มีใครเคยเล่นเว็ปนี้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 1

http://www.mgforex.com

เป็นเว็ป เกร็งกำไรค่าเงินครับ

ไหนๆ เพื่อนๆ ลงทุนในหุ้นซึ่งเป็นตลาดทุน แล้ว ลองดู ตลาดเงินบ้าง ว่าเขา trade กันยังไง น่าจะดีนะครับ เพราะมันเกี่ยวโยงกันหมด

อย่างเหตผล ที่ฝรั่งขายหุ้น ไม่รู้เขาตั้งใจ ซ้อต หรือ ขายจริง แต่ที่แน่ๆ 2 เด้งครับ เด้งแรก ขายหุ้น เอากำไรจาก capital gain ขายแล้วได้เป็นเงินบาท เอาเงินบาท แลกเป็นเงิน ดอลล์ กลับบ้าน ตอน 39 บาทกว่า จากนั้นหุ้นก็ลงเรือยๆ เงินบาทอ่อนเรื่อยๆ ก็เข้ามาซื้อหุ้นถูก เอาเงินดอลล์มาแลกเงินบาท ตอน 41 เป็นเด้ง 2 โฮะๆ

ว่าแต่ถ้าใช้เป็นแล้ว สอนหน่อยนะครับ กำลัง งมอยู่

ปล ถ้าเล่นได้ที่ 1 เขามีเงินให้ด้วยนะครับ 10000 us$ครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

คุณหมอเล่นได้อย่างไร เก็บประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

โดยปกติ FX trader จะรีไทร์ตอนอายุ 40 กว่าๆ ส่วนใหญ่จะ
burn out ครับ

มีการทำสำรวจเมื่อหลายปีก่อน พบว่าอาชีพนักค้าเงินเป็นอาชีพ
ที่ความเครียดสูงที่สุดในโลก เอาชนะแชมป์เก่า "หมอฟัน" ไป
ได้อย่างสบายมือ

ปล. หมอฟันอย่าโกรธนะครับ :) โดยเฉพาะคนที่อยู่โพธาราม
นี่ผมฟังเขามาน่ะ
อ-ริน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

มีการทำสำรวจเมื่อหลายปีก่อน พบว่าอาชีพนักค้าเงินเป็นอาชีพ
ที่ความเครียดสูงที่สุดในโลก เอาชนะแชมป์เก่า "หมอฟัน" ไป

ปล. หมอฟันอย่าโกรธนะครับ :) โดยเฉพาะคนที่อยู่โพธาราม
นี่ผมฟังเขามาน่ะ[/quote]

:D :D :D
โอ๊ยดีใจตะหาก มีผู้มาชิงแชมป์ไปซะได้
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 5

คุณหมอเล่นได้อย่างไร เก็บประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ได้ครับเฮีย ตอนนี้กำลังงมโข่งอยู่ครับ เล่นสนุกๆ เอาความรู้ เผื่อฟลุ๊กได้เงินด้วยครับ
พึ่งรู้ว่าหมอฟัน ก็เครียดมากเหมือนหรือครับเนี่ยะ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
ล็อคหัวข้อ