ระวังนะครับ คนนี้ไปป่วนในพันทิปอีกแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
chootana
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ระวังนะครับ คนนี้ไปป่วนในพันทิปอีกแล้ว

โพสต์ที่ 1

พอดีไปเห็นในพันทิป เลยเอามาฝากครับ
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 76556.html
ziannoom
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: ระวังนะครับ คนนี้ไปป่วนในพันทิปอีกแล้ว

โพสต์ที่ 2

ถึงผมจะเป็นแมงเม่าแต่ก็ไม่โง่ทุกทีไปนะครับ คงไม่เชื่ออะไรง่ายๆแน่ แต่ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่เอามาฝาก
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

Re: ระวังนะครับ คนนี้ไปป่วนในพันทิปอีกแล้ว

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ เห็นมี login สมัครใหม่... รอบนี้ login แสดงความเป็นผู้หญิงและข้อความเป็นผู้หญิง เริ่มเห็นเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว แต่ใน board อื่น บางที่เป็นผู้ชายบางชื่อเป็นผู้หญิง มีชื่อนามสุกล เบอร์โทรฯ ของท่านชายเสร็จ แต่ชื่อ e-mail เดียวกันเป้นผู้หญิง ตกลงไม่รู้เป็นป้าหรือลุง :rofl:

สไตล์การโพสต์คล้ายๆ กัน แถมตั้งชื่อ login ประหลาดทำนองเดียวกัน สุดท้ายถึงไม่ใช่คนเดียวกันตามที่ "สังเกตเห็น" การเข้าโพสต์ และ "เป้าหมาย" ที่โพสต์ "เชียร์" ก็น่้าจะ "ทีม" เดียวกัน มันบังเอิญคล้ายกันเกินไป ถ้าเป็นผู้ร้าย ก็โดนจับตั้งแต่วันแรกที่ปล้นแล้ว

แต่ว่าตอนนี้ยังไม่เห็นข้อความป่วนหรือนอกรอยกฎกติกา เลยยังไม่อยากพาดพิง แค่ "ตั้งข้อสังเกต" ให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบ ลองสังเกตดู ตราบใดที่ไม่หาประโยชน์แอบแฝงในการ post ก็ไม่น่ามีอะไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

Ii'8N เขียน:แต่ใน board อื่น บางที่เป็นผู้ชายบางชื่อเป็นผู้หญิง มีชื่อนามสุกล เบอร์โทรฯ ของท่านชายเสร็จ แต่ชื่อ e-mail เดียวกันเป้นผู้หญิง

.....

แต่ว่าตอนนี้ยังไม่เห็นข้อความป่วนหรือนอกรอยกฎกติกา เลยยังไม่อยากพาดพิง แค่ "ตั้งข้อสังเกต" ให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบ ลองสังเกตดู ตราบใดที่ไม่หาประโยชน์แอบแฝงในการ post ก็ไม่น่ามีอะไร

ลืมบอกไป webboard อื่นที่มีชื่อ เบอร์โทรด้วย เพราะมีการขายของ บนที่สูง

มารอบนี้ ที่นี่ ไม่ได้ขายของโดยตรง แค่เขียนอ้อมๆ และ post ถี่ๆ แค่นั้น คงยังไม่น่ามีกติกาจะให้แบน
โพสต์โพสต์