พี่ mon money ไม่มาอีกแล้วเหรอครับใน thaivi

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
viim
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

พี่ mon money ไม่มาอีกแล้วเหรอครับใน thaivi

โพสต์ที่ 1

พอดีเคยอ่านกระทู้เก่าๆของพี่ montri ได้ความรู้เรื่องบัญชี เรื่อง valuation ดี ก็เลยงงๆว่าตอนนี้รุ่นพี่ๆ vi หลายคนก็หายไปเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
CheNz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: พี่ mon money ไม่มาอีกแล้วเหรอครับใน thaivi

โพสต์ที่ 2

พี่ลูกอีสาน พี่ Blueblood พี่ Yoyo พี่ Web พี่พรชัย พี่ พี่ พี่ ฯลฯ เช่นกันครับ
พี่ๆก็แอบๆอ่านกันอยู่ในนี้แหละครับ
ขุดรูแอบพวกเรา คอยดูความเคลื่อนไหว แนวความคิด แนวปฏิบัติ ของนักลงทุนรุ่นใหม่ๆ
พวกเขาเหล่านี้ จะปรากฏกายในเวลาคับขัน เมื่อใด SET เหลือ 500 > 300 > 200
เดี๋ยวพี่ๆก็ออกมาเองครับ :D
densin

Re: พี่ mon money ไม่มาอีกแล้วเหรอครับใน thaivi

โพสต์ที่ 3

พี่มนเข้าไม่เข้ามาแล้วครับ แกไปทำเหมืองแร่ :D
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
viim

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ พอดีเห็นพี่ montri ออกรายการมือใหม่เมื่อวันที่ 4-5 สิงหา เลยนึกได้ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ พวกเราที่อยู่ๆก็ช่วยๆกันไปครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ติดตามอ่านบทความของพี่มนใน column value way ได้ในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ ทุกวันจันทร์ เว้น จันทร์นะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
viim

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับคุณ noooon010 :)
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 7

ช่วงหลังดูเฮียมน(ผ่านtv)มาดเข้มเหลือเกิน
ตัวเป็นๆ....เข้มกว่าในtvซะอีก
moonorway

โพสต์ที่ 8

densin
Post subject: Re: พี่ mon money ไม่มาอีกแล้วเหรอครับใน thaivi

พี่มนเข้าไม่เข้ามาแล้วครับ แกไปทำเหมืองแร่ :D
นึกว่าไปออกรอบซะอีก :D
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 9

noooon010 เขียน:ติดตามอ่านบทความของพี่มนใน column value way ได้ในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ ทุกวันจันทร์ เว้น จันทร์นะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม :D

เขียนบทความลงหนังสือได้ตังค์

เขียนลงเว็บไม่ได้ตังค์ เลยเลิกเขียน

(แซว-ซะ ไม่ได้เจอกันนานมาก)
viim

โพสต์ที่ 10

พี่ปรัชญาพูดก็มีเหตุมีผลนะ อิ อิ :P :P :B :B
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 11

เฮียเจ๋งคัมแบ็คนำร่องมาแล้ว เดี๋ยวเฮียอื่นๆก็คงทยอยตามกันมามั้งครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 12

ดำ เขียน:เฮียเจ๋งคัมแบ็คนำร่องมาแล้ว เดี๋ยวเฮียอื่นๆก็คงทยอยตามกันมามั้งครับ
ช่วงนี้เฮียเจ๋ง กำลังครึกครื้น สอนลงทุนในหุ้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็จบไปอีก1รุ่น

สงสัยสอนขุดหุ้น

หรือสอนขุดฝังหุ้นน้า ว่าจะปลอมตัวไปเรียนนั่งหลังห้องด้วยคน รุ่นหน้าเจอกันนะ อิอิ
viim

โพสต์ที่ 13

พี่ปรัชญา ผมมือใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 14

ปรัชญา เขียน:
ดำ เขียน:เฮียเจ๋งคัมแบ็คนำร่องมาแล้ว เดี๋ยวเฮียอื่นๆก็คงทยอยตามกันมามั้งครับ
ช่วงนี้เฮียเจ๋ง กำลังครึกครื้น สอนลงทุนในหุ้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็จบไปอีก1รุ่น

สงสัยสอนขุดหุ้น

หรือสอนขุดฝังหุ้นน้า ว่าจะปลอมตัวไปเรียนนั่งหลังห้องด้วยคน รุ่นหน้าเจอกันนะ อิอิ
ระดับเฮียปรัชญาต้องเชิญมาสอนครับ ม่ายใช่มาเรียน

คอร์สที่ผมเปิดสอน เป็นเพื่อนๆ ประมาณ 30 คน เปิดสอนไป 3 รุ่น คนที่มาเรียนเกือบทั้งหมด ไม่ได้เล่นหุ้นครับ อาจจะเคยเล่นบ้าง และเจ๊งไปเรียบร้อยแล้ว

และผมแนะนำให้มาอ่าน ใน thaivi.org ครับ

ส่วนใหญ่ผมเข้าใจว่า ไม่ค่อยมาอ่านครับ ไม่ค่อยมีความรู้ ทำให้ลงทุนผิดพลาด

ขนาดมีความรู้ ยังลงทุนผิดพลาดเลย นับประสาอะไรกับคนไม่มีความรู้

เพราะฉะนั้น

1.อ่าน thaivi.org
2.opp day
3.visit cocompany
4.ประชุมผู้ถือหุ้น

ผมสอนเบสิค จริงๆ เพื่อมือใหม่ จะได้รอดได้ครับ เฮียปรัชญา
RONNAPUM

โพสต์ที่ 15

densin เขียน:พี่มนเข้าไม่เข้ามาแล้วครับ แกไปทำเหมืองแร่ :D
ทำเหมืองจนสีผิวเปลี่ยนไปเหลืองอร่าม ไปหมด :B :B :B
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
jo7393

โพสต์ที่ 16

พี่มนเป็นเซเลปเดินสายแล้ววว เห็นว่าไม่กี่วันนี้ต้องไปต้อนรับอดีตนายกด้วยย ไม่รู้ท่านไหน สนใจการลงทุน :mrgreen:
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 17

ปรัชญา เขียน:ว่าจะปลอมตัวไปเรียนนั่งหลังห้องด้วยคน รุ่นหน้าเจอกันนะ อิอิ
อย่างพี่ปรัชญาคงปลอมยากแล้วล่ะ เค้าจำหน้ากันได้หมดแล้ว
ปรัชญา

โพสต์ที่ 18

viim เขียน:พี่ปรัชญา ผมมือใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
ฝากเนื้อฝากตัวไม่เอาล่ะครับ
ลำพังตัวเอง ยังเอาตัวไม่รอดเลย ฮา
ปรัชญา

โพสต์ที่ 19

[quote="Jeng]
1.อ่าน thaivi.org
2.opp day
3.visit cocompany
4.ประชุมผู้ถือหุ้น

ผมสอนเบสิค จริงๆ เพื่อมือใหม่ จะได้รอดได้ครับ เฮียปรัชญา[/quote]

4ข้อนี้ดีมากเลย

อย่างพี่ปรัชญาคงปลอมยากแล้วล่ะ เค้าจำหน้ากันได้หมดแล้ว
เดี๋ยวใส่นวด สวมแว่นดำ น่าจะพออำน้องเจ๋งได้ครับ
viim

โพสต์ที่ 20

ปรัชญา เขียน:
viim เขียน:พี่ปรัชญา ผมมือใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
ฝากเนื้อฝากตัวไม่เอาล่ะครับ
ลำพังตัวเอง ยังเอาตัวไม่รอดเลย ฮา
ไม่เป็นไรครับ สู้ สู้ พี่ อย่างน้อยพี่น่าจะผ่านร้อน ผ่านหนาว ผ่านอุ่น มามากกว่าหลายๆคน นะครับ
996gt3

โพสต์ที่ 21

CheNz เขียน:พี่ลูกอีสาน พี่ Blueblood พี่ Yoyo พี่ Web พี่พรชัย พี่ พี่ พี่ ฯลฯ เช่นกันครับ
พี่ๆก็แอบๆอ่านกันอยู่ในนี้แหละครับ
ขุดรูแอบพวกเรา คอยดูความเคลื่อนไหว แนวความคิด แนวปฏิบัติ ของนักลงทุนรุ่นใหม่ๆ
พวกเขาเหล่านี้ จะปรากฏกายในเวลาคับขัน เมื่อใด SET เหลือ 500 > 300 > 200
ถ้าท่านๆยอดยุทธ VI ทั้งหลายจะออกมาตอน SET เป็นแบบนั้น :shock:

