ให้คุณลงทุนเหมือนกับเจอภรรยาที่ใช่ นั่นคือ แต่งงานและอยู่กับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gripen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ให้คุณลงทุนเหมือนกับเจอภรรยาที่ใช่ นั่นคือ แต่งงานและอยู่กับ

โพสต์ที่ 1

ตามนั้น...........
ปล่อยให้เงินทำงาน...$$$
gripen

Re: ให้คุณลงทุนเหมือนกับเจอภรรยาที่ใช่ นั่นคือ แต่งงานและอยู

โพสต์ที่ 2

ให้คุณลงทุนเหมือนกับเจอภรรยาที่ใช่ นั่นคือ แต่งงานและอยู่กับเค้าไปตลอดชีวิต....
gripen

Re: ให้คุณลงทุนเหมือนกับเจอภรรยาที่ใช่ นั่นคือ แต่งงานและอยู

โพสต์ที่ 3

สำหรับผมแล้ว ผมเจอภรรยา(ธุรกิจ)ที่ใช่แล้วครับ โดยตอนที่เราคบกันเป็นแฟน ผมได้ศึกษาใจคอเธอมาเป็นอย่างดีแล้วสุดท้ายผมจึงตัดสินใจแต่งงานกับเธอมาได้ประมาณ 4 เดือน แต่ช่วงนี้รู้สึกเศรษฐกิจไม่ค่อยดีจึงทำให้ฐานะการเงินครอบครัวของเรา(ธุรกิจ)มีการสะดุดลงไปพอสมควรตามภาวะตลาด แต่ผมก้อพร้อมที่จะร่วมสุขร่วมทุกข์ไปกับเธอ โดยไม่ย่อท้อครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆหาภรรยา(ธุรกิจ)ที่ใช่และพร้อมที่จะฝ่าฟันอุปสรรค(ภาวะตลาดไม่ดี)ไปด้วยกันโดยไม่ทิ้งกันได้หรือยังครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

ถ้าภรรยาสุรุ่ยสุร่าย, เอาเงินเราไปแจกญาติๆตัวเอง, มีความไม่โปร่งใส

ก็คงต้องหย่านะครับ :B
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
pla_0072
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

บังเอิญเป็นผู้หญิงคะ เลยมีภรรยาไม่ได้ >> กวนโอ้ย ขำๆ นะคะ ^^
nACrophiles_117

โพสต์ที่ 6

ถ้าเป็นยังงั้น ตอนนี้ผมก็มีภรรยาหลายคนกับเคยมีกิ๊กนับไม่ถ้วนสิครับ ผิดศีลอีก :D
ปล ชีวิตจริงไม่เห็นมี T_T
labor omnia vincit
K o S o L
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ทำไมต้องทำแบบนั้นหรอครับ ในเมื่อเรามีสิทธิ์ที่จะเลือกได้ เปลี่ยนใจได้

และหุ้นก็ใช่ว่าจะสวยแบบเดิมตลอดไป :oops:
ผมมือใหม่ครับ
aonzzung

โพสต์ที่ 8

งั้นผมคงสำส่อนมากเลยอะ
>_<
Petey

โพสต์ที่ 9

ใช่ครับ ผมก็ใช้หลักการเดียวกัน

เคยขอ diversify แต่ไม่อนุมัติอ่ะ :oops:
If you only think of things that you haven't got...
You could have it all and still never have enough...
So don't worry, be happy...
โพสต์โพสต์