ต่อไปนี้คอนโดจะขายดีกว่าพวกบ้านเดียวหรือทาวเฮาส์เยอะมากๆ@@@

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
tigerroad197
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ต่อไปนี้คอนโดจะขายดีกว่าพวกบ้านเดียวหรือทาวเฮาส์เยอะมากๆ

โพสต์ที่ 31

ผมไม่ทราบว่าเจตนาของท่าน จขกท คืออะไร ? ? ?

นอกจาก กระทู้นี้แล้ว ก็ยังไปเปิดอีกกระทู้หนึ่ง ทำนองเชียร์ คอนโด

ผมเองก็มี คอนโด ให้เช่า แต่ก็ไม่ได้มองว่า อนาคตของคอนโด จะต้องสวยเลิศหรูอย่างเดียว ช่วงที่ต่างชาติเจอวิกฤต คอนโด ระดับสูง ก็มีว่างนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีสองด้านเสมอ

ความคิดเห็นของเพื่อน ๆ ท่านอื่น ก็น่าสนใจ เพราะสะท้อนถึงอีกด้านหนึ่ง และควรนำมาคิดพิจารณาด้วยครับ

ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่เห็นว่า ความคิดเห็นของท่านอื่นจะมี อคติ แต่ประการใด เพียงแต่พวกท่านเหล่านั้น ต้องการเตือนสติให้หาข้อมูล ข้อเท็จจริง

การที่ท่าน จขกท อยู่ในแวดวงของท่าน ซึ่งมีความคิดเห็นเดียวกัน แล้วจะมาบอกว่านั่นคือ FACT นั้น ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ

อย่างน้อย เพื่อน ๆ ท่านอื่น ก็ไม่ได้เห็นชอบไปทุกคน นี่แหละครับคือความจริงที่ควรตระหนัก และแสดงว่า สิ่งที่ จขกท กล่าวนั้นเป็นเพียงมุมมองด้านเดียว ยังมีคนอื่นไม่เห็นด้วย เพราะถ้าหากเป็น FACT จริงแล้ว ย่อมจะมีแต่คนเห็นด้วยทุกคน

FACT ก็คือ ข้อเท็จจริง เหมือนอย่างที่ใคร ๆ ก็ทราบว่า 1+1 เท่ากับ 2 ไม่มีข้อโต้แย้ง

ส่วนข้อคิดเห็นก็คือ มุมมองที่เกิดจากความคิดเห็นของแต่ละบุคคล อาจจะถูกบ้าง ผิดบ้าง แต่ที่สำคัญ ก็ควรจะรับฟังความคิดเห็นของท่านอื่นบ้างครับ

ซึ่งผมขอขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นของทุก ๆ ท่านครับ ในฐานะคนมีคอนโดให้เช่าครับ
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 5

Re: ต่อไปนี้คอนโดจะขายดีกว่าพวกบ้านเดียวหรือทาวเฮาส์เยอะมากๆ

โพสต์ที่ 32

คอนโดมิเนียมมีข้อดี ข้อเสีย ความเสี่ยงแบบหนึ่ง
บ้านเดี่ยวก็มี ข้อดี ข้อเสีย ความเสี่ยงอีกแบบหนึ่ง
การตัดสินใจเลือกที่อยู่จึงขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย พิจารณาโดยรวมใช่ว่าคอนโดจะชนะบ้านเดี่ยว เพราะว่าน้ำท่วมเป็นเพียงปัจจัยหนึ่งเท่านั้น และ เพื่อป้องกันบ้านเดี่ยวก็สร้างยกสูงได้
ที่ผ่านมา ถ้าอยู่บ้านเดี่ยวได้ ส่วนใหญ่เขาไม่สนใจคอนโดหรอกครับ เขาซื้อคอนโดด้วยเหตุผลเรื่องทำเลและความสะดวกในการเดินทางมากกว่า ลองไม่มีรถไฟฟ้า คอนโดก็ขายลำบากและไม่เฟื่องฟูขนาดนี้แน่ แม้จะมีข้อดีเรื่องน้ำไม่ท่วมถึงก็ตาม
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 33

kloysri คุณพูดเองเออเองอยู่คนเดียวครับ คำตอบผมก็ชัดเจน รอดู presale เพราะ presale เป็นตัวเลขเชิง quantitative ที่มี size เข้ามาตัด

