ปีที่แล้วฝรั่งขายสุทธิ 80k ล้านบาท อยากทราบข้อมูลปี...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sylph
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ปีที่แล้วฝรั่งขายสุทธิ 80k ล้านบาท อยากทราบข้อมูลปี...

โพสต์ที่ 1

ปีที่แล้วฝรั่งขายสุทธิ 80k ล้านบาท อยากทราบข้อมูลย้อนหลัง 5 ปี มีมั้ยครับ
ว่าแต่ละราย ซื้อขาย สุทธิเท่าใด

** ไม่ได้มองว่าหรั่งซื้อหุ้นขึ้น หรั่งขายหุ้นลงนะครับ
ต้องการความรู้เรื่อง fund flow

ขอบคุณพี่ๆ ThaiVi ครับ ^^
niyom_value
ผู้ติดตาม: 0

Re: ปีที่แล้วฝรั่งขายสุทธิ 80k ล้านบาท อยากทราบข้อมูลปี...

โพสต์ที่ 2

ลองเข้าไปดูใน www.set.or.th
มีข้อมูลตลาดต่างๆ เผยแพร่อยู่ครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

Re: ปีที่แล้วฝรั่งขายสุทธิ 80k ล้านบาท อยากทราบข้อมูลปี...

โพสต์ที่ 3

รู้แต่จำนวนเงินที่ได้จากการขาย
แต่ไม่รู้จำนวนหุ้นและราคาหุ้นที่ขาย

จะได้ความจริงแค่ครึ่งเดียวครับ

ผมพยายามบอกเรื่อง

อำนาจซื้อของเงิน อำนาจขายของหุ้น มันแตกต่างกันไปตามราคาหุ้น

แต่ดูเหมือนว่า คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้าใจ :B :B :B
sylph

โพสต์ที่ 4

คลายเครียด เขียน:รู้แต่จำนวนเงินที่ได้จากการขาย
แต่ไม่รู้จำนวนหุ้นและราคาหุ้นที่ขาย

จะได้ความจริงแค่ครึ่งเดียวครับ

ผมพยายามบอกเรื่อง

อำนาจซื้อของเงิน อำนาจขายของหุ้น มันแตกต่างกันไปตามราคาหุ้น

แต่ดูเหมือนว่า คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยเข้าใจ :B :B :B
คุณไม่เสียแรงเปล่าครับ ผมเข้าใจ ซื้อหุ้น 1 บาทไม่ได้แปลว่าต้องขาย 1บาท

ผมเข้าใจนะครับ ถึงจะแค่เศษเสี้ยว
sylph

โพสต์ที่ 5

niyom_value เขียน:ลองเข้าไปดูใน http://www.set.or.th
มีข้อมูลตลาดต่างๆ เผยแพร่อยู่ครับ
Thx ครับ หาเจอละครับ

ไม่น่าเชื่อว่าเค้าจะรวมข้อมูลไว้ให้ด้วย

เห็นแต่คนพูดถึงด้านลบตลอด =,=
โพสต์โพสต์