เป็นกำลังใจให้ MOD ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

Re: เป็นกำลังใจให้ MOD ครับ

โพสต์ที่ 31

มดงาน สู้ๆ ครับ
อย่าไปถอยนะครับ คุณทำได้ดีที่สุดแล้ว
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Segasus_Seiya
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

+1 ให้กำลังใจ MOD ครับ
Nice
j21

โพสต์ที่ 33

สู้ ๆ ครับ :D
san
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

[quote="Jeng
พวกตำรวจปราบฆาตรกร ต่อเนื่อง เคยดูในหนัง ก็ต้องหยุดครับ หากทำตลอด เดี่ยวเครียดเกินครับ[/quote]

พวกผ่านสงครามเวียดนาม กลับบ้านไป มันฆ่าแหลก....ก็หลายคน
ฮา.....
แหย่กันเล่นๆนะครับ
อิอิอิ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณ mod ทุกท่านครับที่เสียสละแรงกายแรงใจ เพื่อช่วยเหลือ web มาโดยตลอด
ขอเป็นกำลังใจให้อีก 1 เสียงครับ
:bow:
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
luckyday

โพสต์ที่ 36

เป็นกำลังใจให้ เเละ
ขอบคุณสำหรับความเสียสละครับ
:o :o :o
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 37

ขออนุญาตมารับกำลังใจจากทุกท่านและขอขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านที่ให้ทีมงาน Mod ครับ :bow:

พวกเราพยายามทำงานอย่างเต็มที่ตามตวามสามารถครับ

ขอมีเพียงสมาชิกที่เข้าใจการทำงานของพวกเรา และให้กำลังใจเช่นนี้ เราก็มีแรงทำงานเพื่อ web Thaivi เพื่อสานเจตนารมณ์การลงทุนเน้นคุณค่าต่อไปครับ

เมือ่ก่อตั้งสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่าเสร็จ ภารกิจนี้ก็จะส่งต่อให้ทีมงานชุดถัดไปครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ :bow:
perfectackle

โพสต์ที่ 38

ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับ Mod อีกเสียงนะครับ ที่ทำงานเพื่อส่วนรวม คือเราตั้งใจดี แม้คนอื่นจำทำให้เราเสียกำลังใจบ้าง ก็อย่าท้อเลยครับอย่างน้อยเราก็รู้อยู่ว่า เราหวังดีจริงๆ
ว. วีไอ อดทน
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 39

ผมเชื่อว่า ทุกคน เข้าใจ และไว้วางใจ mod ครับผม
jame

โพสต์ที่ 40

มันเกิดอะไรขึ้นหรือครับ :?: :?: :?:
ได้เท่าไรก็พอ
JPong

โพสต์ที่ 41

เป็นกำลังใจให้ครับ สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้ครับ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 42

การทำสิ่งดีงามเป็นสิ่งที่ทำได้ยากและมีอุปสรรคเยอะครับ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ทีมงานและผู้เสียสละทำเพื่อส่วนรวมทุกท่านอีกคนครับ

(เอากระเช้ามามอบเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ :wink: )
แนบไฟล์

ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 43

อย่าท้อเลยนะครับ

เชื่อว่า คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ ^^

ปล. อยากเห็นงาน ThaiVI ครั้งใหม่นี้เร็วๆจัง เห็นวิทยากรครั้งนี้แล้ว ระดับเทพจริงๆ
ที่ต้องหยุดไว้ก่อน แล้วเสียดายจริงๆ แต่ละคนไม่ธรรมดาเลย
เกล้า

โพสต์ที่ 44

คุณงามความดีทำไปเถอะครับ..
มันเด่นเป็นสง่าอยู่แล้ว..
ขอฝากกำลังใจไว้ให้ครับ..
:D :D :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 45

mod สู้ๆคับ ถ้ามีผู้ใดมีการโพสทำผิดกฎลองพิจารณาโทษเป็นระดับดีไหมคับ :)

ระดับที่1 เตือนทางpm
ระดับที่2 ระงับการlog in 1 วัน
ระดับที่3 ระงับการlog in 3 วัน
ระดับที่4 ระงับการlog in 1 สัปดาห์
ระดับที่5 ระงับการlog in ..... .....
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 46

ขอบคุณมากครับ ดีใจจริงๆ

พวกเราไม่ได้ให้กำลังใจอย่างเดียว

แต่แสดงให้สาธารณชนรู้ว่า สังคมของเรามีความคิด มีพลังในการเข้าใจการเงิน เข้าใจชีวิต