สิ่งที่คุณพูดคือ opinion เพราะมี n = 1

Ok ให้ ญาติ 20 คนคุณไปเลย n = 20

ยังไงก็ insufficient size to draw valid conclusion

ว่าผมพูดจาไม่มีหลัก หรือเป็นคุณที่ไม่เข้าใจหลักการวิเคราะห์

ส่วนที่ผม post ไม่เกี่ยวกับกระทู้มันก็เรื่องของผมคุณไม่ต้องเห็นต้องมาใส่ใจหรือว่าร้อนตัว
value trap
รูปภาพ
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 34

จขกท จั่วหัวและให้ความเห็นสนับสนุนความคิดตนเองแบบนี้ ก็ไม่น่าแปลกใจที่เห็นสมาชิก จะออกมาให้ความเห็นแย้ง ซึ่ง จขกท ก็สามารถ defend ความคิดตนเองได้ แต่การยกคำพูดเหล่านี้

"คุณคงไม่เคยอยู่คอนโดระดับบนมาเลยน่ะค่ะ"
"บัวใต้น้ำก็ยังเป็นบัวใต้น้ำวันยังค้่ำ"
"ไม่อยากเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือค่ะ"
"คุณคงอยู่พวกแฟลตนิรันด์ หรือปลาทองมามั้ง"

ผมเห็นว่าเป็นการยกตนข่มท่าน เสียดสี ซึ่งไม่เหมาะสม และผิดกติกาเวบ อยากให้เลี่ยงนะครับ เราแลกเปลี่ยนข้อมูลความคิดด้วยเหตุผล ไม่ใช่ชนะกันหรือข่มกันด้วยฐานะ

โพสต์ที่ 35

^^ ครับคุณกาละมัง เค้าว่าเวลากระเทยออกท่าทางมักจะทำเกินผู้หญิง :rofl:
value trap
รูปภาพ

โพสต์ที่ 36

กาละมัง เขียน:จขกท จั่วหัวและให้ความเห็นสนับสนุนความคิดตนเองแบบนี้ ก็ไม่น่าแปลกใจที่เห็นสมาชิก จะออกมาให้ความเห็นแย้ง ซึ่ง จขกท ก็สามารถ defend ความคิดตนเองได้ แต่การยกคำพูดเหล่านี้

"คุณคงไม่เคยอยู่คอนโดระดับบนมาเลยน่ะค่ะ"
"บัวใต้น้ำก็ยังเป็นบัวใต้น้ำวันยังค้่ำ"
"ไม่อยากเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือค่ะ"
"คุณคงอยู่พวกแฟลตนิรันด์ หรือปลาทองมามั้ง"

ผมเห็นว่าเป็นการยกตนข่มท่าน เสียดสี ซึ่งไม่เหมาะสม และผิดกติกาเวบ อยากให้เลี่ยงนะครับ เราแลกเปลี่ยนข้อมูลความคิดด้วยเหตุผล ไม่ใช่ชนะกันหรือข่มกันด้วยฐานะ
เห็นด้วยครับว่า การแสดงความคิดเห็นที่ขัดแย้ง ควรใช้เหตุผล แต่ไม่ควรใช้การยกตนข่มท่าน

พอมีกระทู้แบบนี้ออกมา ประเดี๋ยวเวปอื่น ก็จะเอาไปตั้งหัวข้อกระทู้ว่า เวปเรากินเหลากันอีกครับ
torpongpak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 61

