ขอความช่วยเหลือเรื่องหนังสือครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
the_matrix
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอความช่วยเหลือเรื่องหนังสือครับ

โพสต์ที่ 1

มีใครพอช่วยให้ยืมหนังสือ 2 เล่มนี้บางครับ ผมหาซื้อไม่ได้เลยที่เว็ปก็หมดที่หอสมุดมหาลัยก็ไม่มีให้ยืมอีก
ขอยืมมาถ่ายเอกสารเสร็จแล้วจะรีบคืนทันทีเลยครับ ลงแดงอยากอ่านมาก T_T

ลงทุนอย่าง...ปิเตอร์ลินซ์ beating the street
ลงทุนอย่าง...วอร์เรน บัฟเฟตต์ : The New Buffettology

ขอบพระคุณอย่างสูง
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
send
ผู้ติดตาม: 3

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องหนังสือครับ

โพสต์ที่ 2

ผมว่าหาไม่ยากนะครับ ผมยังเจออยู่ แต่ beating the street จะหายากหน่อย

ลองสั่งซื้อ จากร้านหนังสือดูครับ
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rabbitz
Verified User

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องหนังสือครับ

โพสต์ที่ 3

send เขียน:ผมว่าหาไม่ยากนะครับ ผมยังเจออยู่ แต่ beating the street จะหายากหน่อย

ลองสั่งซื้อ จากร้านหนังสือดูครับ
ขอทราบร้านที่มีหนังสือหน่อยครับ

กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

เอาไปถ่ายเอกสาร คนแปลเค้าจะว่าเอาป่าวอ่า
เค้าอยู่ในเว็บด้วยน้าาาาาาา
:mrgreen: :mrgreen:
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
the_matrix

โพสต์ที่ 5

หาที่ไหนได้ บอกทีครับ

พิพม์ใหม่ได้พิพม์เลยครับ ผมซื้อคนแรกเลยยยยย

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
plasmid

โพสต์ที่ 6

ห้องสมุดมารวยครับ มีทั้งสองเล่ม
yy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ลองเข้าไปห้อง ร้อยคนร้อยเล่ม สิครับ
ผมว่า คนแปล (คุณ web พรชัย) ได้มาโพสต์ไว้แล้วนะครับว่า
กำลังอยู่ในระหว่างการพิมพ์รอบใหม่อยู่ ทั้งสองเล่ม ....
(ไม่ยืนยันนะครับ .. แต่คิดว่า น่าจะประมาณนี้)
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
yy
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

เพิ่มเติมครับ
ถ้าอยู่แถวๆเชียงใหม่
มางานมีตติ้ง Vi เชียงใหม่ สิครับ (ดูรายละเอียดได้ใน ห้องนั่งเล่น)
ผมมีให้ยืมอ่าน ทั้งสองเล่ม :D
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
the_matrix

โพสต์ที่ 9

ผมอยู่หาดใหญ่ครับ :'O

the_matrix

โพสต์ที่ 10

รอลุ้นพิพม์รอบ 2 :mrgreen: พิพม์ๆ เพี้ยงๆ

marcus147

โพสต์ที่ 11

ได้ยินมาว่า

ลงทุนอย่าง...วอร์เรน บัฟเฟตต์ : The New Buffettology

ไม่มีพิมพ์ใหม่แล้วนี่ครับ
การลงทุนในตลาดหุ้น ไม่มีทางลัด อยากเก่ง ต้องหมั่นศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม
My Blog : http://marcus147.wordpress.com/
rabbitz

โพสต์ที่ 12

the_matrix เขียน:ผมอยู่หาดใหญ่ครับ :'O
อ้าว คนบ้านเดียวกัน

กำลังหาหนังสือเล่มเดียวกันเลยครับ

:shock: :shock:
"Stay Hungry Stay Foolish"
send

โพสต์ที่ 13

ถ้าผมเจออีกทีจะจำแล้วมาบอกนะครับ
การเปลี่ยนแปลง เริ่มต้นจากการยอมรับ
aradin

โพสต์ที่ 14

the_matrix เขียน:มีใครพอช่วยให้ยืมหนังสือ 2 เล่มนี้บางครับ ผมหาซื้อไม่ได้เลยที่เว็ปก็หมดที่หอสมุดมหาลัยก็ไม่มีให้ยืมอีก
ขอยืมมาถ่ายเอกสารเสร็จแล้วจะรีบคืนทันทีเลยครับ ลงแดงอยากอ่านมาก T_T

ลงทุนอย่าง...ปิเตอร์ลินซ์ beating the streetลงทุนอย่าง...วอร์เรน บัฟเฟตต์ : The New Buffettology
อยากได้เหมือนผมเลย Beating the street พี่ WEB ยืนยันว่าจะมีการพิมพ์ใหม่
ส่วน The new buffettology จะไม่พิมพ์ซ้ำแล้วครับ แต่เห็นว่ายังพอมีของเก่าเหลืออยู่บ้างที่บ้านแก
ลองเข้าไปดู ร้อยคนร้อยเล่ม อีกทีครับถ้าอยากได้
send

โพสต์ที่ 15

the_matrix

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณมากครับ :D
แต่เนื้อหาคนเล่มกับ The New Buffettology ครับ ส่วนตัวผมอ่าน buffettology จบแล้วครับ หนังสือแบ่ง 2 ส่วนใหญ่ๆ ส่วนแรกเน้นเกี่ยวความรู้พื้นฐานและแนวคิดของบัพเฟต ส่วนที่ 2 จะเน้นคำนวณ ผมชอบคุณแมรีกับเดวิดแต่งมากครับ อธิบายให้คนที่ไม่มีพื้นอย่างผมเข้าใจได้ ผมเลยมาหา The New Buffettology ต่อครับ

linqinfa

โพสต์ที่ 17

beating the street ผมเพิ่งซื้อมาไม่นาน ที่ Kinokuniya สาขาพาราก้อนครับ แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังมีรึเปล่า
halogen

โพสต์ที่ 18

aradin เขียน:
the_matrix เขียน:มีใครพอช่วยให้ยืมหนังสือ 2 เล่มนี้บางครับ ผมหาซื้อไม่ได้เลยที่เว็ปก็หมดที่หอสมุดมหาลัยก็ไม่มีให้ยืมอีก

ลงทุนอย่าง...ปิเตอร์ลินซ์ beating the streetลงทุนอย่าง...วอร์เรน บัฟเฟตต์ : The New Buffettology
อยากได้เหมือนผมเลย Beating the street พี่ WEB ยืนยันว่าจะมีการพิมพ์ใหม่
ส่วน The new buffettology จะไม่พิมพ์ซ้ำแล้วครับ แต่เห็นว่ายังพอมีของเก่าเหลืออยู่บ้างที่บ้านแก
ลองเข้าไปดู ร้อยคนร้อยเล่ม อีกทีครับถ้าอยากได้

หา Beating the street อยู่เหมือนกัน ถ้าพิมพ์ใหม่ เดี๋ยวรอซื้อจากพี่ WEB ดูดีกว่า

ขอบคุณมากครับสำหรับ ข่าว
โพสต์โพสต์