ถามหุ้นที่มีการปรับแก้ภายหลังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
the_matrix
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถามหุ้นที่มีการปรับแก้ภายหลังครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้นที่มีการปรับแก้งบการเงินภายหลัง เป็นเรื่องปกติเปล่าครับ

อย่างเช่น กำไรต่อหุ้น 2 บาท ปรับแก้ 1.8 บาท
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
biya
Verified User

Re: ถามหุ้นที่มีการปรับแก้ภายหลังครับ

โพสต์ที่ 2

ต้องดูรายละเอียดตรงส่วนที่ปรับแก้ด้วยครับดูตรงหมายเหตุประกอบงบการเงินถ้ากำไรต่อหุ้น2บาทปรับแก้เป็น1.80บาทโดยที่ไม่ได้มาจากการทีบริษัทเปลี่ยนแปลงนโยบายการบัญชี
ก็ถือเป็นเรืองไม่ปกติแล้วครับ
biya
Verified User

Re: ถามหุ้นที่มีการปรับแก้ภายหลังครับ

โพสต์ที่ 3

ต้องดูรายละเอียดตรงส่วนที่ปรับแก้ด้วยครับดูตรงหมายเหตุประกอบงบการเงินถ้ากำไรต่อหุ้น2บาทปรับแก้เป็น1.80บาทโดยที่ไม่ได้มาจากการทีบริษัทเปลี่ยนแปลงนโยบายการบัญชี
ก็ถือเป็นเรืองไม่ปกติแล้วครับ
โพสต์โพสต์