โพสต์ที่ 37

กาละมัง เขียน:คอนโดมิเนียมมีข้อดี ข้อเสีย ความเสี่ยงแบบหนึ่ง
บ้านเดี่ยวก็มี ข้อดี ข้อเสีย ความเสี่ยงอีกแบบหนึ่ง
การตัดสินใจเลือกที่อยู่จึงขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย พิจารณาโดยรวมใช่ว่าคอนโดจะชนะบ้านเดี่ยว เพราะว่าน้ำท่วมเป็นเพียงปัจจัยหนึ่งเท่านั้น และ เพื่อป้องกันบ้านเดี่ยวก็สร้างยกสูงได้
ที่ผ่านมา ถ้าอยู่บ้านเดี่ยวได้ ส่วนใหญ่เขาไม่สนใจคอนโดหรอกครับ เขาซื้อคอนโดด้วยเหตุผลเรื่องทำเลและความสะดวกในการเดินทางมากกว่า ลองไม่มีรถไฟฟ้า คอนโดก็ขายลำบากและไม่เฟื่องฟูขนาดนี้แน่ แม้จะมีข้อดีเรื่องน้ำไม่ท่วมถึงก็ตาม
ขออนุญาตินำความเห็นของคุณกาละมัง ไปPostที่ห้องเสนานะครับ :D
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
BHT

โพสต์ที่ 38

จากที่เคยไปอบรมมา เจ้าของคอนโดจะมีกรรมสิทธิ์ในที่ดินตามสัดส่วนของเนื้อที่ห้องของเราต่อเนื้อที่ห้องทั้งหมดนั้น ซึ่งถ้าเราอยู่ไปหลายสิบปีแล้วเกิดพังตึกทิ้งเพราะโทรมมาก เราจะไม่ได้อะไร แต่ได้กรรมสิทธิ์ที่ดินตามสัดส่วนนั้น ซึ่งก็น่าจะขายออกแล้วแบ่งเงินไปตามสัดส่วน ถ้าในกรุงเทพนี่สร้างบนที่ดินแค่ 1-3 ไร่แค่นั้น แต่ตึกสูงปรี้ด 20 ชั้นขึ้นไป อยากได้ส่วนแบ่งเยอะคงต้องรวยมากมีหลายๆห้อง

ส่วนเรื่องคอนโดจะขายดี ผมว่าน่าจะเกิดขึ้นในระยะสั้นเพราะคิดไปในแนวทางของเจ้าของกระทู้ แต่ผมว่าบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ คอนโด อาคารพาณิชย์ มันมีความแตกต่างกันชัดเจนแม้มันเป็นอสังหาริมทรัพย์เหมือนกัน

แต่ส่วนตัวผมเองชอบบ้านบนที่ดินมากกว่า ผมสนใจที่ดินแถวเชียงรายไปอยู่ทำที่พักและปลูกพืชผักตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง และไม่คิดว่าจะซื้อคอนโดเพื่ออยู่ แต่ถ้าเพื่อลงทุนปล่อยเช่า ข้อมูลของเจ้าของกระทู้น่าสนใจมากเลยทีเดียว
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 39

tigerroad197 เขียน:
กาละมัง เขียน:จขกท จั่วหัวและให้ความเห็นสนับสนุนความคิดตนเองแบบนี้ ก็ไม่น่าแปลกใจที่เห็นสมาชิก จะออกมาให้ความเห็นแย้ง ซึ่ง จขกท ก็สามารถ defend ความคิดตนเองได้ แต่การยกคำพูดเหล่านี้

เห็นด้วยครับว่า การแสดงความคิดเห็นที่ขัดแย้ง ควรใช้เหตุผล แต่ไม่ควรใช้การยกตนข่มท่าน

พอมีกระทู้แบบนี้ออกมา ประเดี๋ยวเวปอื่น ก็จะเอาไปตั้งหัวข้อกระทู้ว่า เวปเรากินเหลากันอีกครับ

มาม่าครับพี่ เกาเหลาน้ำมันใส แต่มาม่าเนี่ยน้ำข้นครับ

บอรด์น่าจะมีกฎห้าม ดราม่าด้วยนะครับ

เช่นมี บอรด์เถียงกันนอกเรื่องแยกออกมาต่างหาก
แนบไฟล์
mama aroi.gif

ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
FOF

โพสต์ที่ 40

kloysri เขียน:
วรันศ์ บัฟเฟต เขียน:^^ "นักลงทุนที่ดีไม่ตัดสินใจบนความเห็นหรอกครับ"

-_-' พิมพ์ผิดขนาดหนัก

สิ่งที่ดิฉันเขียนคือ FACT จากประสบการณ์ที่อยู่คอนโดระดับบนมาค่ะ และก็มีบ้านเดี่ยวสองหลัง สองไร่หนึ่งหลังที่นวธานี อีกทีก็หนึ่งไร่แถววิภาวดี สโมสรราชพฤกษ์

ถ้าคุณข้างบนยังมีอคติอยู่บ้าง มันก็เรื่องของคุณค่ะ บัวใต้น้ำก็ยังเป็นบัวใต้น้ำวันยังค้่ำ

ดิฉันบอกแล้วว่าอยู่ทั้งคอนโดและบ้านระดับเกรดบน มาสิบกว่าปีแล้ว

อ่านดูให้กระจ่างน่ะค่ะ
สงสัยว่าใครกันหนอเป็นบัวใต้น้ำ
"คนที่ประสบความสําเร็จ สู้เป็นคนที่มีคุณค่าไม่ได้" - อัลเบิร์ต ไอสไตน์
kloysri
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 41

น้ำท่วมกทม คราวนี้ หวังว่าคงน้อยกว่าปี 2538 , 2526

ขอให้ท่านๆที่อยู่บ้านเดี่ยว ทาวเฮาวส์โชคดีทุกท่านน่ะค่ะ

ขออภัยถ้ากล่าวอะไรไม่ถูกใจ คนบางคนค่ะ
kloysri

โพสต์ที่ 42

อ้อ ดูทีวีล่าสุด ข่าวว่ากทม ชั้นนอกคงไม่พ้นแน่นอน

พวกบ้านเดีี่ยวโครง
การชานเมืองทั้งหลาย ดิฉันขอให้ท่านๆ กั้นน้ำกันให้ทันน่ะค่ะ

เพราะดิฉันเคยเจอประสบการณ์มาแล้วเมืีอปี 2538 น้ำทะลักเข้าบ้านที่นวธานี ทั้งสนามกอลฟ์ท่วมหมด!!!!!!

หลังจากนั้นหกเดือนบอกขายขาดทุนไปเลยค่ะ
kloysri

โพสต์ที่ 43

onlineg

โพสต์ที่ 44

ถ้าวัดจากเรื่องน้ำท่วมเท่านั้น ผมไม่คิดว่าคนจะแห่มาเลือกคอนโดกันหรอกครับ

ที่จะกระทบหนักคือ อสังหาทุกประเภทที่อยู่ในเขตน้ำท่วม ลองตรวจดูละกันครับว่าบริษัทไหนมีโครงการอยู่ในเขตน้ำท่วมมากน้อยแค่ไหน

http://www.posttoday.com/%E0%B8%A7%E0%B ... A9/116230/

ถึงเป็นคอนโดถ้าอยู่ในเขตเสี่ยงก็น่าจะกระทบเหมือนกัน

ที่จะได้ประโยชน์คืออสังหาที่อยู่ในเขตที่พิสูจน์แล้วว่า "ไม่ท่วม"
Rocker
ผู้ติดตาม: 244

โพสต์ที่ 45

มาถาม ความเห็น เพื่อนๆก็มีนํ้าใจตอบ แต่ klyosri เหมือนตั้งกระทู้เพื่อ เชียร ความคิดตัวเอง ไม่พอยังใช้ถ้อยคํา ตอบกลับเพื้อนๆอย่างไม่รักษานํ้าใจดุดันอีก

ผมอ่านดูก็ทราบ เจตนา แล้ว เพื่อนๆ tvi เค้ามีวิจารณญาณ์ครับ

คนดี คนรวยจริง เค้าไม่ขี้อวด หรือ ข่มคนอื่นหรอกครับ

ไม่มีใครอยากรู้สักนิดว่า คุณ อยู่ Penthouse มาประกาศShow เลย แถมต่อว่าความคิดที่ ตรงข้ามกับคุณอีก
ถ้าคุณอยู่ นิตยสาร Penthouse ผม อาจเชื่อ นะ น่าเหมาะกับคุณ

จากที่ผมเห็นมา พวกชอบอวด ส่วนใหญ่เก่งแต่ใน Board มักไม่ใชของจริง

ถ้าตอบไม่เหมาะสมอีก เดี๋ยวคงขอให้ Modจัดการ

โพสต์ที่ 46

ชื่อก็บอกอยู่แล้วนะครับ

คอยสี

:rofl:
value trap
รูปภาพ
Rocker

โพสต์ที่ 47

ภาษา ส่อ สกุล EQ IQ ครับ อย่าไปถือสาเลยพี่ กาละมัง เดี๋ยวก็เปลียน Login มา ป่วนให่ม ช่วงนี้ Virus แบบนี้ระบาดหลาย Boatd ครับ

ภาษ

Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 222

โพสต์ที่ 48

ใจเย็น ๆ ครับ จขกท อย่าเพิ่งแรงครับ พูดเสียดสี ไม่เกิดประโยชน์ต่อใครครับ
เดี๋ยวจะโดนแบนเอา

แต่ผมได้ไอเดียจากคุณเหมือนกันนะ

ผมไม่เคยคิดมาก่อนนะ ว่าคอนโด มีข้อดีกว่าบ้านหรือทาวเฮ้าส์เรื่องน้ำท่วม

คิดไม่ถึงครับ ได้ไอเดียดีครับ

พักหลัง ผมเห็นเศรษฐีหลายท่าน ก็ย้ายมาอยู่คอนโดพท. ประมาณ 200 ตรม เยอะเหมือนกัน

ผมถามจขกท หน่อยว่า นอกจากเรื่องนี้ ยังมีเรื่องไหนอีกมั๊ยครับ ไม่เคยอยู่คอนโดครับ แต่ผมคิดว่า กรุงเทพในอนาคต คงเลี่ยงสังคมแบบนี้ไม่ได้
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
Rocker

โพสต์ที่ 49

พี่ วรัณศ จริงแฮะ ชื่อ คอยสี อยู่ Penhouse ด้วยอะ ถ้าพี่เคยอ่าน Penthouse อาจเจอแกนะ
หรือ ใครอยาก สีกับแกต้องไปหาที่ Penthouse หว่า
navapon

โพสต์ที่ 50

เข้ามาอ่านคุณ kloysri โอโห ไฟแลบเชียว :rofl:
สนุกมากครับ มีสีสัน
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
ดำ
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 51

เข้ามาอ่านแล้วก็รู้สึกว่าสำนวนคุ้นๆอยู่
maramarod

โพสต์ที่ 52

คอนโดถ้าไฟดับ เขาจะมี Generator ปั่นไฟครับ ใช้น้ำมันดีเซล
แต่ไม่ได้จ่ายไฟให้ในห้องนะ เขาจะจ่ายให้ลิฟท์ส่วนกลาง 1 ตัว และไฟแสงสว่างในพื้นที่ส่วนกลางอีกจำนวนนึง
เพื่อให้คนอยู่อาศัย พอจะใช้สัญจรได้ ไม่ต้องเดินกัน 20-30 ชั้น

ส่วนระบบน้ำ ถึงข้างนอกตัดน้ำคอนโดก็มีระบบถังสำรองครับ ทั้งดาดฟ้าและใต้ดิน
โดยทั่วไปถังเก็บน้ำบนดาดฟ้าจะสำรองให้ใช้ได้ 1-2 วันครับ และถึงไฟดับ น้ำก็ยังไหลได้ เพราะปล่อยลงมาด้วย gravity ครับ

อย่างไรก็ตาม ที่ว่ามานี่หมายถึงกรณีขาดแคลนสาธาณูปโภคชั่วคราววันสองวัน
ถ้าขาดกันเป็นสัปดาห์ หรือเป็นเดือน ไม่ว่าจะคอนโดหรือบ้านเดี่ยวก็อยู่ไม่ได้ทั้งนั้นละครับท่าน

ปล. ถ้าสนใจลงทุนคอนโด ผมเขียนเอาไว้บ้างครับที่ http://maramarod.wordpress.com
sakana_sushi

