ถ้าGDP ของประเทศ มันโตเพิ่มขึ้นทุกปีแสดงว่าประเทศเราโตขึ้นใช

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Green
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 236

ถ้าGDP ของประเทศ มันโตเพิ่มขึ้นทุกปีแสดงว่าประเทศเราโตขึ้นใช

โพสต์ที่ 1

ตั้งแต่เกิดจนโตมาทุกวันนี้ เข้าใจว่าGDP. ของไทยเราโตขึ้นมาก แสดงว่ามีปีที่เป็นบวกมากกว่าปีที่มีGDP ติดลบใช่มั้ยครับ. แล้วถ้ามันเป็นแบบนี้ต่อไปในอนาคต อีก30ปี40ปี เราก็ถือหุ้นไปได้แบบสบายใจได้เลยใช่มั้ยครับ
“Market prices are always wrong in the sense that they present a biased view of the future.”, Soros.

Blog about the investment playbook https://www.blockdit.com/alphainvesting
ziannoom
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: ถ้าGDP ของประเทศ มันโตเพิ่มขึ้นทุกปีแสดงว่าประเทศเราโตขึ

โพสต์ที่ 2

Green เขียน:ตั้งแต่เกิดจนโตมาทุกวันนี้ เข้าใจว่าGDP. ของไทยเราโตขึ้นมาก แสดงว่ามีปีที่เป็นบวกมากกว่าปีที่มีGDP ติดลบใช่มั้ยครับ. แล้วถ้ามันเป็นแบบนี้ต่อไปในอนาคต อีก30ปี40ปี เราก็ถือหุ้นไปได้แบบสบายใจได้เลยใช่มั้ยครับ
ถ้าถือ N-Park อาจอยู่ไม่ถึง 30 ปีครับพี่ :D :D
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
ภาพประจำตัวสมาชิก
izicado
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้าGDP ของประเทศ มันโตเพิ่มขึ้นทุกปีแสดงว่าประเทศเราโตขึ

โพสต์ที่ 3

มีเพียง 2 สิ่งที่จะทำให้เราไม่ประสบความสำเร็จในระยะยาว

1. เลือกหุ้นผิด

2. ซื้อ ๆ ขาย ๆ มากเกินไป
โพสต์โพสต์