นายตลาดหุ้นไทยทำไมอารมณ์แปรปรวนขนาดนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

นายตลาดหุ้นไทยทำไมอารมณ์แปรปรวนขนาดนี้

โพสต์ที่ 1

ประเทศอื่น ยังไม่เห็นเป็นอะไร ประเทศไทยยังกะเกิดวิกฤตเองเลย
marble
ผู้ติดตาม: 0

Re: นายตลาดหุ้นไทยทำไมอารมณ์แปรปรวนขนาดนี้

โพสต์ที่ 2

เดา ๆ ว่าแพ้แล้วพาล

ไม่ได้ว่าปอบ นะ เดาล้วน ๆ

ใครS ก็เป๋าตุงกันไป
คำว่า listen นั้นใช้ตัวอักษรชุดเดียวกับคำว่า silent
อนัตตา
ผู้ติดตาม: 0

Re: นายตลาดหุ้นไทยทำไมอารมณ์แปรปรวนขนาดนี้

โพสต์ที่ 3

เห็นอารมณ์ตอนนี้แล้วคิดถึงผับชื่อดังถูกไฟไหม้
บางคนก็ตายเพราะสำลักควัน ขาดอากาศหายใจ
ไฟคลอก ฯ ซึ่งก็น่าเวทนาอยู่แล้ว

แต่บางคนก็วิ่งแย่งคนอื่นๆ ออกจนถูกเหยียบตาย
ก็มาก หากอดทน มีสติ เอาผ้าชุบน้ำอุดจมูก หายใจ
ได้สักเฮือก รอให้คนแย่งกันจนหมด และปลอดภัยก่อนค่อย
ออกไปน่าจะดีกว่า

มีชีวิตเหลือรอด ช่วยมูลนิธิเก็บศพ ได้กุศลอีก... :8)
จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 4

กัวจะแค่เผาหลอกแล้วไปเผาจริงปีหน้าน่ะสิครับ เพราะปัญหารอบโลกยังมีให้panicอีกเยอะ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 5

จริงๆช่วงก่อนเราก็ลงน้อยกว่าเขานะครับ อาจจะเพราะรายย่อยกระสุนเริ่มหมดแล้ว เลยรับไม่อยู่เห็นต่างชาติขายแทบจะตลอดเลยนะครับ เอาใจช่วยครับตอนนี้ความรู้สึกคล้ายๆ 2008 หละครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
ภาพประจำตัวสมาชิก
shinray
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ณ เวลานี้ที่โพส ks11 - 5.33% phcomp - 5.13% ของไทยเราแค่ - 4.30 % เองครับ อีกอย่างนึงที่ผ่านมา ตลาดบ้านเรา ผมว่าลงน้อยนะถ้าเทียบกับตลาดหุ้นเพื่อนบ้านนะครับ
โพสต์โพสต์