เผื่อใครยังไม่ได้ดู

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

เผื่อใครยังไม่ได้ดู

โพสต์ที่ 1

คุณรู้มั้ยครับว่าระหว่างตอนที่น้ำทะลักเข้ามา เครื่องยังไม่ได้ผลิตอิชิตัน ก่อนที่เครื่องมันจะดับไป
สิ่งสุดท้ายที่มันเดินเครื่องอยู่คือ น้ำดื่ม คุณตันสั่งให้โรงงานนี้ผลิตน้ำเปล่าเพื่อแจกให้ผู้ประสบภัย

และมันก็ได้ทำหน้าที่ของมันจนวาระสุดท้าย

บริจาค 100 ล้าน ให้ที่จอดรถ 1500 คัน รวมพลแพคของ 7000 คน เรือ 130 ลำ
และกำลังจะเสียโรงงานมูลค่า 3500 ล้านบาทที่กำลังผลิตน้ำเปล่าเพื­่อนำไปบริจาค
และขอออกจากโรงงานเป็นคนสุดท้าย คุณตัน คุณสุดยอดมากๆ คุณคือ "ฮีโร่"
ของคนไทยทั้งประเทศจริงๆ ขอให้พระคุ้มครองคุณและครอบครัว­ของคุณนะครับ
shinobiya100
wasan_yu
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: เผื่อใครยังไม่ได้ดู

โพสต์ที่ 2

เท่ห์มากครับคุณตัน ผมขอคาระวะ :bow: :bow: :bow:
เด็กสระบุรี
torpongpak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ ผมเป็นอีกคนที่ชอบดื่มอิชิตัน(รสเก๊กฮวย)...ภูมิใจที่ได้อุดหนุนสินค้าของบริษัทนี้ครับ :D
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
tigerroad197
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับที่นำเสนอสิ่งดี ๆ ในยามวิกฤตน้ำท่วมเช่นนี้

เป็นกำลังใจให้ คุณตัน สู้ต่อไปครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 5

คุณตันหล่อมาก ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
iceberg

โพสต์ที่ 6

สถานการณ์ สร้างวีรบุรษเสมอครับ
apollo

โพสต์ที่ 7

อ่านแล้วตื้นตันมากค่ะ คุณตันเป็นบุคคลที่หนูชื่นชมตลอดมา ติดตามข่าวสารคุณตันอย่างสม่ำเสมอ และสนับสนุนผลิตภัณฑ์อย่างต่อเนื่อง (ทั้งแอบเป็นหน่วยการตลาดให้แบบเงียบ ๆ) ขอให้พระศรีรัตนตรัยคุ้มครองคุณตันและครอบครัวให้แคล้วคลาดปลอดภัย และผ่านพ้นมรสุมครั้งนี้ไปได้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ฮีโร่ของคนไทยทุก ๆ คน และเชื่อว่าทุก ๆ อย่าง "จะไม่มีทางตันค่ะ"
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 8

ชื่นชมเรื่องการให้ทาน และการดำเนินธุรกิจที่เปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาสได้ สุดยอดจริง ๆ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
multipleceilings
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

จุดเปลี่ยนทำให้ อิชิตันขายดีเทน้ำเทท่าก็นี่หละครับ

คุณเสียหายทางทรัพย์สินชั่วคราวแต่ได้ใจไปทั้งประเทศ

เยี่ยมเลยครับคุณตัน
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
Ak

โพสต์ที่ 10

คนที่มีทัศนคติอย่างคุณตัน ผมเชื่อ "ชีวิตนี้ไม่มีทางตัน" ครับ :idea:
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

ขอให้กำลังใจคุณตันด้วยอีกคนครับ

คุณตัน ผู้ไม่ยอมตัน
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
porzilla

โพสต์ที่ 12

หลังจากน้ำลดลงแล้ว ยอดขายของอิชิตัน+ดับเบิ้ลดริ๊ง จะเป็น4-5หมื่นล้าน ผมก็จะไม่แปลกใจเลยครับ ขอให้ยอดขายเพิ่มขึ้น10เท่า100เท่า
อย่า...วัดความลึกของแม่น้ำด้วยขาทั้ง2ข้าง
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 13

คุณตันมีน้ำใจมาก มีคนคอยช่วยคุณตันให้ลุกขึ้นได้ใหม่แน่นอนคับ เครื่องจักรราคาแพงมากสมกับที่เป็นเครื่องจักรหมายเลขหนึ่งของประเทศ แต่ถ้าซ่อมได้ผมคิดว่าน่าจะยกพื้นโรงงานขึ้นหนึ่งชั้นครึ่งขึ้นไปแล้วค่อยว่างเครื่องจักรอีกครั้งน่าจะปลอดภัยดีนะคับ :D
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
CheNz

โพสต์ที่ 14

นักการตลาดตัวจริงที่ไม่ได้อิงตำราเลยครับ คุณตันเยี่ยมยอด
ในห้องยังมีอิชิตันแช่อยู่ 2 ขวด :mrgreen:
shinray

โพสต์ที่ 15

ยกนิ้วให้เลยครับ คนๆนี้ ฮีโร่จิงๆๆ
Notelio
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 16

ขอให้กลับมาสร้างตำนาน ไม่ตัน ให้ได้อีกครั้งครับ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

น้ำลดแล้วจะมาอุดหนุนสินค้านะครับ
izicado

โพสต์ที่ 18

ตัวอย่างของการเป็นทั้งคนเก่ง และ คนดี

ใจกว้างใจใหญ่แบบนี้ ก็ขอให้รวยต่อ ๆ ไป ทุก ๆ ชาติ ครับ
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 19

ขอบคุณพี่ปรัชญาที่นำมาให้ดู นับถือคุณตันค่ะ และจะขอสนับสนุนผลิตภัณฑ์ของคุณตันเพื่อช่วยในเวลาที่คุณตันเดือดร้อน
ตลอดเวลาก็เห็นคุณตันคอยช่วยเหลือผู้อื่นตลอด เป็นบุคคลที่น่านับถือยิ่งนัก ขอเป็นกำลังใจค่ะ
f.escape

โพสต์ที่ 20

ได้ฟังเสียงตอนให้สัมภาษณ์ช่อง 3 แล้ว
เห็นใจมาก อยู่ๆเสียงก็เงียบไปเหมือนคุณตันกำลังกลั้นร้องไห้นะ
ใจจริงชอบแกนะ แต่รู้สึกขัดๆว่าออกจากโออิชิแล้วมาทำธุรกิจเดียวกัน
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 21

เคยดู เดี่ยวกับตัน คุณ ตัน เล่าเรื่องถึง โรงแรม ที่ ตจว ที่Marketing ไม่มีสูตรสําเร็จ ว่า มีลุงท่าน 1 ทําอะไรไม่เป็น
แกฝันจะมี resort เล็กๆ แต่แก ไม่รู้เรื่องอะไรเลย จึง มี คนอาสา ทํา forward mail แจ้ง สรุป forward ไปเรื่อยๆ
ข้อความหลักๆคือ อยากให้ไปพักที่นี่ เพื่อช่วย คุณลุง คุณ ตันก็บอกว่า แล้ว วิลล่าเมาร๊อค ผมๆลงทุนไป 500 ลบ ทําไมไม่เห็นมีใครมาช่วย คุณตันจึงสรุปว่า ความสําเร็จมาได้หลายแบบไม่ตายตัว บางคนสําเร็จเพราะสงสาร อยากช่วย
จน ลุงเจ้าของรวยไปเลย ตอนนี้มีเงินเป็น 10ๆล้าน จากการที่คนไปพักแน่นตลอดทั้งๆที่ไม่ได้ลงทุนทําอะไรเลยบ้านก็บ้านไม้ธรรมดา ทาสี หน่อย แต่ไปเพราะ ช่วยลุง

