เวลาวัดความผันผวนของผลตอบแทนวัดอย่างไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Auggie
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

เวลาวัดความผันผวนของผลตอบแทนวัดอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ผมลงทุนในสินทรัพย์หลายประเภท ล่าสุดลองคำนวนผลตอบแทนคาดหวังแล้ว แต่พอมาเจอเรื่องของประเด็นการวัดความผันผวนของผลตอบแทน คิดไม่ออกครับ ว่าใช้สูตร หรือที่มาอย่างไรครับ
Stay Humble, Work Hard and be Kind ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
DIT9033
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เวลาวัดความผันผวนของผลตอบแทนวัดอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 2

ตอนนี้ผมลงทุนในสินทรัพย์หลายประเภท ล่าสุดลองคำนวนผลตอบแทนคาดหวังแล้ว แต่พอมาเจอเรื่องของประเด็นการวัดความผันผวนของผลตอบแทน คิดไม่ออกครับ ว่าใช้สูตร หรือที่มาอย่างไรครับ
ก็หาค่า Standard Deviation ใช่หรือเปล่าครับ :?:

น่าจะใช่นะครับ รอคำตอบข้างล่างเพื่อความแน่นอนมากกว่านี้ล่ะกันนะครับ
โพสต์โพสต์