VI meeting ครั้งที่ 2 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
minkyman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: VI meeting ครั้งที่ 2 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

โพสต์ที่ 31

minkyman ครับ1ทีครับ
อุ อา กะ สะ
earthcu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 99

Re: VI meeting ครั้งที่ 2 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

โพสต์ที่ 32

ขอ Update รายชื่อผู้ที่ร่วมงานล่าสุดครับ

1 earthcu
2 hathairath
3 fundsforlife
4 kanok891
5 supparoj
6 anuwat_v
7 financeseed
8 jayrelax
9 jayrelax
10 monsoon
11 nanoVI
12 nanoVI
13 sovlfly
14 Elunium
15 aj088029
16 muldif
17 muldif
18 krailerd
19 krailerd
20 picklife
21 Champ_st
22 IBiz
23 angel4916
24 RONNAPUM
25 การ์ตูน
26 การ์ตูน
27 noppakorn
28 amorn_sr
29 nanojim
30 minkyman

และขอขอบคุณคุณ hathairath, พี่ monsoon ด้วยครับที่อาสาจะมาช่วยผมในวันจัดงาน

ขอบคุณครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
jayrelax

โพสต์ที่ 33

picklife เขียน:แอบได้ยินมาว่าหลังเลิกงานนี้จะมี......พูดไม่ได้อยากรู็ต้องลงชื่อครับ 555+
ปล.ใบ้ให้นิดว่า สำหรับคนที่ขยันและตั้งใจมันคุ้มค่ามากๆๆๆครับ^^
แหมๆ..พี่ปิ๊กมีแอบยั่วน้ำลายด้วยนะครับ 555
Crazy for making money.
warlord

โพสต์ที่ 34

มาช้าไปหน่อย แต่จอง 1 ที่ครับ
IBiz

โพสต์ที่ 35

ขอจองเพิ่ม 1 ที่ค่ะ
tatteerapong

โพสต์ที่ 36

ขอจอง 2 ที่ครับ
champ_st
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

jayrelax เขียน:
picklife เขียน:แอบได้ยินมาว่าหลังเลิกงานนี้จะมี......พูดไม่ได้อยากรู็ต้องลงชื่อครับ 555+
ปล.ใบ้ให้นิดว่า สำหรับคนที่ขยันและตั้งใจมันคุ้มค่ามากๆๆๆครับ^^
แหมๆ..พี่ปิ๊กมีแอบยั่วน้ำลายด้วยนะครับ 555
พี่ปิ๊กจะเลี้ยงข้าวแชมป์นะครับไม่มีอะไรมาก 5555
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
zingaro

โพสต์ที่ 38

จอง 1 ที่ค่ะ
ZEN2010

โพสต์ที่ 39

จอง 1 ที่ครับ
gappom

โพสต์ที่ 40

จอง 1 ที่ครับ
มาช้าไปหน่อย เิ่พิ่งจะจัดเวลาลงตัว
ziannoom

โพสต์ที่ 41

จองหนึ่งที่ครับ
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
Caffein

โพสต์ที่ 42

งานนี้คงแห้ว 99% แล้วครับ
คงต้องครั้งหน้าแล้วหล่ะ
เสียดายจัง
ขยันวันนี้ เพื่อสิ่งดีๆ วันข้างหน้า
picklife

โพสต์ที่ 43

:D :D :D
ขอจองเพิ่ม1ที่ครับ

ปล.ขอไม่บอกว่าจอเผื่อใครนะครับ บอกแล้วกลัวเต็มทันที^^
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
amezingman

โพสต์ที่ 44

ไม่ทราบว่าเต็มหรือยัง ขอจอง 1 ที่ครับ
หมอวิ
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 45

ขอจองหนึ่งที่ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
วิเชียร
earthcu

โพสต์ที่ 46

ขอ Update รายชื่อผู้ที่ร่วมงานล่าสุดครับ (1 Dec 11)

