
"มันไม่ใช่หุ้นหรอกที่จะทำให้เรารวย แต่สิ่งที่เรารู้เกี่ยวกับหุ้นต่างหากที่จะทำให้เราร่ำรวยได้"
KimVi
ผู้ติดตาม: 3

Re: ขอรายชื่อหุ้นที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักจากน้ำท่วมหน่อยครั

โพสต์ที่ 3

HTECH ครับ ผบห.ประมาณการรายได้ Q4 ลดลง 20% จากลูกค้าที่เป็นบริษัทผลิต HDD ประสบปัญหาน้ำท่วม
"Look at market fluctuations as your friend rather than your enemy; profit from folly rather than participate in it." – Warren Buffett
ZEII

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นตัวที่อยู่ในนิคมฯ หรือไม่ก็ทำนิคมฯเองทั้งนั้นเลยนะครับ
:D :D
"อย่าพยายามซื้อหุ้นที่ราคาต่ำสุดและขายที่ราคาสูงสุด
เพราะมีแต่คนโกหกเท่านั้นที่สามารถทำได้"
leksystem
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

กระทบกับกลุ่มอสังหาฯด้วยครับ คนจะซื้อบ้าน จะดูก่อนว่าโครงการนั้นน้ำท่วมมั๊ย
patto_kung

โพสต์ที่ 6

บริษัทประกันภัยต่างๆ ครับ แต่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ตัวไหนมีผลกระทบบ้าง แต่ THRE มีผลกระทบแน่ๆ เพราะรับประกันภัยต่อ
jack5515566
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

PS เห็นข่าวว่าท่วมเกือบ50%ของโครงการที่มี ต้องอ่านรายละเอียดอีกที
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

เอ็น -พีค ครับ

อสังหากระทบ เอ็น-พีค น่าจะกระทบครับ

:mrgreen: :mrgreen:
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
เกล้า

โพสต์ที่ 9

sisครับ..คิวสี่ดูจะกระทบยอดขายอยู่พอสมควร.. :(
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
ZEII

โพสต์ที่ 10

เกล้า เขียน:sisครับ..คิวสี่ดูจะกระทบยอดขายอยู่พอสมควร.. :(

ใช่ๆ ดูใน OppDay ยอดขายหายไป 20-25% เลยมั้งครับนั่น
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

เกล้า เขียน:sisครับ..คิวสี่ดูจะกระทบยอดขายอยู่พอสมควร.. :(
มี SIS ก็น่่าจะต้องมี SYNEX ด้วยครับงานนี้ :mrgreen:
xylemoo

โพสต์ที่ 12

PATO ครับ ลูกค้าหลักเป็นชาวนาในพื้นที่ภาคกลาง
:-)
OnlyRead

โพสต์ที่ 13

MAJOR ปิดไปหลายสาขา Q4 น่าจะมีค่าใช้จ่ายอื่นๆเพิ่ม ยอดรายได้คงตกแบบชั่วคราว
BCP โรงไบโอฟูเอลโรงไฟฟ้าแสงอาทิตย์หยุดทำการหยุดชั่วคราว ปั๊มปิดไปหลายปั๊ม
nuaythebest
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 14

AXN เขียน:MAJOR ปิดไปหลายสาขา Q4 น่าจะมีค่าใช้จ่ายอื่นๆเพิ่ม ยอดรายได้คงตกแบบชั่วคราว
BCP โรงไบโอฟูเอลโรงไฟฟ้าแสงอาทิตย์หยุดทำการหยุดชั่วคราว ปั๊มปิดไปหลายปั๊ม
ของ BCP ผมขับรถผ่านไป ตอนจะเข้าคลังน้ำมัน ผมว่าเสียหายเยอะนะครับ แผง cell ตะไคร่ คราบเกาะหมด โรงงานก็เละ เหลือแต่ในส่วนคลังน้ำมันที่ยังโอเค
โพสต์โพสต์