เปิดบัญชีโบรกไหนดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ch_army
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

อยากให้พี่ๆ แนะนำหน่อยครับ ว่าจะเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นจะเปิดกับที่ไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ ทั้ง
1. แบบ internet
2. แบบผ่าน marketing
รบกวนบอกถึงข้อดีของโยรกนั้นด้วยครับ
ขอบคุณครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เพิ่งฟังรายการโทรทัศน์บอกวิธีแนะนำการเลือกโบรกเกอร์ เค้าบอกว่าให้ดูที่มาร์ กับบทวิเคราะห์

แต่สำหรับผมแล้ว เลือกซีมิโก้ และใช้มา 6 เดือนก็พอใจ และยังไม่เปลี่ยนจนกว่าที่อื่นจะมีข้อเสนอที่ดีกว่า โดยเฉพาะเรื่องค่าคอมฯกับขั้นต่ำ ครับ
Expecto Patronum!!!!!!
stockms

โพสต์ที่ 3

เทรดวันละน้อยๆ ซิมิโก้ประหยัดดีครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 4

seamico ไม่มีค่า trade ขั้นตำ 50บาทต่อวันเหรอครับ?
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 5

strongly recommend seamico เช่นกันคับ
เทรดมายังไม่เคยมีปัญหา
ยิ่งเทรดไม่เยอะยิ่งเหมาะ เพราะไม่มีค่า com ขั้นต่ำ

หรือถ้าต้องการข้อมูลเยอะๆ ก็ไป kimeng ดีกว่าครับ
ข้อมูลเยอะดี ... ผมไปเปิดบัญชีกะเค้าที่ money expo
พอดีว่าตอนนั้นมีเอกสารไม่ครบ
เค้าส่ง messenger มาเอาเอกสารถึงที่บ้านเลยครับ
สะดวกดี ... ถ้าบ้านไม่ไกลจากสีลมมากแล้วขี้เกียจไปเอง
ผมว่าโทรหาเค้าให้มาเปิดให้ที่บ้านยังได้เลยครับ

แต่ปกติแล้วผมเทรดกับ seamico ซะเยอะ .. ชินกับโปรแกรมเค้าแล้ว

ส่วนกะมาร์ผมใช้ของบัวหลวงอยู่
แต่เฉยๆครับ ไม่ได้พิเศษอะไร
Sawitree

โพสต์ที่ 6

เปิดบัญชีกับ Kimeng ทั้งแบบ internet และ marketing ชอบบริการข้อมูล และบทวิเคราะห์ มีระบบถ่ายทอดเสียงก่อนตลาดเปิด ที่สำคัญคือฟรี แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก ถ้าเป็นสมาชิกจะมี email รายงานข่าวตอนเช้า มีข่าวเด่นประเด็นร้อน และสรุปประเด็นประจำวัน ลองเข้าไปชมเว็ปเค้าก่อนก็ได้ที่ www.kimeng.co.th

ส่วนของ AST ก็ดีโดยส่วนตัวแล้วชอบ marketing ของที่นี้ แต่ส่วนของเว็ปคงต้องปรับปรุงอีกเยอะ
ล็อคหัวข้อ