1 earthcu
4 kanok891
5 supparoj
6 anuwat_v
7 financeseed
8 jayrelax
9 jayrelax
10 monsoon
11 nanoVI
12 nanoVI
13 sovlfly
14 Elunium
15 aj088029
16 muldif
17 muldif
18 krailerd
19 krailerd
20 picklife
21 Champ_st
22 IBiz
23 angel4916
24 RONNAPUM
25 การ์ตูน
26 การ์ตูน
27 noppakorn
28 amorn_sr
29 nanojim
30 minkyman
31 warlord
32 IBiz (2)
33 tatteerapong
34 tatteerapong
35 zingaro
36 Nemo
37 gappom
38 ziannoom
39 picklife (Guest)
40 amezingman
41 detachment

ขออภัยเพื่อนๆด้วยครับ ช่วงก่อนค่อนข้างวุ่น เลยไม่ค่อยได้ update ข้อมูลของงาน
คิดว่าช่วงใกล้ๆจะแจ้งรายละเอียดข้อมูลของงานให้เพื่อนๆทราบอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
j21

โพสต์ที่ 47

จอง 3 ที่ครับ :D
YEAN

โพสต์ที่ 48

ขอโทษน่ะครับ ขอ cancel เนื่องจากติดธุระสำคัญ (อยากไปร่วมงานมากๆ แต่ขอเป็นโอกาสหน้าน่ะครับ)
warlord

โพสต์ที่ 49

ใกล้จะวันงานแล้ว เรามากำหนด agenda กันก่อนดีไหมครับ???
ผมอยากให้มีการ present ด้วย ขึ้น projector ไปเลยครับ
เชิญเพื่อนๆ ที่มีความรู้และประสบการณ์ ไปเล่าเรื่องอะไรดีๆ ให้ทุกๆ คนได้ฟังกัน
earthcu

โพสต์ที่ 50

ขอ Update รายชื่อผู้ที่ร่วมงานล่าสุดครับ (As 10 Dec 11)

1 earthcu
4 kanok891
5 supparoj
6 financeseed
7 jayrelax
8 jayrelax
9 monsoon
10 nanoVI
11 nanoVI
12 sovlfly
13 Elunium
14 aj088029
15 muldif
16 muldif
17 krailerd
18 krailerd
19 picklife
20 Champ_st
21 IBiz
22 angel4916
23 การ์ตูน
24 การ์ตูน
25 noppakorn
26 amorn_sr
27 nanojim
28 minkyman
29 warlord
30 IBiz (2)
31 tatteerapong
32 tatteerapong
33 zingaro
34 Nemo
35 gappom
36 ziannoom
37 picklife (Guest)
38 amezingman
39 detachment
40 j21
41 j21
42 j21

สำหรับ พี่ anuwat_v และ พี่ RONNAPUM ถ้า clear ธุระได้ทันก็เชิญมาร่วมงานด้วยครับ แต่ถ้าไม่ทันก็ไว้พบกันใน meeting ครั้งต่อไปครับ
earthcu

โพสต์ที่ 51

warlord เขียน:ใกล้จะวันงานแล้ว เรามากำหนด agenda กันก่อนดีไหมครับ???
ผมอยากให้มีการ present ด้วย ขึ้น projector ไปเลยครับ
เชิญเพื่อนๆ ที่มีความรู้และประสบการณ์ ไปเล่าเรื่องอะไรดีๆ ให้ทุกๆ คนได้ฟังกัน
ผมขอแจ้งรายละเอียดของงานและ Draft Agenda ไว้คร่าวๆดังนี้ครับ
(ถ้ามีอะไรแนะนำเพิ่มเติม รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ)

VI meeting ครั้งที่ 2 ชลบุรีและจังหวัดใกล้เคียง

กำหนดการจัดงาน
วันอาทิตย์ที่ 18 ธ.ค.2554 เวลา 10.00-14.30น.
ร้านอาหาร ปะการัง บางแสน ห้องดาวทะเล
Concept งาน : สบายๆ เป็นกันเองครับ
ค่าใช้จ่าย 400 บาท/1 ท่าน (จ่ายหน้างานครับ)

