สอบถามครับ หนังสืออ่านงบการเงินให้เป็น ของ อ.ภาพร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
woodooshy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามครับ หนังสืออ่านงบการเงินให้เป็น ของ อ.ภาพร

โพสต์ที่ 1

หนังสืออ่านงบการเงินให้เป็น ของ อ.ภาพร เล่มเวอร์ชั่นล่าสุดฉบับพิมพ์ใหม่เล่มสีน้ำตาล
มันแตกต่างกับ เวอร์ชั่นเก่าเล่มสีเขียวมั้ยครับ :D

ถ้าเหมือนกันจะได้ไม่ซื้อใหม่ :D
ลงทุนในความรู้ นำไปสู่อิสระภาพทางการเงิน

ลงทุนในบุญกุศล นำไปสู่อิสระภาพทางใจ
guhungry

Re: สอบถามครับ หนังสืออ่านงบการเงินให้เป็น ของ อ.ภาพร

โพสต์ที่ 2

ผมเข้าใจว่าคงเปลี่ยน wording ให้ทันสมัยครับ เพราะมาตรฐานบัญชีบางตัวเปลี่ยนไป มีบางรายการเพิ่มขึ้น ผมเพิ่งซื้อเป็น version ใหม่แล้ว ไม่มี version เก่าเทียบครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rabbitz

Re: สอบถามครับ หนังสืออ่านงบการเงินให้เป็น ของ อ.ภาพร

โพสต์ที่ 3

ผมก็ซื้อแต่เล่มใหม่ที่พิมพ์เป็นครั้งที่ 3

ในหนังสือบอกว่าแก้ไขเพื่อให้เนื้อหาทันสมัยมากขึ้นครับ
"Stay Hungry Stay Foolish"
ภาพประจำตัวสมาชิก
simplelife

โพสต์ที่ 4

rabbitz เขียน:ในหนังสือบอกว่าแก้ไขเพื่อให้เนื้อหาทันสมัยมากขึ้นครับ
รูปอาจารย์บนปกก็ทันสมัยขึ้นเรื่อยๆเหมือนกัน

ลองไป search ชื่อหนังสือ อ่านงบการเงินให้เป็น ดูในเว็บซีเอ็ดสิครับ มีทั้ง 3 เวอร์ชั่น :D
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
โพสต์โพสต์