มีการโจมตีWEB TVI ที่ Pantip ครับ- ขำๆหุ้นจากเว็ปTVIทมิฬ !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 246

มีการโจมตีWEB TVI ที่ Pantip ครับ- ขำๆหุ้นจากเว็ปTVIทมิฬ !!!

โพสต์ที่ 1

มี การโพส ส่อ เสียด โจมตี เว็บ เรา อีกแล้วครับ โดย เค้าโพส ชื่อ กระทู้
ขำ ๆ หุ้นจากเวป `ThaiVI ทมิฬส่งเข้าประกวด........

บาง Comment มีการ พาดพิง บุคคล ใน TVI ด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/to ... 43886.html
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: มีการโจมตีWEB TVI ที่ Pantip ครับ- ขำๆหุ้นจากเว็ปTVIทมิฬ

โพสต์ที่ 2

หุ้นตกคนก็เครียด จะยิ้มอยู่ส่วนเดียวคือพวกเล่น Short
ดูจากการให้ give แล้วคนส่วนใหญ่ดูเหมือนเห็นด้วยกับคุณ pak นะ
beaeaebe
ผู้ติดตาม: 0

Re: มีการโจมตีWEB TVI ที่ Pantip ครับ- ขำๆหุ้นจากเว็ปTVIทมิฬ

โพสต์ที่ 3

อ่านแล้วไม่ยุติธรรมกับคุณ pak มากๆครับ พวกนี้สักแต่เล่นหุ้นเหมือนการพนัน พอมีอะไรก็โทษคนอื่นไปทั่ว
wj
ผู้ติดตาม: 293

โพสต์ที่ 4

สิทธิเสรีภาพที่ทุกคนจะออกความเห็นโดยไม่ผิดกฎหมาย

ผมคนหนึ่งที่เห็นว่าหุ้นที่มันขึ้นๆกันเยอะ หลายตัวมันก็มาจาก
การสร้างกระแส ของ THAIVI สุดท้ายเวลามันก็พิสูจน์หลายๆเรื่อง
ซึ่งอาจจะเป็นบวกหรือลบก็ได้ แต่สุดท้ายผมก็เห็นแต่คนทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัวเป็นส่วนใหญ่

การเขียนแบบนั้นมันก็เหมือนหนังสือพิมพ์ที่เสียดสี วิจารณ์ เป็นเรื่องปกติในสังคนแบบเปิดครับ

รับในสิ่งที่ดี และพิจารณาบนพื้นฐานความเป็นจริง
ส่วนตัวผมก็ไม่ชื่นชม por_sas_a เท่าไหร่ แต่ผมก็ไม่เดือดร้อน
พูดคุยกันได้ https://www.facebook.com/value.investing.freedo
varintorn

โพสต์ที่ 5

อย่าเรียกว่าการโจมตีเลย ดูมันรุนแรงมาก
อย่าไปให้ความสำคัญมากนัก เลือกเสพแต่สิ่งที่เห็นว่าเป็นประโยชน์ดีกว่า
leky
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

อย่าไปคิดมากครับ สิ่งที่เค้านำเสนอผมเองกลับมองว่าทำให้ผมได้เห็นว่า "หุ้นอิงกระแส" แบบนี้ ถ้าผมมีหุ้นอยู่ผมจะเตรียมขายครับ เพราะกระแสที่แรงสุดท้ายมันก็จะ over value เร็ว ข้อคิดที่ได้อีกเรื่องหนึ่งก็คือ "คนที่เกาะกระแส" สุดท้ายก็เป็นเครื่องมือให้คนที่ซื้อไม้แรก ๆ ไปสู่เป้าหมายเร็วขึ้นครับ ฉะนั้นถ้าไม่แน่ใจก็จงอย่าเอาตัวเองไปเป็นเครื่องมือครับ
"Become a risk taker, not a risk maker"
aonzzung

โพสต์ที่ 7

ผมก็เห็นกระทู้แขวะทุกวันในพันทิพ

ก็ทำไงได้ คนซื้อตามมันควาย(ขออนุญาตคุณควายนะครับที่นำมาใช้เปรียบเทียบในทางลบ)
ไร้สมอง ตามตูดคนอื่น คิดเองไม่เป็น

ตอนมันชนะได้ตัง รวย ก็ชมว่าตัวเองเซียน เก่งเทพ

พอมันเจ๊งดันโทษคนอื่น

น่าสมเพสนะครับคนพวกนี้
สงสารคนพวกนี้นะครับ อุตส่าเกิดมามีสมองดีกว่าสัตว์ชนิดอื่นในโลก ดันไม่ใช้...
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 8

