ช่วงนี้มีวีไอคนไหนติดตามตลาดหุ้นกรีซ บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Stock lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงนี้มีวีไอคนไหนติดตามตลาดหุ้นกรีซ บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

แล้วพอจะทราบบ้างมั้ยครับ ว่ามีบริษัทไหนบ้างที่เป็น บริษัท ชั้นดี คือเป็นบริษัทที่ดีเยื่ยมสำหรับประเทศเขา เพื่อจะได้เอาผลประกอบการมาดู ควบคู่กับบทวิเคาะห์อ่ะครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ คือผมพึ่งเล่นหุ้นได้ปีเดียวเองครับ เลยอยากรู้ว่าวิกฤตมันเป็นยังไง แหะๆ

http://www.ase.gr/default_en.asp
ชอบศึกษาหุ้นเชิงวิชาการมาก
Stock lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ช่วงนี้มีวีไอคนไหนติดตามตลาดหุ้นกรีซ บ้างครับ

โพสต์ที่ 2

ตอนที่ผมเข้ามาเล่นหุ้นใหม่ๆ หุ้นมันขึ้นทุกวันเลยครับ เลยไม่ได้มีโอกาสได้เห็นแบบพวกนักลงทุนรุ่นพี่ที่เซตไป1700 เหลือ สองร้อย ผมเริ่มซื้อหุ้นตอนเซต900 ร้อย แล้วมันก็ไป1000จุดเลยครับ หลังจากอ่านหนังสือตีแตก ชอบหนังสือเล่มนี้มาก พออ่านเสร็จเปิดพอร์ตซื้อหุ้นเลยครับ^^
ชอบศึกษาหุ้นเชิงวิชาการมาก
โพสต์โพสต์