งั้นผมก็ภาวนาว่า ผมคงจะไม่ได้เห็นท่านๆออกมาโลดแล่นในยุทธจักรจะดีกว่าครับ :P

แอบดูห่างๆอย่างห่วงๆเหมือนเดิมก็ได้ครับ :D

แค่ฝากคนมาบอกว่า "รักนะน้องใหม่ VI จุ๊บ จุ๊บ" แต่ SET วิ่งไปไกลโลด แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ :oops:
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 22

ผมว่าหลายๆคน ชอบเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมาครับ

ชื่อเปลี่ยนแต่แนวทางการคิดและเขียนไม่เปลี่ยนไป ผมสังเกตุหลายล็อคอินแล้ว

พวกเซียนยุค 2000 มาในชื่อใหม่ๆหลายๆคน อย่าเถียงเลยครับ การเขียนมันฟ้อง

พวกๆพี่ๆเค้าไม่ไปไหน แต่เปลี่ยนเสื้อผ้าหน้าผม มาคุยกับเรา

ผมแทง100 เอาบาทนึงเลย
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
chukieat30

โพสต์ที่ 23

เนื้อหาวิธีการรวมถึงรูปแบบ มันบ่งบอกถึงคนเขียนได้

ต่อให้สวมหมวก ปิดหน้าหรือไปตัดผมใหม่ มา ก้ปิดบังวิถีแห่งการเขียนไม่ได้ครับ

คนเรามักทำอะไีรซ้ำจนลืมตัว รูปแบบการเขียนของแต่ละคนก้ต่างกันแบบสิ้นเชิง

:juju: :juju: :juju: :juju:
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
Likhit

โพสต์ที่ 24

chukieat30 เขียน:เนื้อหาวิธีการรวมถึงรูปแบบ มันบ่งบอกถึงคนเขียนได้

ต่อให้สวมหมวก ปิดหน้าหรือไปตัดผมใหม่ มา ก้ปิดบังวิถีแห่งการเขียนไม่ได้ครับ

คนเรามักทำอะไีรซ้ำจนลืมตัว รูปแบบการเขียนของแต่ละคนก้ต่างกันแบบสิ้นเชิง

อย่างเช่นพี่แมวใช่ป่าว แต่เวปนี้ผมไม่ค่อยเล่นนะพี่แมว
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 25

CheNz เขียน:พี่ลูกอีสาน พี่ Blueblood พี่ Yoyo พี่ Web พี่พรชัย พี่ พี่ พี่ ฯลฯ เช่นกันครับ
ผมหลงคิดว่าคุณ Web เป็นคุณพรชัยซะอีก ไม่ใช่หรอกเหรอครับ :ohno:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
CheNz

โพสต์ที่ 26

chatchai เขียน:
ผมหลงคิดว่าคุณ Web เป็นคุณพรชัยซะอีก ไม่ใช่หรอกเหรอครับ :ohno:
อ้าว พี่ฉัตรชัย เพิ่งรู้หรอครับว่าคนละคนกัน โดนหลอกแล้วหละสินะครับ :juju:

ล้อเล่นครับพี่คนเดียวกันแหละครับ ผมนึกๆไปก็พิมพ์ไปเพลินไปครับ :mrgreen:
chukieat30

โพสต์ที่ 27

Likhit เขียน:
chukieat30 เขียน:เนื้อหาวิธีการรวมถึงรูปแบบ มันบ่งบอกถึงคนเขียนได้

อย่างเช่นพี่แมวใช่ป่าว แต่เวปนี้ผมไม่ค่อยเล่นนะพี่แมว

ผมก้เขียนสไตล์นี้แหล่ะครับ เล่นแค่ 2เวปเหมือนกัน

WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 28

อ้าว! ผมหลงนึกว่าตัวเองชื่อพรชัยซะอีก ไม่ใช่หรอกเหรอครับ :ohno:
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
twentyfour

โพสต์ที่ 29

WEB เขียน:อ้าว! ผมหลงนึกว่าตัวเองชื่อพรชัยซะอีก ไม่ใช่หรอกเหรอครับ :ohno:
:rofl: :rofl: :rofl:
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 30

twentyfour เขียน:
WEB เขียน:อ้าว! ผมหลงนึกว่าตัวเองชื่อพรชัยซะอีก ไม่ใช่หรอกเหรอครับ :ohno:
:rofl: :rofl: :rofl:
555+
มุขนี้เล่นเอาก๊ากเลยเหมือนกันครับ :cool:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
โพสต์โพสต์