EPS16YEAR พูดเตือนบอกระดับราคาหุ้น ได้แล้วนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

EPS16YEAR พูดเตือนบอกระดับราคาหุ้น ได้แล้วนะครับ

โพสต์ที่ 1

ต้องการเอาไปศึกษาดู ไปแจ้งความประสงค์โดย PostReply ในกระทู้ EPS16YEAR
ในคลิปผมตั้ง ระดับเตือนค่าสูงต่ำของ STO %K14 ไว้ที่ 80 , 20
เมื่อ %K น้อยกว่าหรือเท่ากับ 20 and (%K - %D) น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0 จะพูดว่า Trend of The Price is decreasing near to over sold
เมื่อ %K น้อยกว่าหรือเท่ากับ 20 and (%K - %D) มากกว่า 0 จะพูดว่า Trend of The Price is increasing
เมื่อ %K มากกว่า 20 and %K น้อยกว่า 80 and (%K - %D) มากกว่า 0 จะพูดว่า Trend of The Price is increasingly
เมื่อ %K มากกว่าหรือเท่ากับ 80 and (%K - %D) มากกว่า 0 จะพูดว่า Trend of The Price is increasing near to over bought
เมื่อ %K มากกว่าหรือเท่ากับ 80 and (%K - %D) น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0 จะพูดว่า Trend of The Price is decreasing
เมื่อ %K น้อยกว่า 80 and %K มากกว่า 20 and (%K - %D) น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0 จะพูดว่า Trend of The Price is decreasingly

ถ้าจะเปิดปิดเสียงก็ กดปุ่ม ตั้งค่า ที่ A2 เมื่อ Popup ขึ้นมา ก็ใส่เลข 1 หรือ 0 ที่หลังที่เขียน ใส่ค่า 1 เปิดเสียงเตือน %K
รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

Re: EPS16YEAR พูดเตือนบอกระดับราคาหุ้น ได้แล้วนะครับ

โพสต์ที่ 2

สุดยอดเลยครับพี่
เดี๋ยวจะไปลองเล่นดูนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
:bow: :bow: :bow:
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
aonzzung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: EPS16YEAR พูดเตือนบอกระดับราคาหุ้น ได้แล้วนะครับ

โพสต์ที่ 3

:shock: ไม่เคยคิดว่า excel มันจะทำได้ขนาดนี้
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

มีดนตรีด้วย สุนทรี จริงๆพี่ครรชิต
kibo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

aonzzung เขียน::shock: ไม่เคยคิดว่า excel มันจะทำได้ขนาดนี้
มีคนเคยกล่าวว่า ถ้าโลกนี้ไม่มี excel บริษัทที่ทำงานอยู่อาจจะเจ็งได้
เพราะ ทุกแผนก ทุกวัน ต้องใช้ excel ทำงาน
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

นับวันยิ่งเทพ ขึ้น :shock:
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

ไปลงชื่อต่อแถวขอรับแล้วนะครับ

ขอบคุณครับที่พยายามปรับปรุงพัฒนาเรื่อยๆ แล้วมาแบ่งปันให้น้องๆ :bow:
ไม่ต่างจากแบ่งปันความรวยโดยทั่วหน้ากัน...โดยให้วิธีที่ถูกต้อง
โพสต์โพสต์