เผลอแป๊บเดียว เดือน 9 แล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 1

สิ้นเดือนก็จบไตรมาส 3 แล้ว

ช่วงนี้เดือน 9 มีอะไรขายดีบ้าง เพื่อจะโยงเข้าหาหุ้นตัวไหน ทำการบ้านไว้ก่อนครับ
supan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เผลอแป๊บเดียว เดือน 9 แล้ว

โพสต์ที่ 2

เดือน ฝนชุก น้ำท่วม สงสัยว่ามาม่าจะขายดี 55 :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 88

Re: เผลอแป๊บเดียว เดือน 9 แล้ว

โพสต์ที่ 3

ขนมไหว้พระจันทร์มั้ง
Jeng

โพสต์ที่ 4

มา่ม่า ขนมไหว้พระจันทร์

มาม่่า TF ขนมไหว้พระจันทร์ S&P

อืม มีตัวไหนอีกครับ
carbondale

โพสต์ที่ 5

น้ำท่วมบ้านก็ต้องมีเสียหายดังนั้นอุปกรณ์และของแต่งบ้านครับ อาหารและสาธารณูปโภค วันพฤหัสงานไทนเที่ยวไทยที่ศูนย์ประชุมคนเยอะมากครับ รวมถึงช่วงนี้รถติดมากสงสัยเป็นเหตุมาจากน้ำมันลดราคา พูดไปพูดมาชักนอกประเด็นแล้วงั้นจบตรงนี้ดีกว่าครับ
Jeng

โพสต์ที่ 6

อุปกรณ์เสียหาย modern
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

มีขึ้ผึ้ง 28เอ กะ โทนาฟครับ

ขายดีน้ำท่วมแบบนี้ แต่ยาสองตัวนี้ไม่มีในตลาดหุ้นครับ

ล่าสุดขี้ผึ้ง 28เอเลิกการผลิตแล้ว สงสัยต้องพึ่ง ขี้ผึ้ง 29 เอแทนละครับ

:mrgreen: :mrgreen:

ขายดียามน้ำท่วม คือ มาม่าและเรือไฟเบอร์ครับ อันนี้ของจริง

:rofl: :rofl: :rofl: :rofl:
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
CHOOKY

โพสต์ที่ 8

หน้าฝนปีนี้ ฝนตกชุก โรคภัยก็แยะ โรงพยาบาล น่าจะคึกคัก นะครับ :wink:
"ค้นหาคุณค่าให้พบ แล้วซื้อหุ้นกิจการที่ดีนั้น ซึ่งมีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี และยังมีราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริง"
Java The Boy

โพสต์ที่ 9

Jeng เขียน:สิ้นเดือนก็จบไตรมาส 3 แล้ว

ช่วงนี้เดือน 9 มีอะไรขายดีบ้าง เพื่อจะโยงเข้าหาหุ้นตัวไหน ทำการบ้านไว้ก่อนครับ

สินค้าที่เกี่ยวกับคอมฯ ทุกชนิด เดือนที่หลวงปิดงบขายดีมากๆ ครับ
ความสุขที่แท้จริงของมนุษย์มีอยู่ 4 ข้อคือ...
ได้อยู่ในที่อากาศปลอดโปร่ง
พ้นจากความทะเยอทะยาน
ทำงานสร้างสรรค์
และรักใครสักคน ...

"อัลแบร์ กามูส์"
Unstablemind

โพสต์ที่ 10

ขอเดามั่วๆแต่ผมว่ายาทากันยุงคงขายดีเพราะ Dengueระบาด
ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Its all about getting alpha.
inv77

โพสต์ที่ 11

ช่วงสัปดาห์สุดท้ายของเดือนกันยายนนี้ เป็นเทศกาลกินเจ พืชผักผลไม้ต่างๆ คงขายดี เนื้อสัตว์คงยอดขายตก
MYBIZ

โพสต์ที่ 12

ซ่อมแซมและตกแต่งบ้านช่วงน้ำท่วมก็ต้อง โฮมโปร โกลบอลฯ
เกี่ยวกับเกษตรหลังน้ำท่วมก็ต้อง พาโต้
ปิดงบของราชการในการใช้จ่ายก็ต้อง ออฟฟิศเมท ไอทีซิตี้ ซินเน็ก เอสไอเอส
เข้าสู่ฤดูท่องเที่ยวก็ต้อง ไมเนอร์ฯ เซ็นเทล เอราวัณ
และอะไรอื่นๆอีกมากมายเลยขอรับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
donrak

โพสต์ที่ 13

ผมว่าช่วงนี้ราคาน้ำมันปรับลงมามากโดยเฉพาะเบนซิน ทำให้คนเดินทางเที่ยวต่างจังหวัดมากขึ้นนะครับ ผมอยู่ทางใต้เห็นรถวิ่งทางไกลมีมากขึ้นผิดหูผิดตาโดยเฉพาะในปั๊มมีแต่รถทะเบียนกรุงเทพฯ น้ำมันถูกลงน่าจะช่วยเสริมฤดูท่องเที่ยวช่วงท้ายปีนะครับ
ถ้าเรายังเอาชนะ"ใจ"ตัวเองไม่ได้
เราก็"ชนะ"ตลาดหุ้นไม่ได้
Outliers
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ลองไปดูที่โรงพยาบาลที่ไหนซักแห่งก็ได้ครับ
ช่วงนี้คนตรึมเลย
The Miracle of 10,000 hrs
beaeaebe

โพสต์ที่ 15

ครีม เครื่องสำอาง ทาผิวขาว อินเทรน ขายมันทุกฤดู ยิ่งคนสมัยนี้ซื้ิอของพวกนี้มากขึ้น กินข้าวน้อยลง เพื่อความสวยงาม
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

อาหารสุนัข เดือนเก้า คุณน้องหมาเค้า อึ๋มๆ กันช่ายปะ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
Pathfinder

โพสต์ที่ 17

รถคันแรก บ้านหลังแรก เอ แต่คงไม่ัทันเดือน 9 :D

ตอนนี้น้ำท่วม เครื่องสูบน้ำ เรือเหล็ก เรือไฟเบอร์ โทรศัพท์บ่อยขึ้น วัสดุก่อนสร้าง
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 18

วันนี้...วันศุกร์ที่ 30 ก.ย. 54 แล้ว
เรากำลังจะก้าวข้ามไตรมาส 3/54 กันไปแล้ว

พรุ่งนี้เราก็จะเข้าสู่ ไตรมาส 4/54 กันแล้ว
วันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว
แต่วันนี้มักกลับรู้สึกมากขึ้นเรื่อยๆว่า...

"ผมไม่ใช่แค่ ผถห. แต่ผมเป็นเจ้าของ" ครับผม
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
koon007

โพสต์ที่ 19

globalที่เชียงใหม่น้ำท่วม ราคาน่าจะลงไหมครับ
aradin

โพสต์ที่ 20

คุณ buglife ผมว่าน่าจะเปลี่ยน รูปประจำตัว นะครับ ดูแล้วมันแรงจังครับ
โพสต์โพสต์