หุ้นลง 2 วันวอลลุ่มเกือบแสนล้านบาท

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

หุ้นลง 2 วันวอลลุ่มเกือบแสนล้านบาท

โพสต์ที่ 1

ไม่เคยเจอ

ไม่ทราบว่า หุ้นลงวอลลุ่มเยอะ นี่แปลว่าอะไรครับ

เห็นเคยอ่านแว๊บๆ ว่าหุ้นขึ้นวอลลุ่มลดถึงจะดี ส่วนหุ้นลงวอลลุ่มเพิ่ม

หมายความว่าไงหนอ
chootana
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: หุ้นลง 2 วันวอลลุ่มเกือบแสนล้านบาท

โพสต์ที่ 2

คนถือเค้าต๊กกะใจ ทำของหลุดมือครับ พี่เจ๋ง เผอิญต๊กกะใจพร้อมกันเยอะไปหน่อย
ภาพประจำตัวสมาชิก
nACrophiles_117
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: หุ้นลง 2 วันวอลลุ่มเกือบแสนล้านบาท

โพสต์ที่ 3

ตกใจกันแบบนี้ ทำเอาผม :vm: :vm: :vm: :vm: :vm: วิ่งหาถังขยะไม่ทันเลยนะครับ
labor omnia vincit
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

อยากรู้ว่าหลักเสี่ยยัก เรื่องการดูวอลลุ่ม เขาดูกันอย่างไร

หุ้นลงวอลลุ่มเพิ่ม ??
Croyoty
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 5

ประเทศไทย กำลังจะล่มสลายเหรอครับ

ทำไมลงอะไรกันแบบนี้ งงเลย จากเขียวเข้มๆกลายเป็นแดงมาก งง
tum_H

โพสต์ที่ 6

ว่าไปตอนขาย วันละ 6,000-8,000 ล้าน หุ้นลงแค่ -20 จุด

แต่ตอนนี้ลงวันละ -50 จุด ต่างชาติกลับขายวันละแค่ 3,000 ล้าน

แสดงให้เห็นอารมณ์ความรู้สึก ของคนซื้อและขายได้อย่างชัดเจน

หากยังมีกำลังยื้อยุด กันอย่างนี้ สงสัยสงครามจะไม่จบง่ายๆซะล่ะ :|
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
ace

โพสต์ที่ 7

ลงมากกว่าตอน foreign net sell ช่วงก่อน
แสดงให้เห็นว่ากลัว เลยต้องแย่งกันขายทุกราคา...
ผมไม่กลัว แต่เสียดายอย่างเดียวคือ มีเรื่องต้องใช้เงินตอนปลายปี ทำให้ทยอยเก็บตัวที่ถูกใจไม่ได้
รอบนี้คงมีเซียนเกิดใหม่หลายคนอีกละครับ
KriangL
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

หุ้นลงพร้อมโวลุ่มเขาว่าเป็นเทรนขาลงครับ
Feudalz
ผู้ติดตาม: 305

โพสต์ที่ 9

โดน force sell เยอะมั้งครับ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

วันนี้ผมไม่ได้เทรดนะ เอา Vol มาจากไหน
simplelife

โพสต์ที่ 11

ขี้เกียจเดาว่าทำไมหุ้นลง ทำไมลงเพราะวอลลุ่มเยอะครับ ผมใช้คติ I don't know and I don't care. สนใจแต่หุ้นที่ถือครับ
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
marble

โพสต์ที่ 12

เสียดายไม่ได้เห็นลบ 91 จุด มัวแต่ทำงาน

ถ้าว่าง ๆ คงซื้อหุ้นไปแล้ว

เห็นใจนลท. ที่ซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วสุด ๆ เลยครับ
คำว่า listen นั้นใช้ตัวอักษรชุดเดียวกับคำว่า silent
good to great

โพสต์ที่ 13

ขอแสดงความเห็นด้วยคนครับ ผมเองแอบหมั่นใส้นิดหน่อย ไอ้คนที่ดีใจ หุ้นถูกๆ มีเท่าไหร่ใส่ให้หมด ทำไมไม่คิดบ้างว่ามันอาจจะมาจากแพงมาก สู่แพง หรือ ราคาแค่ธรรมดา ไม่น่าเร้าใจเท่าใหร่ ผมคิดของผมเองนะครับว่า เซียนในห้องนี้เขาคงไม่คิดหรอกครับว่านี่คือราคาที่ถูกแล้ว น่าซื้อแล้ว ส่วนตัวขอเลือกที่จะรอ แล้วก็รอ ขออภัยที่แสดงความคิดเห็นไม่ตรงประเด็น
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 14

Net selling by foreign funds in Philippine shares totalled
$19.5 million, with Malaysia at 100 million ringgit ($31.6
million), Vietnam at $0.14 million and Thailand at 3.07 billion
baht ($99.4 million), Thomson Reuters and stock exchange data
showed.

เทียบกับ indo, phillipine, vietnam

หรั่งจัดบ้านเราหนัก มากๆครับ

ตอนนี้หลักๆดู usd/thb เอาครับ หรั่งมันกลัวเสียผลประโยชน์รีบแลกเป็น US

ไปๆกลับๆมันกำไรกันเหลือเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้ เพราะมันก็ต้องแย่งชิงกันขาย set เองด้วย

ผลประโยชน์
ผลประโยชน์
ผลประโยชน์
ผลประโยชน์
ผลประโยชน์...

ระยะยาวดีที่มีผลประกอบการเหมือนเจ้าคุ้มครอง .... แต่แค่ผลประกอบการสำหรับบริษัทที่ยังไม่ได้ถูกให้ความเชื่อมั่นก็ไม่พอ ต้อง prove ตัวเองกันไป

3 วันนี้ถ้าไม่ได้บุญเก่าช่วยไว้ตายห่าเหมือนกันสงสัยเพราะกรรมใหม่เยอะ :twisted:
value trap
รูปภาพ
beaeaebe

โพสต์ที่ 15

good to great เขียน:ขอแสดงความเห็นด้วยคนครับ ผมเองแอบหมั่นใส้นิดหน่อย ไอ้คนที่ดีใจ หุ้นถูกๆ มีเท่าไหร่ใส่ให้หมด ทำไมไม่คิดบ้างว่ามันอาจจะมาจากแพงมาก สู่แพง หรือ ราคาแค่ธรรมดา ไม่น่าเร้าใจเท่าใหร่ ผมคิดของผมเองนะครับว่า เซียนในห้องนี้เขาคงไม่คิดหรอกครับว่านี่คือราคาที่ถูกแล้ว น่าซื้อแล้ว ส่วนตัวขอเลือกที่จะรอ แล้วก็รอ ขออภัยที่แสดงความคิดเห็นไม่ตรงประเด็น
ผมก็คิดอย่างงั้นอะครับ ผมยังไม่เห็นว่ามันถูกครับ Fair price ก็มีบ้างแล้ว แต่อยากซื้อถูกอะครับ รอดีกว่า ช่วงนี้เลยได้เหมือนลาพักร้อนจากตลาด ตกรถไม่กลัวเท่าตกตึกตาย

สงสัยต้องยืมคำ VI สมัยใหม่บางท่าน ที่ว่า

"ไม่ขายก็ไม่ขาดทุน ถือไปชิวๆ"

ผมก็จะลองเน้นไม่ทำเหมือนตลาดดู เอาแบบ

"ไม่ซื้อก็ไม่ขาดทุน ชิวๆ บ้าง" ดีไหมเนี่ย อิอิ
โพสต์โพสต์