Draft Agenda
10:00-10:20 ลงทะเบียนที่ห้องดาวทะเล
10:20-10:40 สมาชิกแนะนำตัว (ชื่อเล่น,ชื่อ login, อาชีพ,จังหวัด)
10:40-11:00 เล่นเกมเพื่อกระชับความสัมพันธ์
11:00-12:30 รับประทานอาหารพร้อมทั้งคุยกันตามประสาคอหุ้น
12:30-13:30 กิจกรรมกลุ่มจับกลุ่ม Discuss หุ้นประมาณ 30 นาที
พร้อมทั้งออกมา Present หุ้น กลุ่มละประมาณ 5 นาที
13:30-14:30 เพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์มา share ประสบการณ์ลงทุน (ตามคำแนะนำพี่ warlord)

รบกวนเพื่อนๆช่วย share idea และขอความช่วยเหลือดังต่อไปนี้ครับ
1.กิจกรรมกลุ่ม อยากจะ discuss ประเด็นไหน เช่น แยกตามหมวดอุตสาหกรรมเหมือนคราวก่อน , หุ้นที่คิดว่าน่าจะได้ประโยชน์หลังภาวะน้ำท่วม หรืออยากจะ discuss ในประเด็นอื่นๆ
2.อยากให้เพื่อนๆพี่ที่มีประสบการณ์ลงทุน มา share ประสบการณ์ด้านไหนครับ เช่นหลักการในการเลือกหุ้น, ความผิดพลาดจากการลงทุนในอดีต, Case study หุ้นที่เคยซื้อแล้วประสบความสำเร็จในอดีต หรืออยากให้ share ประสบการณ์ในด้านอื่นๆ
3.ขออาสาสมัครพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ลงทุนมาช่วย share ประสบการณ์ลงทุนด้วยครับ ถ้าไม่มีใครรับอาสา ผมอาจจะขอถือวิสาสะเลือกเอาในวันงานเหมือนคราวก่อนครับ
4.มีเพื่อนๆพี่ๆท่านไหนพอจะให้ยืม projector ได้บ้างครับ พอดีที่ร้านอาหารไม่มี projector หรือถ้าพอจะมีเบอร์ติดต่อบริษัทที่ให้เช่า รบกวนช่วยแจ้งผมด้วยครับ

เบื้องต้นขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆตามนี้ก่อนครับ
และขอขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำและความช่วยเหลือครับ :)
ZEN2010

โพสต์ที่ 52

Nemo 1ที่ ขอ Cancelนะครับ ติดธุระด่วนครับ
Factor_9

โพสต์ที่ 53

http://maps.google.co.th/maps?hl=th&rlz ... a=N&tab=il

แผนที่ร้านครับ :D
stay calm stay invest
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 54

ขอจอง 1 ที่ครับ ขอบคุณมากๆครับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
minkyman

โพสต์ที่ 55

งานนี้ สุดยอด พี่pak ไปต้องไปขอความรู้เยอะๆ ขอหุ้นๆturn เยอะๆ
อุ อา กะ สะ
Kaiser
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 56

จอง 1 ที่ครับ ขอบคุณครับ
yacht7

โพสต์ที่ 57

ถ้ายังไม่เต็ม ขอด้วย 1 ที่ครับ
ความอดทน เป็นส่วนหนึ่งของการลงทุน
การลงทุนที่ถูกวิธี คือลงทุนแล้วมีความสุข
sirimethagul

โพสต์ที่ 58

ขอจองด้วยคนครับ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเข​า…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมื​อนใค­ร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ :)
yacht7

โพสต์ที่ 59

yacht7 เขียน:ถ้ายังไม่เต็ม ขอด้วย 1 ที่ครับ
ขอเพิ่มอีก 1 ครับ

พาคุณพ่อไปด้วย
ความอดทน เป็นส่วนหนึ่งของการลงทุน
การลงทุนที่ถูกวิธี คือลงทุนแล้วมีความสุข
sirimethagul

โพสต์ที่ 60

ขออีกที่นะครับ พี่ไปด้วย รวม 2 ที่
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเข​า…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมื​อนใค­ร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ :)