สัมมนาฟรี "เกาะติดหุ้นเด่นรับเทรนด์เมกะไอซีที"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Win Win
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สัมมนาฟรี "เกาะติดหุ้นเด่นรับเทรนด์เมกะไอซีที"

โพสต์ที่ 1

ตลาดหลักทรัพย์ ร่วมกับ นสพ.ข่าวหุ้น จัดสัมมนาฟรี สามารถ walk in ได้เลยครับ

วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม 2554 เวลา 13.30 - 16.30 น.
ณ หอประชุมศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย ชั้น 3
อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย คลองเตย

12.30 – 13.00 น. ลงทะเบียน

13.00 – 15.00 น. งานสัมมนาหัวข้อ “เกาะติดหุ้นเด่นรับเทรนด์เมกะไอซีที”
โดย คุณอนันต์ แก้วร่วมวงศ์
กรรมการผู้จัดการ – บริษัท ซีเอส ล็อกซอินโฟ จำกัด (มหาชน)

คุณกรัณย์พล อัศวสุวรรณ
ประธานกรรมการบริหารและกรรมการผู้จัดการ
บริษัท ซิมโฟนี่ คอมมูนิเคชั่น จำกัด (มหาชน)

คุณอดิศักดิ์ สุขุมวิทยา
ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร – บริษัท เจ มาร์ท จำกัด (มหาชน)

คุณอัศวิน กังวลกิจ
รองกรรมการผู้จัดการใหญ่
บริษัท แอ็ดวานซ์อินฟอร์เมชั่นเทคโนโลยี จำกัด (มหาชน)

ร่วมเสวนาและดำเนินรายการโดย คุณสุกิจ อุดมศิริกุล

15.00 – 15.15 น. พักรับประทานอาหารว่าง

15.15 – 16.30 น. งานสัมมนาหัวข้อ “วิเคราะห์กลยุทธ์รุก-รับ...หุ้นครึ่งปีหลัง”
โดย คุณสุกิจ อุดมศิริกุล
ผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายกลยุทธ์การลงทุนลูกค้าบุคคล
บริษัทหลักทรัพย์ ไทยพาณิชย์ จำกัด

คุณกวี ชูกิจเกษม
ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ สายงานวิเคราะห์หลักทรัพย์
บริษัทหลักทรัพย์ กสิกรไทย จำกัด

คุณวชิราลักษณ์ แสงเลิศศิลปชัย
ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ ฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์
บริษัทหลักทรัพย์ ทรีนีตี้ จำกัด

ร่วมเสวนาและดำเนินรายการโดย คุณสร้อยฟ้า โอสุคนธ์ทิพย์

For you
Verified User

Re: สัมมนาฟรี "เกาะติดหุ้นเด่นรับเทรนด์เมกะไอซีที"

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณ ที่นำมาแบ่งปัน

แต่ไม่ทราบว่าผมจะหาข่าว การอบรมด้วยตัวเองได้จากที่ไหนบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ..
ziannoom
ผู้ติดตาม: 1

Re: สัมมนาฟรี "เกาะติดหุ้นเด่นรับเทรนด์เมกะไอซีที"

โพสต์ที่ 3

อย่าเลือกหุ้นเทคโนโลยี จงเลือกหุ้นที่เกาะติดเทคโนโลยี
SYNEX เลยครับพี่น้อง
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
Win Win
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

For you เขียน:ขอบคุณ ที่นำมาแบ่งปัน

แต่ไม่ทราบว่าผมจะหาข่าว การอบรมด้วยตัวเองได้จากที่ไหนบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ..

ที่แน่ๆ ก็ website ของตลาดหลักทรัพย์ฯ แล้วก็ข่าวการสัมมนาต่างๆ จากทาง Brokers ที่เปิดบัญชีไว้ รวมถึงข่าวการสัมมนาจากหนังสือพิมพ์หุ้น และหนังสือพิมพ์ธุรกิจที่เค้ามีการจัดอยู่เนืองๆ อ่ะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aosmosis

โพสต์ที่ 5

รบกวนพี่ๆ อัพเดท สาระที่ได้ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์