ถ้าจะเปิด port เทรดผ่านเน็ตแบบถือยาว คุณจะแนะนำโบรกไหน???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
mrdew
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าจะเปิด port เทรดผ่านเน็ตแบบถือยาว คุณจะแนะนำโบรกไหน???

โพสต์ที่ 1

อยากเปิด port (เทรดผ่านเน็ต)การลงทุนแบบถือยาวเป็น value investor คุณจะแนะนำให้ผมเปิดกับโบรกไหน ที่บริการดี เสียค่าธรรมเนียมไม่มาก เห็นมีบางแห่งเก็บค่าธรรมเนียมขั้นต่ำต่อวันด้วย ถ้าเล่นถือยาว คงตายแน่ถ้าเจอโบรกเก็บขั้นต่ำต่อวัน ถ้าขั้นต่ำต่อครั้งนี่ยังพอทน เพราะคงไม่ซื้อขายบ่อย แต่ว่าที่ไหนดีล่ะที่เก็บค่าธรรมเนียมต่อครั้งต่ำ ๆ และบริการอื่น ๆ โดยรวม จัดว่าอยู่ในเกณฑ์ดี

อยากถามอีกว่า ถ้าช่วงเวลาเทรดเป็นเวลาที่ผมไม่สามารถสั่งซื้่อขายได้ เพราะต้องทำงาน ผมจะัีสั่งซื้อขายรอไว้ได้ไม๊ครับ เพราะเวลาที่ผมว่าง ก็คือเวลาที่ตลาดปิดแล้วน่ะครับ เช่นช่วงกลางคืน หรือไม่ก็เสาร์-อาทิตย์ที่ผมจะว่าง

ไม่ทราบว่าพี่ ๆ นักลงทุนทั้งหลายทำยังไงกัน

ขอบคุณครับ
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

กิมเอ็งไม่เสียขั้นต่ำต่อวันครับ บริการโดยรวมขัดใจผมนิดหน่อย แต่ผมไม่รู้ว่าที่อื่นเป็นไงบ้าง
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 3

seamico สำหรับผมไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น ไม่มีขั้นต่ำเช่นกัน มีเงินเท่าไหร่ก็โอนเข้าพอร์ท ซื้อได้ตามเท่าที่มี
Expecto Patronum!!!!!!
kaiwan

โพสต์ที่ 4

kimeng tisco ไม่มีค่าธรรมเนียมต่อวัน
สั่งซื้อขายล่วงหน้าได้ครับ
mikan171

โพสต์ที่ 5

สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน

ไม่ค่อยเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมนะครับ
คือผมใช้Tiscoอยู่ แต่รู้สึกว่าบทวิเคราะห์ต่างๆนี่เป็นภาษาอังกฤษซะเยอะ
ไม่รู้เหมือนกันว่าbrokerอื่นๆเป็นแบบนี้หรือเปล่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ

โพสต์ที่ 6

ผมใช้ uob ไม่มีขั้นต่ำอะไรทั้งนั้นครับ
คิดตามจริงเลยครับ ซื้อหุ้น อย่าง
fe 100 *72 = 7200
คิดนายหน้าตามจริงเลยครับ ไม่มีขั้นต่ำ 200 ครับ
ผ่านมา

โพสต์ที่ 7

ไม่มีผลหรอก ถ้าคุณถือยาว
เอาแบบว่าสะดวก ใกล้บ้าน
มีชื่อเสียงหน่อย ติด top 5 top 10 ก็ได้
แต่ถ้าคิดจะติดตามข้อมูลใน internet ก็เปิดไปหลายๆเจ้าเลย
จะได้อ่าน reserch เยอะๆ แต่อย่างที่บอกแหละ เชื่อไม่ค่อยได้สักเจ้า

kimeng scbs poems dbsv
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 8

เอ Dr.T ครับ kimeng มีขั้นต่ำที่ 50 บาทไม่ใช่หรือครับ เช่น เทรด 100*72 = 7200 ต้องบวกอีก 53.5 บาทรวม vat ด้วยนี่ครับ ไม่ใช่ 7200 * .00021 = 15.12 ยังไม่รวม vat ครับ ถ้าผมเข้าใจผิดยังไงช่วยแก้ไขด้วยนะครับ
Dr.T_unlog

โพสต์ที่ 9

ผมหมายถึงถ้าไม่ซื้อขายก็ไม่เสียอะไรน่ะครับ
คนโพสเขาไม่ได้ซื้อขายบ่อยเขาก็ไม่ต้องเสียเงินทุกวัน
ล็อคหัวข้อ