มีFinancial Literacy อีกทั้งมีLife Literacy

สามารถปรับตัวรับสถานการณ์ ในทางที่ถูกต้องเหมาะสมตามควร

ต่อไปเราจะเข้มแข็งและมั่นคงขึ้นเรื่อยๆครับ

ทั้งนี้ก็เพราะพี่ๆน้องๆของเราในเว็บที่เน้นคุณค่า ทั้งการลงทุนและการดำเนินชีวิต

ที่พึงพากัน ให้กำลังใจกัน ทั้งในยามทุกข์และยามสุขครับ
Rabbit VS. Turtle
Outliers

โพสต์ที่ 47

อย่าท้อนะครับ
เป็นกำลังใจให้ MOD ทุกคน

ผมเชื่อว่าไม่ว่าจะเอา MOD คนไหน ก็ไม่สามารถทำให้สมาชิกทุกคนพอใจได้หรอกครับ
เอาเป็นว่าขอให้คนในสังคมทำตามกติกากันก็พอ

กติกามันจะตึงไป หย่อนไป ก็ค่อยๆปรับกันไป

อย่าคิดมาก
ทุกคนก็เป็น เพื่อน-พี่-น้อง กันทั้งนั้น
จะทำอะไร จะเขียนอะไร ก็เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
เท่านั้นก็เพียงพอ
The Miracle of 10,000 hrs
FOF

โพสต์ที่ 48

์สู้ๆครับ ทำให้ดีที่สุดและทำต่อไปอย่าหยุดครับ :P
"คนที่ประสบความสําเร็จ สู้เป็นคนที่มีคุณค่าไม่ได้" - อัลเบิร์ต ไอสไตน์
awesomekid

โพสต์ที่ 49

เข้ามายืนยันด้วยใจครับ ผมพูดไม่เก่ง เรียบเรียงไม่สวย ผมมีให้แต่ใจ และผมก็ให้ใจ web นี้ และทีมงานมาตลอด แม้ไม่ได้ post มากนัก ซึ่งมันก็มาจากความไม่แน่ใจในความสามารถของตัวเอง เกรงจะเป็นการเตี้ยอุ้มค่อม ต้องซุ่มฝึกวิชาจากพี่ ๆ ในนี้มาตลอดหลายปี และได้อะไรไปหลาย ๆ อย่าง รู้สึกรัก web นี้ และดีใจที่ได้เป็นสมาชิก web นี้

ขอให้พี่ ๆ ทีมงานสู้ ๆ ต่อนะครับ มีอะไรที่ต้องการความช่วยเหลือจากผมหรือเพื่อน ๆ ใน web ผมพร้อมตลอดและคิดว่าเพื่อน ๆ ใน web พร้อมที่จะช่วยเหลือเต็มที่ครับ web นี้เหมือนเป็นบ้านของเรา...
====================================
เก็บเล็กผสมน้อยมาลงทุน เพื่ออนาคตอันเป็นอิสระ
====================================
Leesak

โพสต์ที่ 50

ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้จะร้องไห้ จงลุกขึ้นสู้ไป วีไอร่วมใจกันจริง สู้ๆๆ
won71

โพสต์ที่ 51

ขอมีส่วนร่วมในการให้กำลังใจทีมงานด้วยอีกคนหนึ่งครับ

ผมโพสต์น้อยมาก เพราะความรู้ก็น้อยมากๆ
ผมอ่านเยอะมาก และสำนึกเสมอว่าที่ได้อ่านอะไรดีๆ โดยไม่มีโพสต์บางโพสต์มากวนใจก็เพราะทีมงาน

ขอบคุณทีมงานครับ เวบไทยวีไอที่ยังคงรักษาคุณภาพที่ดีไว้ได้อย่างนี้ ทีมงานก็ถือเป็นกลุ่มที่สำคัญกลุ่มหนึ่งที่ช่วยทำให้มันเกิดขึ้นครับ
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 52

i dont post so often na kab.

But i can bet that Mods dont care 2 much on these buzz and still need to pay back to society kab.

want mod to know that v support u kab.

if Toon says 'without u, without Bodyslam'

I would say 'without Mod and TVI member,without good society like this kab'
One up on SET
green-orange

โพสต์ที่ 53

ท่านประธานและทีมงานสู้ๆครับ
The Kop 71

โพสต์ที่ 54

กาลเวลาพิสูจน์คน....
แนบไฟล์

เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
mheesom

โพสต์ที่ 55

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ..
sukit2020
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 56

avatar2009 เขียน:พระพุทธเจ้า ท่านทรงทำดี และบริสุทธิคุณขนาดไหน

ก็ยังมีคนคิดร้าย ติฉิน ว่ากล่าว ด่าทอ เลยครับ

แล้วเราปุถุชนที่คิดดีทำดี พูดดี แค่ไหนของส่วนเสี้ยวของพระพุทธเจ้า

จะไม่ถูกคนอื่นที่ไม่เข้าใจ มาว่ากล่าว ด่าทอ ติฉิน เหยียบย่ำได้ล่ะครับ

ทำดีย่อมมีอุปสรรคมาสั่นครอนใจเราเสมอ

ขอเป็นกำลังใจให้mod ทุกท่านครับ ผู้เสียสละที่น่านับถือ

ท้อได้น่ะครับแต่อย่าหมดกำลังใจ
                  อันนินทา กาเร เหมือนเทน้ำ       ไม่ชอกช้ำ เหมือนเอามีด มากรีดหิน
                  แม้องค์พระ ปฏิมา ยังราคิน        คนเดินดิน หรือจะสิ้น คนนินทา

ดังนั้นเป็นธรรมดาอยู่เอง ที่เราก็ต้องถูกนินทาเช่นกัน จึงไม่ควรโกรธเคือง หรือเดือดเนื้อร้อนใจเมื่อถูกนินทา

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่เสียสละทั้งแรงกาย และ แรงใจครับ :bow: :bow: :bow:
เป็นกำลังใจให้ครับ... :pray: :pray: :pray:
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 57

pak เขียน:"Starbucks" ไม่ได้ขายแค่กาแฟ...แต่ขาย "Experience"

"7-Eleven" ไม่ได้ขายแค่สินค้า...แต่ขาย "ความสะดวก"

"iPhone" ไม่ได้ขายแค่อุปกรณ์อิเล็กโทรนิค...แต่ขาย "Life Style"

และเช่นกัน...
"ThaiVI" ไม่ได้ให้แค่ข้อมูล...แต่ยังมอบ "แรงบันดาลใจ" ให้ทุกๆคนเสมอครับ

(^_^)
กด like 100% ครับ
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
pizad_sura

โพสต์ที่ 58

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
The Kop 71

โพสต์ที่ 59

คนเราทุกคนไม่ว่าเขาจะดีหรือร้ายกับเราล้วนช่วยให้เราพัฒนาตัวเองขึ้นมาทั้งสิ้น คนที่ดีกับเรา จะรักและสนับสนุนเรา ส่วนคนที่ร้ายก็ช่วยสร้างความเข้มแข็งให้เรา..
ถ้าหากเรามองโลกในแง่นี้แล้ว..'เราก็จะได้พลังจากทุกชีวิตที่เราสัมผัส และใจเราก็สบายอีกด้วย'

Read more: http://krunongkala.blogspot.com/2011/09 ... z1XeqeE77h
Under Creative Commons License: Attribution
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
torpongpak
ผู้ติดตาม: 63

โพสต์ที่ 60

The Kop 71 เขียน:คนเราทุกคนไม่ว่าเขาจะดีหรือร้ายกับเราล้วนช่วยให้เราพัฒนาตัวเองขึ้นมาทั้งสิ้น คนที่ดีกับเรา จะรักและสนับสนุนเรา ส่วนคนที่ร้ายก็ช่วยสร้างความเข้มแข็งให้เรา..
ถ้าหากเรามองโลกในแง่นี้แล้ว..'เราก็จะได้พลังจากทุกชีวิตที่เราสัมผัส และใจเราก็สบายอีกด้วย'

Read more: http://krunongkala.blogspot.com/2011/09 ... z1XeqeE77h
Under Creative Commons License: Attribution
ขอบคุณมากครับอันนี้เตือนสติได้ดีมากครับ...ไม่ว่าเค้าจะดีหรือร้าย...ก็ดีกับเราทั้งนั้น
วันนี้ขอโทษModด้วยครับที่ทำให้หนักใจ รู้สึกผิดไปเลยครับ(ว่าจะเลิกReplyกระทู้นั้นเเล้วเชียวเเต่เพราะทนอ่านไม่ไหว...ไม่อยากเห็นคนดีๆทะเลาะกันเเละระเเวงกัน ผมเลยเข้าไปร่วมวงช่วงท้ายก่อนโดนลบกระทู้)
เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o