ผมว่าช่างเค้าเถอะครับ ...
It's earnings that count
simplelife

โพสต์ที่ 9

สงสัยจะเจ็บตัวเพราะ เขาซื้อ"หุ้น VI"
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 82955.html

น่าจะคนเดียวกับที่มาโพสที่นี่ด้วย
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 9&p=911743

ทำอะไรผิด โทษคนอื่นมันง่ายกว่าโทษตัวเอง ขับรถไปชนเขา ก็บอกว่าฝั่งตรงข้ามขับไม่ีดีก่อน แต่ถ้าเอาแต่โทษคนอื่นอยู่ร่ำไป ถึง blacklist คนนี้/เว็บนี้ไปแล้ว ครั้งหน้ามันก็ยังมีคนอื่น/เว็บอื่นอีกนั่นที่ทำจะให้เราผิดได้

แก้ที่ตัวเองง่ายกว่า ว่าตัวเองผิดอะไร ตัดสินใจผิดอะไร ครั้งหน้าก็อย่าไปทำผิดซ้ำอีกได้ เพราะว่าครั้งหน้าก็เป็นตัวเราเองที่ตัดสินใจ

ปล.เรื่องคนมาเชียร์หุ้นเกินจริง ในเว็บนี้หรือเว็บไหน ผมว่าก็มีเหมือนกันทั้งนั้นแหล่ะครับ เวลาอ่านต้องพยายามคิดหน่อย ว่าอันไหนเป็นข้อเท็จจริง อันไหนเป็นความเห็น อันไหนเป็นการเชียร์ แล้วค่อยๆมาประมวลผลอีกที
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 10

ไม่ค่อยขำนะครับ :evil:
Value_chain

โพสต์ที่ 11

ผมมีเรื่องแบบนี้นี่ก็ดีนะครับ หุ้นดีราคาจะไม่ได้เฟ้อเกินไป แล้วสุดท้ายเวลาจะพิสูจน์ทุกอย่างเองครับ ถึงตอนนั้นพวกเขาก็อาจจะเพิ่งมารู้สึกตัวว่า หุ้นดีๆแบบนี้ทำไมเราไม่เล่นหว่า ไปนั่งแบ่งแยกหุ้นเขาหุ้นเราเพราะไอคนลงทุนโดยไม่ใช้ความคิดไม่กี่คนแล้วพลาด แล้วมาทำให้เราเสียโอกาส มันไม่คุ้มเอาซะเลย ไม่น่าพลาดเลยเราตกรถไฟจนได้...... เพราะสเวลาคือเครื่องพิสูจน์ที่ดีที่สุดเสมอครับ
แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป... เพราะมันเป็นเช่นนั้นเอง
yacht7

โพสต์ที่ 12

ผมว่าตัวไหนขึ้นหนักๆ TVI ก็โดนหมด เพราะช่วงที่ขึ้นแรงๆ นั้น ในห้องนั้นๆ จะคึกคักเป็นพิเศษ หาว่าเชียร์บ้าง ปั่นบ้าง ตอนราคาต่ำๆ ไม่ซื้อกัน ไปซื้อเอาตอนยอดดอย พอหล่นหนักๆ ก็ตีโพยตีพาย
ความอดทน เป็นส่วนหนึ่งของการลงทุน
การลงทุนที่ถูกวิธี คือลงทุนแล้วมีความสุข
Rocker

โพสต์ที่ 13

อ่านแล้วได้เป็น อุทาหรณ์ ครับ เตือนใจครับ ทั้ง คนโพส และ คนตาม
การจะโพสอะไรก็ต้องระวังครับ ส่วนคนตามก็ต้องใช้ สมองคิด ก่อนตามด้วยครับ
ลําไม่ดีโทษปี่โทษกลอง

อย่างไรก็ตาม ผมก็เข้าใจความรู้สึกของคนที่โพสโจมตี เช่นกันครับ
raynus

โพสต์ที่ 14

มีคนชอบยังไงก็ต้องมีคนเกลียด

ทำไมเว็บเราต้องมามีปัญหากับพวกเอาแต่ลอกการบ้านไม่กี่คนด้วยล่ะครับ XD
สายปันผลครับ

รูปภาพ
terati20

โพสต์ที่ 15

ขำดีครับ ....

ถือเป็นการคลายเครียดช่วงหุ้นตก เอาเวลาไปหาหุ้นดูเเล พอร์ทตัวเองดีกว่า :)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

หุ้นตกแทนที่จะมามองตัวเอง หาจุดออ่นของตัวเอง และทำตัวเองให้เก่งขึ้น

และเตรียมแผนรองรับ การซื้อหุ้นไว้ หรือแผนลงทุนทีเฟค เมื่อยามตลาดขาลง

น่าจะดีกว่า การไปนั่งเวบบอรด์และพิมพ์ไร้สาระไปวันๆ

คนจะเก่งขึ้นมองเห็น โลกกว้างขึ้น ทุกคนก้ต้องเคยเหยียบบนกองวิกฤติมาก่อนทั้งนั้น

และก้ ใช้วิกฤตินั้นมาเป็นโอกาศ และ ประสบการณ์ครับ

คนที่ผ่านวิกฤติแล้ว ไม่เอามาทบทวนตัวเองเลย ก้จะผิดซ้ำๆๆ และลงทุนไม่มีวันโต

ถ้าอยากเป็นนักลงทุน ที่มีอิสรภาพทางการเงิน ต้องใช้สมองมากกว่านิ้วและตาครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chowbe76

โพสต์ที่ 17

คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาดนะครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
siebelize

โพสต์ที่ 18

หุ้นลงต้องมีแพะครับ
Rocker

โพสต์ที่ 19

siebelize เขียน:หุ้นลงต้องมีแพะครับ
แพะ นี่ คงไม่ใช่ชื่อหมอ ใช่มั๊ยครับ พาดพิงอดีต ท่าน ประธานเว็บ เราเปล่าครับ :?: ที่ Pantip มันพูดชื่อตรงๆเลย

ล้อเล่นขําๆนะครับ :D
siebelize

โพสต์ที่ 20

Rocker เขียน: แพะ นี่ คงไม่ใช่ชื่อหมอ ใช่มั๊ยครับ พาดพิงอดีต ท่าน ประธานเว็บ เราเปล่าครับ :?: ที่ Pantip มันพูดชื่อตรงๆเลย

ล้อเล่นขําๆนะครับ :D
แว้กกกกกกกกกกกกกก
พี่ร้อกสตาร์ จะหา Teens ให้ผมแล้วไง :mrgreen:
san

โพสต์ที่ 21

chowbe76 เขียน:คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาดนะครับ
ชักสงสัยอ่ะครับ
ว่าที่มาท่องในเวบนี้
คนโง่มีกี่คน
คนฉลาดมีกี่คน

สงสัยผมโง่แน่ๆเลย
เพราะว่า ผมเป็น เหยื่อ ของกิเลส ของการอยากได้เงิน
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
san

โพสต์ที่ 22

อ่อ ลืมไปครับ

เจ้าตัวกิเลส มันดันฉลาดกว่าผมครับ
555
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 23

san เขียน:
chowbe76 เขียน:คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาดนะครับ
ชักสงสัยอ่ะครับ
ว่าที่มาท่องในเวบนี้
คนโง่มีกี่คน
คนฉลาดมีกี่คน

สงสัยผมโง่แน่ๆเลย
เพราะว่า ผมเป็น เหยื่อ ของกิเลส ของการอยากได้เงิน

มาลงชื่อเป็นคน โง่ ด้วยครับ

:?: :?:
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
Feudalz
ผู้ติดตาม: 304

โพสต์ที่ 24

จะลอกการบ้าน ดันไม่อ่านและคิดตาม สักแต่ลอกไปให้เสร็จๆ
พอโดนครูลงโทษก็บอกว่าไอ้คนให้ลอกมันหลอกผมๆ
แล้วทำไมไม่ตรวจคำตอบก่อนส่งการบ้าน...
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 25

ถ้าได้อ่านหลายๆกระทู้ น่าจะดูออกนะครับว่า

สิ่งที่เขาต้องการจริงๆคือ

เรตติ้งกระทู้

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
OutOfMyMind
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 26

VI เราก็ทำกำไรได้เยอะจากการที่มีนักลงทุนส่วนใหญ่เป็นนักพนันนี่แหล่ะครับ
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
Rocker

โพสต์ที่ 27

OutOfMyMind เขียน:VI เราก็ทำกำไรได้เยอะจากการที่มีนักลงทุนส่วนใหญ่เป็นนักพนันนี่แหล่ะครับ
Like +++++++ จริงครับ ถ้าไม่มี สาวก มาไล่ราคา หุ้นตัวเล็กๆ ราคาคงไม่ขึ้นหรอกครับ หุ้น หลายตัว สื่อก็ไม่ออก อาม่าตามห้องค้าไม่รู้จักจนราคาวิ่งไปเยอะแล้ว ถึงเริ่มออกสื่อ สมัยปี 49-50 เป็น ยุค หุ้น MAI ครับ
ตอนนี้ MAI เงียบไปเลย
โพสต์โพสต์