แต่คราวนี้ ใน วิกฤษ คุณตัน แปลงเป็นโอกาส ในการช่วยชาวบ้าน เราอยากได้อะไรต้องให้ก่อน คุณตันให้นํ้าใจความช่วยเหลือ เชื่อว่า เคี่ยวๆอย่างคุณ ตัน คงทําประกันไว้บ้างแล้ว แต่พอนํ้าลด คนไทยทั้งประเทศ คงกลับมาช่วยคุณตัน

อยากได้อะไรต้องให้ก่อน นี่คือคําที่คุณตันเคยพูดไว้ :D อยากได้เวลาให้เวลา อยากได้เงินให้เงิน อยากได้ความรักให้ความรัก etc

ไม่แน่อาจจะมี Forward Mail แบบบ้านพักของลุง นะครับ แต่จาก " ช่วยลุง" เป็น "ช่วยตัน"

นับถือในนํ้าใจและความสามารถครับ เยี่ยม :D
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 22

ในโรงงาน ที่ดิน อาคาร น่าจะมีมูลค่ามากกว่าเครื่องจักรเยอะครับ คุณตัน ยังไงก็กลับมาได้ครับ
เชื่อว่าเสียหายไม่เท่าไหร่ แต่ ได้ใจคนไทยทั้งประเทศมานี่คุ้มเกินคุ้มครับ Marketing ICON คือ คุณ ตัน อิชิตันๆ ชงเอง ทําเอง Slogan เหมือน Steve Job Apple ทีนี้อยากเห็นยอดขาย หลัง นํ้าลดแล้วสิ จะพุ่งขนาดไหน :D พ่อค้านํ้าใจงาม

อีกเรื่องๆ ชื่อ นักธุรกิจบางคนเปลี่ยนชื่อเพราะชื่อเดิมไม่เป็นมงคล แต่ คุณ ตันพิสูจน์เรื่องความเชื่อแล้วไม่มีผล

ชื่อ ตัน แต่ไม่เห็นตันเลย :D
whiteknight_p

โพสต์ที่ 23

มาเป็นกำลังใจให้ ไม่ตันครับ

รับรองหลังน้ำลด จะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
:)
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
parents

โพสต์ที่ 24

ถามกลับว่าถ้าเป็นเราจะทำได้ซักครึ่งหนึ่งรึเปล่า ผมยอมรับว่าผมทำไม่ได้

สุดยอดคนครับ บริจาคเยาะกว่ามหาอำนาจเมกาอีก
medtang

โพสต์ที่ 25

ยิ่งให้ ยิ่งได้ครับ ภูมิใจที่มี คนไทยอย่าง คุณ ตัน ที่จะอยู่ในอีกหน้าหนึ่งของประวัติศาตร์ ทำให้น้ำตาใหลได้โดยผู้ชมไม่รู้ตัว น้ำจะลึกแต่ คุณตันทำให้หลายคน "ตื้นตัน"
ใจ เย็นๆ
wingman63

โพสต์ที่ 26

ขอคาราวะ คุณตัน ด้วยใจ
rakoilnaka

โพสต์ที่ 27

ผมก็ยอมรับว่าทำไม่ได้..ยอดคนจริงๆ
อินทรีย์ทองแดง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 28

จากนี้ไปเครื่องดื่มชนิดแรกที่ผมจะเลือกบริโภคคือชาเขียว ยี่ห้อแรกที่จะเลือกก็คืออิชิตันครับ ขวดละ25-30ก็จะซื้อครับ
ตอบแทนน้ำใจลูผู้ชายของคุณครับ
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า
Pathfinder

โพสต์ที่ 29

สุดยอดครับ ขอแสดงความนับถือ
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
nACrophiles_117

โพสต์ที่ 30

สุดยอดครับ นับถือจริงๆ มีนัักการเมืองคนไหนทำแบบนี้บ้าง
labor omnia vincit
โพสต์โพสต์