โพสต์ที่ 53

ผมเห็นว่าคนซื้อคอนโด เอาเฉพาะรอบตัวผมนะครับ(ไม่ใช่ fact เป็นความเห็นนะครับ งุงิ) เขาซื้อก็เพราะว่ามันเดินทางสะดวก ไม่ได้ซื้อเพราะจะอยู่อาศัยถาวรและคนที่ซื้อก็คือมีบ้านแนวราบอยู่แล้วแต่เข้ามาทำงานในเมืองเลยอยากได้ที่พักที่ใกล้กับระบบขนส่งที่จะไปถึงที่ทำงานในช่วงเวลา วันจันทร์ถึงวันศุกร์

ส่วนตัวผมว่าอยู่คอนโดก็เหมือนอยู่หอพักครับ ทำอะไรไม่ค่อยสะดวกเท่าไรเสียงดังก็ไม่ได้ ทำอะไรสะเืทือนหนักๆอย่างตำส้มตำก็ทำไม่ได้ และถ้าเกิดกรณี worst case เช่น ตึกถล่ม ไฟไหม้ ท่อประปาแตกสักห้อง ผมว่าน่ากลัวกว่าบ้านแนวราบหลายเท่าจะหนียังไงครับ ไม่ได้ให้กลัวคอนโดนะครับ เพราะอะไรๆก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปริก้า

ส่วนตัวผมชอบซื้อเก็งกำไรที่ดินแถวที่จะพัฒนาเป็นหมู่บ้านมากกว่า ก็แล้วแต่คนครับใครชอบอะไรมากกว่ากัน

ปล.ผมจะโดนเจ้าของกระทู้สีไหมเนี่ยที่เห็นต่าง
"สุขใดยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี"
แมงเม่าสายลม

โพสต์ที่ 54

เ้ข้ามา ได้กลิ่นมาม่า

เข้ามาชมคุณ kloysri สวดยวด เลยฮะ ร๊วยรวย

:mrgreen:
รูปภาพ
วันนึงผมจะเป็นแมงเม่าที่ยิ่งใหญ่ฮะ !!!

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณ คุณ chukieat30 ครับ สำหรับคำอธิบายศัพท์ มาม่า

สงสัยผมคงจะตกยุคครับ เลยรู้จักแต่เกาเหลาครับ (555+++)
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 56

ว้าว...เล่นบัวใต้น้ำกันเลยหรอครับ :D
Rocker

โพสต์ที่ 57

navapon เขียน:เข้ามาอ่านคุณ kloysri โอโห ไฟแลบเชียว :rofl:
สนุกมากครับ มีสีสัน

ถ้า จขกท มาตอบอีกไฟจะลุกโชนนนน กว่านี้ครับ :juju: เค้าว่ากระเทยชอบอะไรที่เล่าร้อน นะ ครับ ก็เลยตอบแบบ เล่าร้อนนนน :rofl:

มีคน แจ้งมาว่าน่าจะเป็นคนๆเดียวที่ ป่วน ตาม Board ต่างๆรวมถึง pantip ครับ เดี๋ยวก็ใช้ Login อื่นมาอีก
Rocker

โพสต์ที่ 58

พิมพ์ผิดครับ เร่าร้อนนนน
TanTai

โพสต์ที่ 59

กระเทยนี่เอง อิ อิ โดนจับได้อีกแล่ะ
JR เอ๊ยยย คอนโดที่เอ็งอยู่อ่ะห้องเก่าๆ เหม็นๆ เอาไว้ชวนผู้ชายมาซั่มกัน
เคยประกาศขายอยู่พักนึง
เห็นว่าร้อนเงิน ชิมิล่า?
trendy

โพสต์ที่ 60

'สายไหม-ดอนเมือง' พร้อมงัดแผนอพยพ
http://bit.ly/nmxOjV

ผมว่าน่าคิดเหมือนกัน ถ้าสองเขต กทม นี้เอาไม่อยู่ เพราะแถบนี้เป็นบ้านเดี่ยวกันหมด