เพื่อนๆที่ได้ EPS16YEAR ไป โปรดแก้ไขRangeของชื่อ MYDATA

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

เพื่อนๆที่ได้ EPS16YEAR ไป โปรดแก้ไขRangeของชื่อ MYDATA

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆ ที่เพิ่งได้ EPS16YEAR ไปเมื่อเดือนที่แล้ว ครับ
มีข้อผิดพลาดในการกำหนดชื่อข้อมูลอยู่ หนึ่งแห่ง ที่ทำให้ ค่าใน 4 Question ผิดเพี้ยนไป

ชื่อข้อมูล MADATA ผมดันไปกำหนดเป็น
=OFFSET('PRICE&PE_V'!$A$3,0,0,1998,COUNTA('PRICE&PE_V'!$3:$3))

ที่ถูกต้องแก้เป็น ข้างล่างนี้ครับ
=OFFSET('PRICE&PE'!$A$3,0,0,1998,COUNTA('PRICE&PE'!$3:$3))

หรือถ้าแก้ไม่เป็น ก็ไปแจ้งขอใหม่ ครับ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
โพสต์โพสต์